Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเล่น Heart of iron III บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเล่น Heart of iron III บ้างครับ

คือผมอยากหาคนช่วยแนะนำ แชร์ประสบการณ์กันนะครับ

เกมมันค่อนข้างยาก มาช่วยๆเหลือกันหน่อยครับ

ถามต่อหน่อยครับ ว่ามันแนวไหนเหรอครับ

เห็นคะแนน review ได้เยอะเหมือนกัน...แต่ไม่กล้าเอามาเล่น กลัวเล่นไม่เป็นครับ ^^

Comment

งงเหมือนกันครับ เล่นไม่ค่อยเป็น ใครเล่นเป็นบ้าง แต่เกมน่าจะสนุกนะครับสำหรับคนชอบแนววางแผน

Comment

ผมลองเล่นเดโมแล้ว งงมากมายครับ ใครเล่นเป็นรบกวนทำGuide ให้ทีครับ

Comment

เกมส์แนว Civ. 4 นั่นแหละครับ Review จากต่างประเทศสูงมากครับ เกมส์นี้ กราฟิคไม่สวยแต่เนื่อหาของเกมส์ ขั้นเทพ..

Comment

เล่นแล้วครับ
            ผมเซียน civ iv
            เจอเกมนี้ดับครับดับ
            ยากขั้นบ้า
            แต่ยังพยายามอยู่
            ละเอียดที่สุดในโลกแล้วเกมนี้

Comment

ปกติผมเล่นแนวๆนี้เป็นทุนเดิมอยู่แล้วครับ

มาเจอเจ้านี้....ช็อค ระบบการสอนยังไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่

ตอนนี้เลยค้างไว้ก่อน ไปเล่นเกมอื่นๆไปก่อน

ใครรู้อะไรก็มาแชร์ๆกันนะครับ

Comment

เป็นเกมที่ผมอยากเล่นมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ผมเล่นไม่เป็นครับ มันเป็นเนื้อเรื่องเกี่ยวกับสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 เราเป็นเหมือนผู้นำประเทศ ประเทศหนึ่ง ซึ่งมีให้เลือกหลายประเทศ มีการพฒันาอาวุธ สะสมกำลัง รุกรานประเทศเพื่อนบ้าน เราสามารถที่จะยึดครองโลกได้ มันเป็นเกมวางแผนการรบ หรือวางแผนก่อนรบ อะไรประมาณนี้ เป็นเกมที่น่าหลงไหลครับ ถ้าคนเล่นเป็น
                มันค่อนข้างซับซ้อน และ งง มากๆ ใครเซียนๆ มาเจอเกมนี้ ผมว่า มีดับครับ
                Last edited by onizika01; 7 Oct 2009, 13:28:29.

Comment

ผม ดับไปหนึ่งรายแล้วครับ

Comment

ต้องรอบทสรุป สักเล่มหนึ่งครับ

Comment

เึคยเล่น Heart of iron 2 มาก่อนครับ คล้ายๆกันสักนิด (ความจริงตอนนี้ก็กำลังติดภาค 3 อย่างงอมแงม

ถ้าท่านเลือกเล่น ตั้งแต่ปี 1936 จะเป็นช่วงก่อนทำสงคราม ช่วงเร่งวิจัยเทคโนโลยี่ หากท่านเล่นเป็นเยอรมัน เรื่องกำลังทางเรือ ท่านอาจจะ เอาไว้ที่หลังเพราะ สิ่งที่ท่านต้องเน้นก็คือ ทหารราบและยานเกราะ (เครื่องบินทิ้งระเบิดด้วยน้อ)
                      สร้างโรงงาน (IC) จะช่วยให้เรามีกำลังการผลิตเพิ่มมากขึ้น ส่งสปายไปยังประเทศต่างๆเพื่อ โจรกรรมพิมพ์เขียวเทคโนโลยี ให้การสนับสนุนพวกกบฏ ให้การสนุบฝ่ายเราเป็นต้น (เยอะกว่าภาึค 2 อีก)

ส่วนเรื่องการค้า แนะให้ คอมมันจัดการดีทีุ่สุดครับ

พอเกมดำเนินไปถึงปี 1938 สงครามก็จะเริ่มแล้ว
                      ก่อนหน้านั้น ท่านต้องพยายามผูกมิตรประเทศไว้ (อย่าให้เป็นไปตามประวัติศาสตร์ล้วนนะครับ ไม่งั้น เล่นยากอิบ )

สงสัยตรงไหน ถามเป็นจุดๆ ดีกว่าน้อ ผมก็รู้งูๆปลาๆ เหมือนกัน แฮ่ะๆ

Comment

มามึนด้วยคน ปุ่มในเกมเยอะกว่าตาสัปปะรดอีก

อยากเล่นเป็นอะ จะเล่นประเทศไทย ^^

Comment

เคยคิดจะพยายามเล่นอยู่หลายครั้ง แต่พอเข้าไปเล่นได้ซักพัก ก็ต้องออกเกม เพราะงง เกมนี้จนถึงทุกวันนี้ ผมก็ยังไม่ลบออกจะเครื่องเลย เพราะคิดว่า ซักวัน ผมคงจะเล่นเป็น

Comment

ผมกำลังมั่วอยู่ครับ ตอนนี้ เหอ ๆ

Comment

แฮะๆเคยเล่นมาบ้าง เล่นใหม่ๆต้องจดเลยครับวาแต่ละตาเราจะทําอะไร เรามีดีตรงใหน สํารวจฝ่ายตรงข้าม วางตารางเวลาบุก ตาแรกๆใช้เวลานานมาาาาาาาาาก จนหมดแรงเล่น

Comment

Working...
                              X