Announcement

Collapse
No announcement yet.

แงๆๆๆ Dawn oF War 2 จบแล้วอ่าาาา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเล่นมาวันที่ 40 กว่าละ

ผมว่าเกมนี้จบไม่เร็วนะ ถ้าคุณเล่นมันได้แค่วันละ ชม 2 ชม

เพราะผมเล่นมาหลายวันละ

อยากรู้ว่าจบวันที่เท่าไหร่ ซัก 50 ป่ะ

เกมนี้หนีรูปแบบการเล่น rts เดิมๆดี เป็น rts action rpg ผมรู้สึกชอบดีนะ ติดตรงด่านน้อยและเล็กมาก แต่ความมัน มันอยู่ที่ การได้เล่นในแนว rpg lv ตันเร็วเกิน ผมตันตั้งแต่วันที่ 30ๆ กว่าในเกม

แต่ชอบชุดเกราะ terminater มาก พอได้หุ่นยน + กลับใส่เกราะนี้ให้ลูกทีม ความเถื่อนดิบเพิ่มขึ้นมากอีกเยอะ เพราะ ตอนแรกยิงกันแบบจิ๊บจ๊อยไม่เร้าใจ หลังๆเดินชน วาป ทุบ อัดสกิล ได้รมดี

กลับเรื่องที่ว่าเหมือน CoH นั้นผมมองว่า 1. คงเป็นเพราะเกมเป็นของค่ายเดียวกัน 2.ถ้าทำออกมาแบบ rts อย่างภาคแรก ผมบอกได้เลยผมคงไม่เล่นมาได้หลายวันโดยไม่ไปเล่นเกมอื่นอย่างตอนนี้

rts เป็นรูปแบบเกมที่ น่าเบื่อมากถ้าไม่ได้เล่นlan กับเพื่อนๆ เป็นรูปแบบที่มีทางตันอย่างมาก เห็นได้จาก Red A 2 ผมเล่นไปสามวันเลิก ไม่รูปทำไม ทั้งที่ภาคหนึ่งเล่นได้เป็นปีๆ

ยิ่งทำออกมาในช่วงนี้ปีนี้ DoW2 ต้องเจอคู่แข่งที่สำคัญที่สุดคือ Starcraft 2 แน่นอน

Comment

ความรู้สึกตอนใส่เทอมิเนเตอร์ใช้แคมเปญกับตอนเล่นมัลตินี่

มันคนละเรื่องเลยนะ -*-

เดินทะเล่อทะล่านี่มีสิทธิ์ไม่รอดสูง

Comment

ผมก็ชอบภาคแรกมากกว่าครับ รู้สึกว่าตระกูล Warhammer ควรจะโหดและมั่วกว่านี้ ถ้าอยากเน้น Tactic ผมไปเล่น CoH ดีกว่าแถมดู ลุ่มลึกกว่า DoW 2 ด้วย แต่ก็เข้าใจว่าผู้พัฒนาต้องการให้การเล่น Online จบเร็วเหมือน CoH เลยปรับรูปแบบการเล่น เน้นการปะทะกันให้ทั่วแผนที่ ตั้งแต่ต้นเกม แต่ผมรู้สึกไม่สะใจเท่าภาคเก่ายังไงไม่รู้สิครับ(ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ ไม่มีอะไรมาอ้างอิงทั้งสิ้น)

ส่วนตัวผมชอบเกมแนว Strategy เป็นทุนเดิมอยู่แล้วไม่ว่าจะ Turn-Base หรือ RTS เลยไม่รู้สึกเบื่อสักเกมในแนวนี้ที่เล่น ทุกเกมที่ผมเล่นและชอบมัน มันเหมือนตอนผมได้เล่น Dune 2, C&C, X-Com, Civilization เป็นครั้งแรก ต่างกับเกม RPG ที่ผมมักจะเบื่อง่ายมากถ้ามันถูกเอาเข้าไปนิดหน่อยแบบ Warcraft 3(แต่ส่วนตัวชอบ Stracraft มากกว่า) ผมก็ไม่รู้สึกอะไรเท่าไหร่แต่ถ้ามันถูกนำเข้าไปมากเกินนี้รู้สึกผมไม่อยากเล่นเกมนั้นเท่าไหร่ครับ
        Last edited by CannavaroJ; 10 Mar 2009, 12:09:10.

Comment

เกราะ ทอมิเนเตอร์หา จากไหนกันหว่า ผมยังไม่มีเลยอ่ะ วันที่ 20 กว่าแล้วเนีย

Comment

เอาหน้าตา Terminator Armor มาให้ดูครับ

การได้มาซึ่ง Terminator Armor จากการทำภารกิจฆ่าบอส

อันแรกที่ได้ Terminator Armor lv1 ได้จากการทำภารกิจ Angle Forge ทั้งหมดและฆ่าบอสตัวนี้

อันที่สองที่ได้ Terminator Armor lv18 ได้จากบอส The Warboss บอสตามภาพ

******แถมหุ่นได้จากภารกิจนี้นะ

Comment

วันที่ 27 จบซะที ชุด เทมินอเตอร์เท่ดีครับ เหอๆ

Comment

ได้เกราะเทอมิเนเตอร์มานี่ แทคตงแทคติก นี่ไม่มีให้ใช้แล้ว -*-

เดินสับอย่างเดียว

Comment

ง่า...เพิ่งเก็บสไปเดอร์เองครับ....

Comment

Terminater armor ที่ผมเล่น จนถึงวันที่ 31 มีในเควสธรรมดาที่มันมาตีบ้านเราด้วยนะ

Ativus นี่ ผมก็เน่น range max อ่ะแหล่ะ แล้วก็ อัพ ไอสี ฟ้าๆด้วย เพราะมัน ฆ่าแล้วได้ mp มา ใช้สกิลได้นานขึ้น
                    ใช้ปืน plasma cannon เทพมากๆ พอกดสกิล แล้วเผลอๆยิงกันเองตาย plasma โหด -*-
                    แ้ล้วไปได้ rocket ที่ ไม่ถึงกับไม่ต้องรีัโหลด แต่ยิงได้ 3 นัด ต่อ 1 รีโหลด แล้วยิงไวกว่าปกติเยอะเลย ก็โหดดี แต่ โหดไม่เท่า พลาสม่าอยู่ดี -*- ขนาด พลาสม่า dmg 27 ก็ ยิงกันเองเลเวล 20 ลดตั้งเยอะ เผลอๆ ถ้าได้ พลาสม่า dmg 60+ แล้วผมว่าไม่ได้ตายเพราะบอสละ 55

Thaddes นี่ ใส่ชุด terminater แล้ว บินไม่ได้มั้ง สุดเซ็ง -*- แต่ชุดมันอึดมากก

ปล. - -* ดูเหมือน CoH เข้าไปทุกที แต่ไอไม่มีให้สร้างฐานนี่ดิเซ็ง แผนที่ ก็ มีอยู่ 12-14 เองมั้ง เบื่อจริงๆ

ปล.2 Plasma cannon หาดรอปยากสาสสสส พึ่งได้อันเดียว - -*

Comment

พอ ทำเควส meridan ครบ 3 เควส ป่าวหว่า มันจะมีเควสต่อ ให้ หุ่นยนต์มา ตั้ง 1 ตัว - -*(กุต้องสละ 1 ช่อง เอาไอเทม ซ่อมมันไปอีก)
                      มี หุ่นไม่ดิบไม่เถภื่อนเพราะใส่ปืนกล - -* สกิลก็โหดดี
                      แต่ความมัน แบบ DoW มันหายไปเยอะเลยนะ
                      ผมชอบแบบภาคแรกมากกว่า ที่ ยกทัพเป็นกอง วิ่งใส่ๆ แล้ว สนับสนุน ยิงจากไกล ลง ตู้มๆ ลอย ทหารก็เยอะจนกดสกิลไม่หวาดไม่ไหว
                      ไงผมว่าแบบภาคแรกอ่ะ สนุกสุดแล้ว

Comment

จบแล้วซื้อแผ่นแท้มาเก็บ หรือมาเล่นออนไลน์ก็ดี ในไทยมีร้าน import มาขายอยู่ ถือว่าช่วยคนทำเกมหน่อย

Comment

ใครพอจะว่างๆ ช่วยอธิบายพวกสกิลที่พอเราอัพ stat ไป4-5อันแล้วจะได้สกิลพิเศษ
                          ช่วยอธิบายคร่าวๆทีครับ อ่านEng ไม่ค่อยออก

Comment

จบแบบไม่รู้เรื่อง...ไม่น่าเข้าด่าน last stand เล้ย...เหลือภารกิจค้างตั้ง 5 งานกรรม
                            ใครมีเซฟถึงวันที่ 45 บ้านแล้วยังไม่เข้า the last stand ขอหน่อย ยังไม่อยากจบงานเหลือกรรม

Comment

Originally posted by ergonomics View Post
                              จบแบบไม่รู้เรื่อง...ไม่น่าเข้าด่าน last stand เล้ย...เหลือภารกิจค้างตั้ง 5 งานกรรม
                              ใครมีเซฟถึงวันที่ 45 บ้านแล้วยังไม่เข้า the last stand ขอหน่อย ยังไม่อยากจบงานเหลือกรรม
                              จำได้ว่าพอจบlast stand แล้วเกมจะกลายเป็นสองเซฟ คืออันที่จบแล้วให้เข้าไปดูrewardเฉยๆ-*-
                              อีกอันจะเซฟก่อนเข้าlast stand ก็ให้เล่นต่ออันนั้นไป แต่ดูเหมือนว่าถ้าไม่เล่นlaststand เกมมันก็
                              จะืยืดไปเรื่อยๆไม่มีวันจบเลยครับ เป็นสงครามที่ไม่มีวันจบไป เล่นแบบ co-op ก็ดีครับถ้าเล่นเข้าขากันนี้สนุกขึ้นอีกเยอะ
                              ตอนได้ไอเท็มมาก็อาจมีแย่งกันใส่ ฮาดี

Comment

สรุกว่าผมเล่นต่อไปได้ใช่ไหมหรือยังไงเพราะผมเข้าเกมส์ต่อมันก็...reward หรือต้องดูรายการทีมสร้างจนจบหรอถึงจะเล่นต่อได้

Comment

Working...
                                X