Announcement

Collapse
No announcement yet.

แงๆๆๆ Dawn oF War 2 จบแล้วอ่าาาา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Godstep View Post
    เริ่มมานี่อัพสเตตัสอะไรกันบ้างครับ
    ตัวเอกผมอัพ เลือดกับหมัด - -

Comment

Originally posted by Godstep View Post
      เริ่มมานี่อัพสเตตัสอะไรกันบ้างครับ
      จริงๆมันก็แล้วแต่อ่ะนะครับ สำหรับผมอัพไปตามความสามารถ+สกิลแต่ละตัว

1.Force Commander ผมเน้น Stamina+Melee ก่อนใว้เป็นตัวล่อเป้า กดสกิลช่วยเหลือลูกน้อง

2.Thaddeus AssaultMarine ผมเน้น Melee ยาวๆจน max เลยครับ โดดลงที ตายยกฝูง(โดดลงกลางระเบิดพิษเราก็ตายยกฝูงเหมือนกัน) แล้วอัพ Stamina+Will ต่อ

3.Thakus TacticalMarine ผมเน้น Stamina อัพยาวๆ ใช้เป็นตัวรุก นำหน้าเปิดด้วยสกิล tactical advance ตามด้วย assaultmarine แล้วอัพ will เอาช่องใส่ของเพิ่ม จะเป็นตัวที่พกของไปใช้ได้เยอะดี ผมชอบตัวนี้ หลากหลายมาก

4.Avitus DevastatorMarine ผมเน้น Range อัพยาวจน max สกิลไม่ค่อยมีอะไร เน้นยิงช่วย เปลี่ยนอาวุธไปตามมิชชั่น อัพเลือดเพิ่มเพื่อสกิลใส่ Terminator ก็ดี

5.Cyrus ScoutMarine ผมเน้น Range เพื่อปลดล๊อคสกิลยิงอันแรกก่อน แล้วอัพ Will ยาวเพื่อสกิลพรางตัว

6.Davian Dreadnought ผมเน้น Range ใว้ช่วยซัพอยู่แถวหลัง เพิ่งได้มาตัวนี้ยังไม่รู้จะเอามันไปทำไรต่อดี

นี้เป็นแนวอัพของผมเองอ่ะนะ ไม่จำเป็นต้องอัพเหมือนกัน พลิกแพลง แหวกแนว ตามสไตล์ของท่านๆ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำเรื่องสเตตัสครับ

Comment

Originally posted by Antfield View Post
          เล่นแล้วไม่ชอบอย่างแรง ทำไมมันต้องทำแบบ CoH ด้วยฟระ ไม่ใช่ว่าไม่ชอบแบบ CoH นะ แต่นี่ Down of War นะเฟร่ย มันต้องเอาหุ่นไปทะลวงไส้พวกอ๊อคซิ นี่อะไรกันคุมทหารราบสิบตัวลุยฉากเดิม ๆ ซ้ำ ๆ เล่นก็เดิม ๆ ซ้ำ ๆ
          ความมันส์ลุยโหดแบบ Down of War ภาคแรกไม่มีเหลือ เน้นแทคติกยูนิตน้อยเอาไปใช้กับเกมส์อื่นเหอะขอร้อง เฮ้ออ อุตส่าห์รอ

ส่วน On line นี่ไม่กล้าเสี่ยงจะซื้อเลย
          คิดเหมือนผมเลยครับ โดยส่วนตัว Dawn of war มันต้องโหด เถื่อนดิบ นัว มั่ว

แต่นี้ความรู้สึกเหมือนเล่น CoH ในแบบที่มี RPG มาผสมเท่านั้น ถึงเอาไปเทียบกับ CoH ผมว่า CoH ก็ยังดีกว่าเกมนี้ เกมนี้เหมือนมันไปไม่สุดในแต่ละด้าน แล้วที่สำคัญสภาพภูมิประเทศมันน้อยเกินไป ใช้ประโยชน์อะไรจากมันไม่ได้มากเท่าที่ควร...

แต่โดยรวมเกมนี้ก็ถือเป็นเกมที่สนุกมากเกมหนึ่งนะครับ โดยเฉพาะถ้าเล่นแบบ Online กับ คนด้วยกัน

Comment

Terminator armor เล่นไปเรื่อยๆเด่วก็ดรอป บางทีก็บอสดรอป
            ก่อนจะไปสุ้มันจะบอกว่า บอสตัวนี้ดรอปอะไร

Terminator armor เกราะหุ่นยนต์ เดินชนอะไรก็ได้ ต้นไม้ กำแพง ตึก พังหมด แต่ไม่พริ้วเลย
            ส่วนไอเท็ม ดูที่มันมีแสงๆ สีน้ำเงิน สีแดง สีขาว สีทอง ถ้าไม่มีสีขายทิ้งเลย
            ตัวหลักผมชอบให้มันถือดาบเลื่อย กับปืน
            เล่นแปปเดียวก็จบ ด่านซ้ำซากจำเจ เล่นไปบางทีก็เบื่อ หรือเราเบื่อง่าย?
            มีดาว อยู่ 3 ดวงเอง ไปๆ มาๆ เดิมๆ โอ้ยจบก็ลบทิ้งละ

Comment

ใช่ ด่านมันซ้ำศากมากครับ แต่ก็สนุกดีนะครับ

Comment

tactical advance มันเอาไว้ทำไรได้อะครับ

ถ้าอยากจบช้าๆอย่าเล่นตามเนื้อเรื่องครับ เล่นพวกด่าน option ให้หมดก่อน หาของใส่แจ่มๆ ค่อยไปเล่นด่านหลัก

Comment

Originally posted by majesz View Post
                  tactical advance มันเอาไว้ทำไรได้อะครับ

ถ้าอยากจบช้าๆอย่าเล่นตามเนื้อเรื่องครับ เล่นพวกด่าน option ให้หมดก่อน หาของใส่แจ่มๆ ค่อยไปเล่นด่านหลัก
                  tactical advance ทำอะไรได้ = สามารถทนต่อการ suspension ได้ ลดความเสียหายจากการโจมตีระยะไกล ใช้เมื่อต้องการรุกไปข้างหน้าโดยไร้ที่กำบัง ขณะอยู่ในโหมด TA จะเคลื่อนที่ช้าลง

นอกจากนี้ยังสามารถอัพเกรดสกิลนี้ให้ดีขึ้นได้หลายลักษณะ
                  Last edited by AfterBlock; 27 Feb 2009, 00:52:26.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

จบแล้วเลนต่อไม่ได้เลยไช่ไหมครับ

Comment

วันที่ในเกมส์ มีผลต่ออะไรเหรอครับ?

Comment

ผมยังไม่เคลียซักที 555 เล่นตั้งนานละ เวล 20 ตัน เก็บของเวล 20 ชื่อสีฟ้า หล่อมาก >w< ฮีโร่ใส่ terminator+Thunderhammer_Stromshield_lv20+teleport_lv20 ลุยแหลกแบบไม่แตะเบรคเลย 555

สนุกดี ไม่อยากจะเคลียเลย อยากให้มีตัวแทนขายในไทยจัง อยากออนไลน์

Comment

ภาพสวย แต่ระบบ ภาคแรกสนุกกว่า ถึงลูกถึงคนกว่า มันกว่า -.-

Comment

Originally posted by jackson View Post
                              ภาพสวย แต่ระบบ ภาคแรกสนุกกว่า ถึงลูกถึงคนกว่า มันกว่า -.-
                              ภาึคแีรกนี่หมายถึงภาึึุึคไหนเหรอครับ

เกมนี้ถ้าพูดกันจริงๆระบบในสมัยก่อนก็เป็นประมาณนี้เลยนะครับ แบบว่าเน้นแทคติกอย่างเดียว

ที่เป็นแบบสร้างฐานของ dow1 คงได้รับอิืทธิพลส่วนหนึ่งจากพวก

star craft กับ ตระกูล command

แต่ถ้าเทียบกับ dawn1 นี่ ภาคใหม่นี่มันสนุกน้อยกว่าชอบกล

คงเป็นเพราะทีมยังมีน้อยด้วยมั้ง+กับยูนิตยังไม่หลากหลาย(รถถังนี้น้อยมาก -*-)

คงต้องรอดูตัวเสริมตัวต่อๆไปแล้วล่ะน่อ

Comment

สงสัยจะเป็น

Warhammer 4000000 = =

Comment

Working...
                                X