Announcement

Collapse
No announcement yet.

Resident Evil 5 เกมที่ผมรู้สึกไม่อยากเล่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รับทราบ

Comment

ดูpreview ที่ช่องGsquare ของxbox360 หรือps3ไม่แน่ใจ ทำไมภาพมันออกมาไม่ค่อยสวยเท่าไหร่หว่า หรือว่าจอทีวีผมมันใหญ่ไปเลยเห็นไม่ละเอียด(LG plasma50') ดูๆแล้วLostPlanetภาพยังจะสวยกว่าอีกนะ

Comment

เกมนี้ยังคงเป็นที่หนึ่งในใจผมเสมอครับ^^

Comment

Originally posted by armytaijin View Post
          มีใครรู้สึกเหมือนผมไหมครับ ผมรู้สึกว่าRE5 มันรู้สึกค่อนข้างจะจืดชืดและออกทะเลไปเรื่อยๆ
          (อันนี้ความคิดผมนะคร้าบ) แต่ก่อนพอพูดถึง RE จะนึกถึงความสยองแบบว่า แทบจะไม่กล้าจับจอยเลยเวลาเจอ ลิคเคอร์ หรือว่า เจอ Tyrant พอมาภาค4เล่นครั้งแรกประทับใจพอสมควร แต่เพราะไม่ใช่ซอมบี้หรือไงไม่รู้ พอมาเป็นตัวพวกนี้ไอ้ Plague อะไรเนี่ย มันให้ความรู้สึกที่พระเอกเราต่อสู้กะปีศาจมากกว่า มันเริ่มรู้สึกว่าไม่ใช่การเอาตัวรอดแระ เหมือนเกมยิ่งเพื่อความมันซะมากกว่า แต่พอเล่นจบแล้วก็ประทับใจในระดับนึง แต่พอมาภาคนี้มันรู้สึกเหมือนมันไม่ใช่แระ ความรู้สึกที่แบบว่าเราต้องเอาตัวรอดมันหายไปแระ มันลบภาพความรู้สึกหวาดกลัวออกไปหมดเลยอ่ะ T^T หรือว่าเพราะมันออกมาหลายภาคเกินไม่รู้สิ ภาพสวยมากก็จริง แต่อารมณ์แบบเดิมๆที่ได้จากต้นตำรับREมันหายไปแระ ไม่สนุกแล้วอ่ะครับ
          อย่าไป คิดอะไรมากเลย

เดี๋ยวภาค 6 ไม่ออกนะ ไม่เห็น ข่าวเหรอ ถ้าภาคนี้ไม่ดี จะไม่ทำต่อ *-* ถึก รอ ภาค 6 ก็ไม่รู้จะได้เล่นรึเปล่านะ

ภาค 4 ผมก็ชอบนะ ผมว่ามันไม่หลอน ตรง มัน ไม่เหมือนซอมบี้ อะ เพราะมันไม่ใช่ซอมบี้มันคือปรสิต - -
          Last edited by nukzahaha; 8 Apr 2009, 01:27:02.

Comment

ความรู้สึกเดียวกับท่าน จขกท. ครับ
            ภาค 1 เนี่ยผมว่าน่ากลัวสุดนะ แต่ภาค 2 นี่สนุกดีผมเคลียร์ไม่รู้กี่พันรอบแล้ว
            (บางครั้งเบื่อๆก็เอาึขึ้นมาเล่นฆ่าเวลาได้ทีเลยทีเดียว แหะๆ)

ส่วนภาคใหม่ๆออกมานี่ รู้สึกจะเป็นผจญภัยไปซะงั้น ไม่เหมือนเมื่อก่อนเลย
            Graphic เยี่ยม Gameplay ไม่ได้เรื่อง

ยิ่งเล่ายิ่งรู้สึกว่าตัวเองแก่ อิอิ

Comment

สงสัยจะไม่อยากให้ อัมเบลล่า พัฒนาไวรัสตัวใหม่ๆ ผมแฟนเกมตามทุกภาคเล่นให้หมดเหอๆ

Comment

ผมว่า เกมเดี๋ยวนี้ พัฒนาแต่ภาพ แต่เนื้อเรื่องของเกม แย่ลงๆ

Comment

ไม่เคยเล่น หลอนเด๊ยวนอนไม่หลับ งิ

Comment

ผมเป็นพวกไม่ยึดติดครับ เปิดใจรับสิ่งใหม่ๆเสมอ ไม่ชอบอคติกับสิ่งที่ยังไม่ได้ลอง ^_______^

Comment

• สำหรับผมภาค 5 สนุกครับ ภาพสวยเล่นได้เรื่อยๆ ตั้งแต่เล่น 360 แทบเลิกเล่น pc เลย คนละเรื่อง

Comment

• รอ ร้อ รอ

Comment

• นานา หมุ กระทะ เกียวป่าวหว่า

Comment

• เวลาเปลี่ยน สิ่งต่างๆย่อมเปลี่ยนตามไปด้วยครับ เก็บไว้ในความทรงจำสำหรับอดีต และปรับตัวให้เข้ากับปัจุบัน

Comment

• Resident Evil มันก็ไม่จำเป้นต้องซอมบี้เสมอไป แต่เป็นสถานการณืที่ ผู้อยู่อาศัยบริเวณนั้นกลายเป็นตัวประหลาดพร้อมชำแหละเรา

ฟีลลิ่งเริ่มเปลี่ยนมาตั้งแต่RE4แล้วครับ

เพราะทางโปรดิวเซอรืต้องการเปลี่ยนแนว เพราะว่าเขากลัวว่าแนวเดิมจะขายไม่้ออก

ก็เลยตัดสินใจเปลี่ยนแนว เปลี่ยนศัตรูซะ

แต่เนื้อเรื่องอยู่ในระดับดีครับ สมานจนไม่มีรอยแยกในเนื้อเรื่องลเย หากอ่านพวกไฟล์ต่างๆหมดนะครับ

และก็ภาค5นี้ ทีมงานและผุ้กำกับฉากCGนี่ระดับฮอลลีวู้ดมากำกับเองครับ อลังมาก

Comment

• ผมหนุกมันทุกภาคอะแหละ มะไหร่ภาค 5 จาลงคอมซะทีๆ

Comment

Working...
                                X