Announcement

Collapse
No announcement yet.

Resident Evil 5 เกมที่ผมรู้สึกไม่อยากเล่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองนึกภาพเราเล่น RE5 แล้วมอนเยอะแบบ L4D แล้วเผลอโดนบูมเมอร์ระเบิดใส่ ฝูงซอมบี้กรูกันเข้ามา จะยิงทันไหม 55555 สมมติๆ ผมว่าเกมมันบังคับยากๆๆๆ

Comment

โดย ส่วนตัวผมชอบภาคแรก แค่ภาคเดียวครับ มันสยองแบบไม่อยากเล่นเลย อาจเป็นเพราะภาคเดียวที่อยู่ในบรรยากาศสไตล์บ้านทางยุโรปทำให้มันดูค่อนข้างลึกลับ(+ ตอนนั้นผมยังเด็กด้วยเลยน่ากลัวเป็นพิเศษ)

แต่ภาค 4 ก็โอเคนะครับ มีการพัฒนาที่ดีในเรื่องของระบบใน Serie นี้

Comment

Originally posted by CannavaroJ View Post
        โดย ส่วนตัวผมชอบภาคแรก แค่ภาคเดียวครับ มันสยองแบบไม่อยากเล่นเลย อาจเป็นเพราะภาคเดียวที่อยู่ในบรรยากาศสไตล์บ้านทางยุโรปทำให้มันดูค่อนข้างลึกลับ(+ ตอนนั้นผมยังเด็กด้วยเลยน่ากลัวเป็นพิเศษ)

แต่ภาค 4 ก็โอเคนะครับ มีการพัฒนาที่ดีในเรื่องของระบบใน Serie นี้
        ภาค 1 แจ๋มสุด ......

Comment

Originally posted by eXzato View Post
          ถึงจะเปลี่ยนไปยังไงก็ยังเล่นแผ่นก๊อปเหมือนเดิมใช่ไหมครับ
          ถ้ามีแผ่นแท้ ผมก็จัดแผ่นแท้ครับ ถ้าไม่มีก็เล่นก๊อป ไม่ใช่ทุกเกมที่ซื้อแผ่นแท้ ซื้อเฉพาะเกมที่สนุกจริงๆ ส่วนใหญ่โหลดบิตเอา ไม่ใช่ไม่อยากสนับสนุนนะครับ แต่งบประมาณมันไม่ค่อยเอื้ออำนวย อิอิ

Comment

คิดคล้ายๆกัน

แต่ผมอยากเล่นนะ RE5 อิๆๆๆ

ทุกวันนี้ผมยังนั่งเล่น RE1-2-3 ผ่าน EMU บนคอมอยู่เลย มันไม่ได้น่ากลัวแบบเกมส์อีกหลายๆเกมส์ที่ทำเอาแทบหัวใจวาย
            แต่มันมีความรู้สึกระทึกเป็นแบบของมันยังไงไม่รู้ซิ เล่นได้เรื่อยๆ จบกี่รอบก็ไม่เบื่อ

Comment

สรุปภาค 5 นี่มันเดินยิงได้อ๊ะยัง ???

Comment

ผมชอบยิงผี อารมณ์เดินแบบผีๆ ปีศาจ ตัวประหลาด
                แต่ภาคหลังๆ ผมรู้สึกว่า มันคล้ายคน ท่าทางเหมือนคน ผมรู้สึกไม่อยากยิงเลย

บอกไม่ถูกนะ แต่ก็ประมาณนั้นแหละ ผมก็เลยไม่เล่น

Comment

ส่วนตัวว่า ภาค 2 สนุกสุด

ถ้าภาค ต่อๆ ไปยังทำแบบภาค 4 ก็คงไม่รอแล้วครับ

Comment

ทำไมทุกภาคต้องเล็งแล้วยิงอะ ไม่ทันใจเลยจิงๆ

Comment

ถ้าทำออกมาลง PC แล้วต้องใช้จอยเล่นเหมือนภาค 4 ผมก็ขอบายครับ
                      ให้ความรู้สึกเหมือนเล่น Emulator มาก

Comment

มันก็ภาค 5 แล้วนี่เนอะ การพัฒนาไวรัส T ก็น่าจะมีมั้งแหละ
                        ดูแล้วผี ฉลาดขึ้น มีถืออาวุธเข้าทำร้ายด้วย ก็แปลกๆดี น่ามันส์ หามาเล่นดีกว่า

Comment

ผมชอบ 1-4 น่ะ ตอนมันพังประตู กับ หน้าต่าง ตกใจโคตรๆ

แต่หนัง resident evil degeneration สนุกมากๆกว่าหนังที่ใช้คนแสดงจริง

เสียอย่างเดียว ลีออน ไม่หล่อเหมือนฉากเปิดตัวใน เกมภาค 2 555+

Comment

เมื่อไหร่จะทำลงพีซีนะ

คงนานแน่ ๆ เลย

Comment

ลองเปิดใจดูครับผมเชื่อเลย ปากบอกไม่สนุกหรือไม่นาเล่นแต่พอตัวเกมส์มานั่งเล่นก่อนคนอื่นเฉยเลย
                              ผมว่าอันนี้เรื่องจริงนะเพราะว่าเกมส์มันออก pc น้อยนะอีกหน่อยจะไปออกแต่ XBOX360 ไม่ก็ PS3 หมดแล้วมั้งเพราะลง PC ได้เงินน้อยแถมลงทุนเยอะอีกและอีกอย่างตอนนี้มีเกมส์อะไรก็เล่นๆไปเหอะครับดีกว่าไม่มีเกมส์เล่นเลย

ปล.ตอนผมเล่นภาค 4 นี่ขอบอกว่าเเกมส์เหรี้ยไรอ่ะมุมมองดูยากแต่พอเล่นๆไปลองปรับตัวให้เข้ากับมันสักพักเกมส์นี้แมร่งมันส์สุดๆผมเล่น Bio4 จบ 2 รอบนะ(มันส์มากแต่เล่นแค่ 2 รอบพอ)มีเกมส์อื่นรออยุ่อิอิ

Comment

อย่าว่าละกัน

คือที่ว่าเกมสืไม่สนุกตามความคิดผมคือ บางคนก้ผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะ...แบบว่าเล่นเกมส์มานานและหลายเกมส์

เกมส์มันก้ต้องออกแนวซ้ำๆกัน - - เลยไม่สนุกมั่งผมว่านะ

ที่สนุก้แนวแปลกๆ หรือเนื้อเรื่องที่น่าติดตาม

ส่วนมากลุยผ่านด่านแล้วจบ - -*

Comment

Working...
                                X