Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by piechnat View Post
    อยากได้ ตัวเต็ม san12 pk ครับ เอามาลงไว้ให้ที

หน้า 46 #902 เลยครับ

Comment

• แล้วมีวิธีให้มันยอมแพ้ไหมครับ บางตัวปล่อยตัวไป ทหารมีนิดเดียวก็ไม่ยอมแพ้

Comment

• Originally posted by nantihuwt View Post
        แล้วมีวิธีให้มันยอมแพ้ไหมครับ บางตัวปล่อยตัวไป ทหารมีนิดเดียวก็ไม่ยอมแพ้
        มีเฉพาะในการฑูตหนะครับ ขึ้นอยู่กับค่าพอใจด้วยถ้าเยอะมันอาจจะยอมแพ้ก็ได้ครับ (ดูดีๆนะมี 2อัน ให้ฝ่ายนั้นยอมแพ้กลับเรายอมแพ้ซะเอง)
        ปล.ผมก็จำไม่ได้ว่าตัวไหนช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าไปเล่นคับ

Comment

• แล้วทำไมบางทีเราถึงเป็นพันธมิตรมันไม่ได้หรอครับ

เช่นปกติ มันจะขึ้นต้องการความสัมพันธ์เท่าไรถึงจะขอได้

แต่บางทีก็ขอมันไม่ได้ไม่มีขึ้นว่าต้องการความสัมพันธ์เท่าไร ทั้งทีมันก็ไม่ได้เป็นพันธมิตรกับใคร

Comment

• ถามอีกเรื่องครับ จะตั้งยังไงให้ใครเป็นเจ้าเมืองใหน
            บางตัวอย่างกาก แต่ได้เป็นเจ้าเมืองเฉยเลย
            แล้วจะตั้งใครยังไง ให้เป็นเจ้าเมืองนั้น ช่วยบอกทีครับ
            อันนี้ติดใจมาตั้งแต่ภาคหลัก ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by nantihuwt View Post
              แล้วทำไมบางทีเราถึงเป็นพันธมิตรมันไม่ได้หรอครับ

เช่นปกติ มันจะขึ้นต้องการความสัมพันธ์เท่าไรถึงจะขอได้

แต่บางทีก็ขอมันไม่ได้ไม่มีขึ้นว่าต้องการความสัมพันธ์เท่าไร ทั้งทีมันก็ไม่ได้เป็นพันธมิตรกับใคร
              2กรณีครับ ค่า ความชอบน้อยไป(90ขึ้นนี่ก็น่าจะผ่านบ่อยนะ) กับ ก๊กนั้นมีพันธมิตรอยู่แล้วมันจะไม่ค่อยอยากจะรับเราเท่าไหร่ครับ(แต่เราเป็นได้หลายก๊กนะ)

Comment

ถามอีกเรื่องครับ จะตั้งยังไงให้ใครเป็นเจ้าเมืองใหน
                บางตัวอย่างกาก แต่ได้เป็นเจ้าเมืองเฉยเลย
                แล้วจะตั้งใครยังไง ให้เป็นเจ้าเมืองนั้น ช่วยบอกทีครับ
                อันนี้ติดใจมาตั้งแต่ภาคหลัก ขอบคุณครับ
                ขึ้นอยู่กับค่ารวมกับ Lead ครับ Lead เยอะแล้วก็มีค่ารวมเยอะก็อาจจะได้เป็นเจ้าเมือง (เป็นแค่เจ้าเมืองเหมือนคนดูแลเฉยๆครับ)
                ส่วนตำแหน่งตั้งได้ครับ

มี 2 วิธีครับ
                วิธีที่ 1แบบขึ้เกียจ(เร่งรัด)
                กด AllRem แล้วกด Automate มันจะเป็นการตั้งตำแหน่งให้ใหม่โดยวัดจาก ค่ารวมครับ(ค่ารวมเยอะก็ได้ยศสูง)
                วิธีที่ 2 คือ
                กด AllRem แล้วกด lndvAppt เข้าไปตั้งเองตามความชอบเลยครับอยากให้ใครได้ตำแหน่งไหนยศไหนเลือกได้ แต่จะใช้เวลามากกว่า ขั้นตอนแรกครับ

Comment

• 1.รบกวนช่วยบอกวีธีใช้โปรแกรมที่ใส่รูปเข้าได้ไหมครับใส่ยัง
                  2.ใส่ต้องไหนไม่ให้ซ้ำของเดิม ขอบคุณครับ

Comment

พอจะทราบสาเหตุไหมครับมันขึ้นว่าสำเร็จ แต่พอกดไปมันไม่ยอมแพ้อ่ะ

Comment

• Originally posted by icestreme View Post
                      2กรณีครับ ค่า ความชอบน้อยไป(90ขึ้นนี่ก็น่าจะผ่านบ่อยนะ) กับ ก๊กนั้นมีพันธมิตรอยู่แล้วมันจะไม่ค่อยอยากจะรับเราเท่าไหร่ครับ(แต่เราเป็นได้หลายก๊กนะ)
                      ทุกท่านครับ เกมนี้ในการจะเจรจาเป็นพันธมิตหรือเจรจาอื่นๆสำเร็จ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับแค่ค่าความชอบอยู่อย่างเดียวนะครับ
                      บางก๊กมันจะมีค่า "ความเกลียดกันระหว่างก๊ก" ซ่อนอยู่ในเกมนี้ด้วย แต่ในเกมผู้เล่นจะไม่มีทางมองค่านี้ (ผมมารู้ว่า ในเกมมีมีค่านี้ตอนที่ได้เอา Saneditor เปิดออกดูครับ)
                      คือถ้ามีค่าความเกลียดระหว่างกันอยู่ ต่อให้ชอบกันเต็มร้อย ก็จะเจรจาไม่สำเร็จ
                      ส่วนที่เห็นว่าก๊กที่ค่าความชอบเกิน 90 แล้วเจรจาสำเร็จบ่อยๆ ก็เพราะระหว่าง 2 ก๊กนั้น ไม่มีค่าความเกลียดมารบกวนครับ

Comment

• ขอฝากตัวด้วยคับ มือใหม่คับ ผมโหลดภาคภาษาญี่ปุ่นมาพอเข้าไปมันขึ้นเข้าID san12 PK.jpgแบบนี้ไม่รู้จะไปยังไงต่อ รบกวนแนะนำด้วยคับ ขอบคุณคับ

Comment

• Originally posted by frank6079 View Post
                          1.รบกวนช่วยบอกวีธีใช้โปรแกรมที่ใส่รูปเข้าได้ไหมครับใส่ยัง
                          2.ใส่ต้องไหนไม่ให้ซ้ำของเดิม ขอบคุณครับ
                          1. วิธีใส่รูปต้องใช้โปรแกรมชื่อ San12tool ซึ่งมีโปรแกรมและวิธีใช้อยู่ในคร่าว ๆ อยู่ในบล๊อก "สามก๊กวิทยา"

2. ใส่รูปภาพยังไงก็ต้องยอมเสียของเดิมครับ รุปใหม่ต้องแทนรูปเก่าเท่านั้น

Comment

• Originally posted by Nuber View Post
                            ขอฝากตัวด้วยคับ มือใหม่คับ ผมโหลดภาคภาษาญี่ปุ่นมาพอเข้าไปมันขึ้น[ATTACH=CONFIG]2448533[/ATTACH]แบบนี้ไม่รู้จะไปยังไงต่อ รบกวนแนะนำด้วยคับ ขอบคุณคับ
                            ควรจะต้องโหลดแพทซ์ San12 หรือ San12PK มาลงแล้วเข้าเกมด้วยแพท แทนที่จะเข้าตัวเกมแบบตรง ๆ ครับ

Comment

• ขอโทษนะครับไม่ทราบมีวิธีสร้าง item ไหมเหรอครับ(ภาค pk) มันต้องใส่ชื่อจีนอะครับ ผมลองเพิ่ม keyboard จีนไปลองพิมมั่วใช้ไม่ได้ ไม่ทราบมีหลักการใส่ชื่อยังไง หรือ มีวิธีไหนที่จะสร้าง item เพิ่มได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by benzkungl View Post
                                ขอโทษนะครับไม่ทราบมีวิธีสร้าง item ไหมเหรอครับ(ภาค pk) มันต้องใส่ชื่อจีนอะครับ ผมลองเพิ่ม keyboard จีนไปลองพิมมั่วใช้ไม่ได้ ไม่ทราบมีหลักการใส่ชื่อยังไง หรือ มีวิธีไหนที่จะสร้าง item เพิ่มได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ
                                มีวิธีทำได้แล้วครับ ไม่ต้องลงภาษาญี่ปุ่นอะไรเลย ผมแค่ลองพิมพ์เป็นภาษาไทยนั่นแหละครับ
                                ช่อง Name ผมใส่ "ๆๆๆๆ" , ส่วนช่อง Read ใส่ "ฟฟฟฟ" , เท่านี้ปุ่ม OK ก็เป็นสีเขียวทันที
                                จากนั้นก็เซฟไว้ ปิดเกม แล้วเปิด San12editor เพื่อแก้ชื่อเป็นภาษาอังกฤษ โดยเลือกไปที่ไฟล์ MakeItemData.s12 ซึ่งอยู่ใน My Documents\TecmoKoei\San12\EDITPK ก็จะเจอชื่อไอเท็มที่เราสร้างไว้ครับ

ปล. ปีนี้สามก๊กวิทยา ลงแข่งขันในการประกวดบล๊อก Thailand Blog Awards 2013 หากพื่อน ๆ ท่านใดชื่นชอบผลงาน และต้องการให้กำลังใจ
                                ก็ขอความเมตตาช่วยโหวตให้กันด้วยนะครับ (ต้องลงทะเบียน หรือ Login ด้วย Facebook ก่อนโหวต)

Comment

Working...
                                X