Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามก๊ก 12 , Sanguo 12 , ROTK 12 สาวกสามก๊กมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Aquarist View Post
    พวกรูปแม่ทัพที่คุณ artdekdok เอามาลงไว้นี่โหลดมาจากเว็บไหนหรือครับ อยากลองหาเพิ่มดู

ขอบคุณสำหรับpatchนะครับ
    จากนี่ครับ รูป หาดูนะ http://game.ali213.net/forum.php?mod...fid=206&page=1
    คลิกๆไปทุกกระทู้เหอะเจอก็เซฟเลย

Comment

• ขอบคุณครับ ผมวางแผนหารูปสาวงามมาทำฮาเร็มอยู่ ติดใจรูปเซทลูกลิโป้

Comment

• เรื่องแพท ละครับมี่ถามไว้มาไขข้อข้องใจด้วยนะครับกัวลงผิด

Comment

• ขอโทษนะคับ รูปขุนพลจีนใหม่ๆ42รูป ผมชอบมาก แต่ทำงัยก็ไม่สามารถเอาลงเกมส์ได้ ผมไม่เข้าใจวิธีทำจิงๆ รบกวนผู้รู้อย่างมาก ช่วยทำหั้ยหน่อยได้มั้ยคับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง ผมไม่ทราบว่ามันเป็นที่นามสกุลของรูปด้วยรึป่าว รบกวนด้วยนะคับ

Comment

• -เปิด san12tool กด ctrl+o เลือกโฟลเดอตัวเกม
            -เลือก resfiles_01.bin ที่อยู่ทางแถบซ้ายมือ เลือกเสร็จจะมี อยู่ 6หมวด (1/6 กับ 1/2000 และเห็นรูปแม่ทัพเล็ก)
            ที่ใช้เปลี่ยนรูปแม่ทัพ คือ 1-4 5เป็นไอเทม 6รูปการ์ด
            -กด ctrl+L เพื่อ เลือกตัวเลขของรูปที่จะเปลี่ยน สำหรับรูปแม่ทัพที่ไว้ให้สร้างเองนั้นอยู่ตั้งแต่ 1201
            -เปลี่ยนให้ครบตั้งแต่ 1/6จนถึง 4/6 เลือกไฟล์รูปให้เหมาะกับขนาดรูป
            -ทำเสร็จก็กดเซฟที่อยู่ใกล้ๆกับรูปถังขยะ หรือเปลี่ยนเยอะจนมันไม่ให้เปลี่ยนก็กดเซฟก่อนจึงทำต่อได้

ปล. ถ้าสงสัยผมก็จะมา edit rep นี้ตอบเอานะ
            Last edited by Aquarist; 8 Oct 2012, 22:20:47.

Comment

• Originally posted by ponpatj View Post
              ขอโทษนะคับ รูปขุนพลจีนใหม่ๆ42รูป ผมชอบมาก แต่ทำงัยก็ไม่สามารถเอาลงเกมส์ได้ ผมไม่เข้าใจวิธีทำจิงๆ รบกวนผู้รู้อย่างมาก ช่วยทำหั้ยหน่อยได้มั้ยคับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง ผมไม่ทราบว่ามันเป็นที่นามสกุลของรูปด้วยรึป่าว รบกวนด้วยนะคับ
              รูปขุนพล ต้องเป็นไฟล์ BMP ครับ แล้วมีขนาดเล็ก กลาง ใหญ่ เท่า ๆ กับรูปที่เราจะเอาไปแทน เวลาทำต้องทำเป็นเซต ใช้เวลาทำมากพอสมควร
              แล้วคุณอยากได้รูปไหนเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ ถ้าว่าง ๆ อาจจะช่วยทำให้

Comment

• Originally posted by samkok911 View Post
                รูปขุนพล ต้องเป็นไฟล์ BMP ครับ แล้วมีขนาดเล็ก กลาง ใหญ่ เท่า ๆ กับรูปที่เราจะเอาไปแทน เวลาทำต้องทำเป็นเซต ใช้เวลาทำมากพอสมควร
                แล้วคุณอยากได้รูปไหนเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ ถ้าว่าง ๆ อาจจะช่วยทำให้
                ขอบตุณคับ ถ้าจะทำหั้ย งั้นผมขอทั้งหมดเลยแล้วกันคับ เพราะมันดูสวยมากๆทั้งหมด ถ้าเล่นแล้วน่าจะได้อารมณ์มากๆ หรือถ้ามีอีกก็จะดีมากๆคับ ขอบคุณจิงๆนะคับ

Comment

• สวัสดีครับผม ผมอยากทำในส่วนของ เนื้อเรื่องกับตัวละครครับ ไม่ทราบว่ามีกรุ๊ปในFacebook เพื่อจะได้คุยกันสะดวกๆหน่อยอะครับ

Comment

• ช่วยที ผมสั่งตีเมืองแล้วมันเด้งออกอ่าครับ ต้องทำไง

Comment

ตามภาพเลยครับ พอผมสั่งไปตีเมือง ม้าวิ่งไปปุบก็ค้างแล้วก็เด้งออก

Comment

• รบกวนสอบถามเรื่องการ search หาขุนพลของเราหน่อยนะครับ
                        พอดีว่าผมสร้างสำนักแล้วเอาขุนพลหรือคนที่มีความสามารถในการ search กับ hire ไปทำหน้าที่แล้ว แต่ตอนที่ให้เลือกเงื่อนไขในการ search นี่มีอยู่ 3 อัน แต่ละอันคืออะไรบ้างครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ
                        ส่วนแพทล่าสุดนี่สามารถโหลดจากหน้าแรกได้เลยใช่ไหมครับผม สุดยอดมากๆ เลยครับทำให้เล่นง่ายขึ้นเยอะมากครับ ขอบคุณมากๆ เลยนะครับผม

Comment

• Originally posted by ponpatj View Post
                          ขอบตุณคับ ถ้าจะทำหั้ย งั้นผมขอทั้งหมดเลยแล้วกันคับ เพราะมันดูสวยมากๆทั้งหมด ถ้าเล่นแล้วน่าจะได้อารมณ์มากๆ หรือถ้ามีอีกก็จะดีมากๆคับ ขอบคุณจิงๆนะคับ
                          ขอเยอะนี่ไม่รับประกันวันเสร็จนะครับ ผมไม่มีฝีมือขนาดนั้น เอาแบบตัวที่อยากได้จริง ๆ ดีกว่าครับ

Originally posted by herorong View Post
                          สวัสดีครับผม ผมอยากทำในส่วนของ เนื้อเรื่องกับตัวละครครับ ไม่ทราบว่ามีกรุ๊ปในFacebook เพื่อจะได้คุยกันสะดวกๆหน่อยอะครับ
                          จะแปลเนื้อเรื่องเหรอครับ ยินดีมาก ๆ เลย แต่ผมไม่มี Facebook นะครับ ต้องลองถามคุณ Artdekdok ดู

Originally posted by frookza View Post
                          [ATTACH=CONFIG]1971631[/ATTACH]

ตามภาพเลยครับ พอผมสั่งไปตีเมือง ม้าวิ่งไปปุบก็ค้างแล้วก็เด้งออก
                          ไม่ทราบสาเหตุครับ แต่น่าจะเป็นที่ Patch ของ Cao Shang
                          ไม่ทราบว่าลองอัพเดทเป็น Patch Samkok911 ที่ใหม่กว่าหรือยังครับ

Originally posted by prukc View Post
                          รบกวนสอบถามเรื่องการ search หาขุนพลของเราหน่อยนะครับ
                          พอดีว่าผมสร้างสำนักแล้วเอาขุนพลหรือคนที่มีความสามารถในการ search กับ hire ไปทำหน้าที่แล้ว แต่ตอนที่ให้เลือกเงื่อนไขในการ search นี่มีอยู่ 3 อัน แต่ละอันคืออะไรบ้างครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ
                          ส่วนแพทล่าสุดนี่สามารถโหลดจากหน้าแรกได้เลยใช่ไหมครับผม สุดยอดมากๆ เลยครับทำให้เล่นง่ายขึ้นเยอะมากครับ ขอบคุณมากๆ เลยนะครับผม
                          อันแรกเป็นAuto อันกลางเป็นเจาะจงเลือกขุนพล อันสุดท้ายเป็นหาของ(ควรใช้เวลามีข่าวลือว่าเจอของ)
                          Patch ล่าสุดอยู่หน้าแรกแล้วนะครับ ไปโหลดได้เลย จะมีตัวละครใหม่เพิ่มขึ้น 4 ตัว และเกมส์เป็นตัวอัพเดทล่าสุด (v.1.0.06)
                          รายละเอียดเพิ่มเติมดูใน บล๊อกสามก๊กวิทยาได้นะครับ

----------------------------------------------------------------------------------------
                          สามก๊กวิทยา
                          Last edited by samkok911; 12 Oct 2012, 21:22:30.

Comment

• ขอบคุณมากๆ เลยนะครับผม ยังไงขอติดตามผลงานต่ออย่างต่อเนื่องแน่นอนนะครับ ^^

Comment

• ลองแล้วนะครับ ก็เด้งแบบนั้นเหมือนเดิม เป็นที่อะไรหว่า

Comment

• งั้นผมรบกวนขอรูปที่ 02,06,07,09,13,22,23,26,34,36 รบกวนช่วยทำหั้ยด้วยนะคับ ขอบคุณอย่างมากคับ

Comment

Working...
                                X