Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Witcher 2 Assassin of King Talk And Guide

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by guitar12 View Post
    เควส...Baltimor nigtmars เจอกุญแจในกล่องแล้วต้องทำไงต่อครับ...ที่มีคนนอนตายนะครับ...
    หลังจากเห็นความฝันในรังของ ฮาปี้ แล้วให้เราเข้าไปที่บ้าน จะพบว่าเป็นบ้านร้างครับ ค้นในบ้านให้ทั่วจะพบกับลายแทง ให้เราไปที่เนินข้างบน บริเวณประตูทางเข้ารังฮาปี้ จะเจอกับกล่องกุญแจ เมื่อได้กุญแจ แล้วให้เรา ไปตรงทางแยก ที่เราจะต้องไปช่วย Female Troll ให้เลี้ยวขวา จะพบซากเรือ ตรงกำแพงหินตรงข้ามกับซากเรือ จะมีประตูลับซ่อนอยู่ครับ ซึ่งเราจะต้องใช้ Igni ทำลายพวก เถาวัลย์ออกก่อน

เมื่อเข้าไปข้างใน ซึ่งเป็นจุดสุดท้ายของเควส คุณเลือกเอาเองครับ ของรางวัลคือ ซื้อ Rune ได้ราคาถูกลง หรือ ดาบ Steel Sword ที่ดีที่สุด

ปล. เควสนี้ผมนั่งเปิดหาใน เว็บนอกมา ตอนแรกนั่งงม ก็ท้อ เลยไปหาเปิด

Originally posted by pisnu View Post
    เควสนี้ครับ
    the kayran
    find some ostmurk or go with sile to fght the the kayran
    the wither 2 ด่านนี้ผ่านไงครับ ไปตรงจุดแล้ว ไม่มีใครเลยครับ งง มันให้เราทำไรก่อนสู้ครับ ใช่ผสมยารึเปล่าครับ ตัวไหนครับ ลองผสม กินหมดแล้ว the kayran คือสถานที่ไหนครับ รบกวนตอบหน่อยครับ
    เควสนี้ ให้เรา Craft ยาต้านพิษ และก็ไปพบ นักเวทย์สาว ที่ชั้น 2 ของ โรงแรม[Inn] ครับ และเราค่อยไปสู้กับ Kayran

Originally posted by Speak View Post
    ความรู้ใหม่ เดี๋ยวลองคุ้ยเซฟเก่าเล่นดูครับ

ถ้าไม่มีเควสแปลว่า"อาจจะ"เป็นเหตุการณ์ซ่อนในเกมก็ได้ครับ
    ประมาณมอนสเตอร์เก่งๆ ที่ซ่อนอยู่นอกเหนือจากเควสอื่นๆ
    ผมเคยลองข้ามไปนะครับ แต่ข้ามไปตอนกลางวันเลยไม่เจอรังโจร
    ปากทางเข้ารังโจร จะมีต้นไม้ใหญ่ และมีศพของพวกเอล์ฟถูกแขวนคอ อยู่ แต่ปัญหาคือ ผมเข้าบ้านที่อยู่ดา้นในสุดไม่ได้อะ หากุญแจ จากไหนหว่า -__-"
    Last edited by evilbom; 1 Jun 2011, 00:12:44.

Comment

• Originally posted by evilbom View Post
      หลังจากเห็นความฝันในรังของ ฮาปี้ แล้วให้เราเข้าไปที่บ้าน จะพบว่าเป็นบ้านร้างครับ ค้นในบ้านให้ทั่วจะพบกับลายแทง ให้เราไปที่เนินข้างบน บริเวณประตูทางเข้ารังฮาปี้ จะเจอกับกล่องกุญแจ เมื่อได้กุญแจ แล้วให้เรา ไปตรงทางแยก ที่เราจะต้องไปช่วย Female Troll ให้เลี้ยวขวา จะพบซากเรือ ตรงกำแพงหินตรงข้ามกับซากเรือ จะมีประตูลับซ่อนอยู่ครับ ซึ่งเราจะต้องใช้ Igni ทำลายพวก เถาวัลย์ออกก่อน

เมื่อเข้าไปข้างใน ซึ่งเป็นจุดสุดท้ายของเควส คุณเลือกเอาเองครับ ของรางวัลคือ ซื้อ Rune ได้ราคาถูกลง หรือ ดาบ Steel Sword ที่ดีที่สุด

ปล. เควสนี้ผมนั่งเปิดหาใน เว็บนอกมา ตอนแรกนั่งงม ก็ท้อ เลยไปหาเปิด

เควสนี้ ให้เรา Craft ยาต้านพิษ และก็ไปพบ นักเวทย์สาว ที่ชั้น 2 ของ โรงแรม[Inn] ครับ และเราค่อยไปสู้กับ Kayran

ปากทางเข้ารังโจร จะมีต้นไม้ใหญ่ และมีศพของพวกเอล์ฟถูกแขวนคอ อยู่ แต่ปัญหาคือ ผมเข้าบ้านที่อยู่ดา้นในสุดไม่ได้อะ หากุญแจ จากไหนหว่า -__-"
      Craft ยาต้านพิษ ชื่อยาตัวไหนครับ

Comment

• อิอิ .ถามเกี่ยวกับการซั่มครับ นองจากทริก แล้ว ยังมีสาวงานตรงไหนที่เราสามารถ ซั่มได้อีกครับ ไม่อยากพลาดด้วยปรัะการทั้งปวง

Comment

• Originally posted by pisnu View Post
          Craft ยาต้านพิษ ชื่อยาตัวไหนครับ
          ผมจำชื่อยาไม่ได้นะ รู้แต่ มัน Posion resistance 2000000 อะ สูตรยาได้หลังจากที่ ทริก วิเคราะห์เมือกของ Kayran แล้วล่ะ

Comment

• Originally posted by evilbom View Post
            ผมจำชื่อยาไม่ได้นะ รู้แต่ มัน Posion resistance 2000000 อะ สูตรยาได้หลังจากที่ ทริก วิเคราะห์เมือกของ Kayran แล้วล่ะ
            ผ่านแล้ว ขอทริกตีหมึกหน่อยครับ มันให้เราใช่กับดักไฟ ดักหนวดแล้วค่อยตัดใช่ป่ะ ต้องตัดกี่หนวดครับ แค่หลบๆแล้ววางกับดัก แล้วตัดใช่ป่ะ

Comment

• Originally posted by guitar12 View Post
              เควส...Baltimor nigtmars เจอกุญแจในกล่องแล้วต้องทำไงต่อครับ...ที่มีคนนอนตายนะครับ...
              กว่าจะได้เล่นเอาซะเหนื่อย....ขอบคุณมากครับ...เกมส์นี้ไม่ธรรมดาจริงๆ..

Comment

• Originally posted by pisnu View Post
                ผ่านแล้ว ขอทริกตีหมึกหน่อยครับ มันให้เราใช่กับดักไฟ ดักหนวดแล้วค่อยตัดใช่ป่ะ ต้องตัดกี่หนวดครับ แค่หลบๆแล้ววางกับดัก แล้วตัดใช่ป่ะ
                น่าจะ 2 หนวด จริงๆจะตัด 4 ก็ได้
                พอตัดไป 2 หนวดมันจะ เหวี้ยงหนวดใส่เราให้เราเกาะ หนวดมันไปและกดปุ่มให้ทัน มันจะโดนหินหล่นมาทับ แล้วกะจังหวะวิ่งขึ้นไปตรงขอบหินเป็นอันจบ

จริงๆมันมี Kayran Trap ดว้ยนะ ยังไม่เคยลองใช้ รอ Crack 1.1 ก่อน -__-"

Comment

น่าจะ 2 หนวด จริงๆจะตัด 4 ก็ได้
                  พอตัดไป 2 หนวดมันจะ เหวี้ยงหนวดใส่เราให้เราเกาะ หนวดมันไปและกดปุ่มให้ทัน มันจะโดนหินหล่นมาทับ แล้วกะจังหวะวิ่งขึ้นไปตรงขอบหินเป็นอันจบ

จริงๆมันมี Kayran Trap ดว้ยนะ ยังไม่เคยลองใช้ รอ Crack 1.1 ก่อน -__-"
                  แพทช์ 1.1 มันลบ DRM ออกแล้วนิท่าน ลงปุ้บ เล่นได้เลย

Comment

• ลงแพท 1.1 ไปเหอะ ลงอย่างเดียว เล่นได้เลย ลื่นขึ้นแยอะจริงๆ

Comment

• ด่านหลังจากกัดการหมึกยัษ์แล้ว ผ่านไงครับ ไปรอก้ยังไม่มีใครมาเลย
                      go to loredo residendence in the evening

Comment

ตรงไหนของแผนที่ครับ กำลังเล่นอยู่ อยากเจอผีครับบบบบบบบบบ
                        เราต้องเดินตามคลองขึ้นไปแล้วจะเจอซากสะพานเก่าอยู่เราเดินขึ้นข้ามไปอีกฝั่งได้ครับ ข้ามไปตรงหน้าจะเจอเอลฟ์ผูกคอตายอยู่ 2 คนเลย ถ้ามาตอนเที่ยงคืนจะเจอผีครับ... ผมยังฆ่ามันไม่ได้เลย = =" เพราะต้องเจอพวกกัปปะน้ำที่ชอบออกมาตอนกลางคืนเล่นงานด้วย... เจอรุมเกือบ 10 ตัว จะเอาอะไรที่ไหนมารอดตายได้ (เล่น Hard) ถ้าไม่ใส่เกียร์หมา T_T
                        ขึ้นไปทางตรงนี้เลยครับ...

Comment

• Originally posted by keanutt View Post
                          เราต้องเดินตามคลองขึ้นไปแล้วจะเจอซากสะพานเก่าอยู่เราเดินขึ้นข้ามไปอีกฝั่งได้ครับ ข้ามไปตรงหน้าจะเจอเอลฟ์ผูกคอตายอยู่ 2 คนเลย ถ้ามาตอนเที่ยงคืนจะเจอผีครับ... ผมยังฆ่ามันไม่ได้เลย = =" เพราะต้องเจอพวกกัปปะน้ำที่ชอบออกมาตอนกลางคืนเล่นงานด้วย... เจอรุมเกือบ 10 ตัว จะเอาอะไรที่ไหนมารอดตายได้ (เล่น Hard) ถ้าไม่ใส่เกียร์หมา T_T
                          ขึ้นไปทางตรงนี้เลยครับ...
                          ไปมาแล้ว ไม่เจอเลย มีแต่รังโจร กับเจอเอลฟ์ผูกคอตายอยู่ วิ่งจนพล่านแล้ว เลยกลับดีกว่า แต่ตอนนี้ติดด่านนี้อยู่ครับ ใครก็ได้ช่วยทีครับ

ด่านหลังจากกัดการหมึกยัษ์แล้ว ผ่านไงครับ ไปรอก้ยังไม่มีใครมาเลย
                          go to loredo residendence in the evening

Comment

• พออ่านดูแล้วน่าจะสนุกกว่า Fable3 เป็นไหนๆเลยครับ แต่อยากได้แนวทางการอัพ sign ด้วยอะ ไม่รู้ว่าควรเริ่มอย่างไหนอย่างแรก
                            แต่ส่วนตัวผมคิดว่าคงจะต้องหนักไปทาง swordmanship ละนะ น่าจะ work ที่สุดแล้วอ่ะ
                            อีกเรื่องครับคือ เรามีโอกาสอัพSkill ได้เต็มทุกอันเลยหรือเปล่าครับ เช้านี้จะกลับไปเล่น อิอิ

ปล. อยากให้โชว์ว่าใครอัพสกิลยังไง บ้างอะครับ อยากรู้ว่าแต่ละคนมีแนวคิดยังไงในการอัพสกิลครับผม
                            Last edited by Fmaru; 3 Jun 2011, 03:27:08.

Comment

• อยากทราบว่า มียาเพิ่มเลือดมั้ยครับ
                              หาไม่เจอว่ามันคืออันไหน - -

Comment

ด่านหลังจากกัดการหมึกยัษ์แล้ว ผ่านไงครับ ไปรอก้ยังไม่มีใครมาเลย
                                ไปหา Loredo ตอนกลางคืน มันบอกโต้งๆเลยนะ -*-

Comment

Working...
                                X