Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Witcher 2 Assassin of King Talk And Guide

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by pisnu View Post
    เลือกกดตรงไหนครั บถ้าจะดูเควส
    .ผมติดด่านที่ ออกมาจากถ่ำครับ ที่เราเข้าไปเอาอะไรสักอย่างครับ มันให้เราไปไหนครับ เข้ามาในบ้านตรงที่ชี้ไว้ แต่ไม่พบใครครับ เลือกเวลาก้แล้วครับ
    .....ตกลงจะไม่มีใครช่วยผมบ้างเรอครับ

Comment

Originally posted by pisnu View Post
      .....ตกลงจะไม่มีใครช่วยผมบ้างเรอครับ
      มีจุดแสดงเควส ไปถึงตรงจุดนั้น แต่ไม่มีNPC
      แปลว่ายังไม่ถึงช่วงเวลาที่เราจะทำเควสได้ครับ
      ถ้าเร่งเวลาแล้วไม่เจอ NPC แปลว่าเรายังดำเนินเนื้อเรื่องไม่ถึง Event ที่จะมี NPC ตัวนี้ออกมาปรากฎตัวในบริเวณดังกล่าว

ถ้าเจอแบบนี้ เราควรไปทำเควสอื่นๆก่อนครับ บางครั้งเควสบางเควสโผล่ขึ้นมาให้ทำก่อนก็จริง
      แต่จะทำให้จบได้ ต้องอาศัยการผ่านเควสย่อยเควสอื่นมาก่อนด้วยก็มีครับ

Comment

ครับ พอดีผมได้ไปคุยกับผู้หญิงกลุ่มหนึ่ง ที่ยืนอยู่หน้าร้านขายยา ตรงที่เวทีประหารอ่ะครับ เหมือนผมเข้าไปคุย แล้ว ช็อปขายยาก็ปิดครับ แล้วก็ไม่มีจุดแสดงไรเลยครับ ให้ทำไงดีครับ

Comment

ขอ วิธีปิด เวลาหมุนเมาส์แล้วภาพเบลอ หน่อยคั้บปวดหัวมากมาย

Comment

Originally posted by AutoErotic View Post
            ขอ วิธีปิด เวลาหมุนเมาส์แล้วภาพเบลอ หน่อยคั้บปวดหัวมากมาย
            ปิด mosion blur ใน seting ครับ

Comment

ครับ พอดีผมได้ไปคุยกับผู้หญิงกลุ่มหนึ่ง ที่ยืนอยู่หน้าร้านขายยา ตรงที่เวทีประหารอ่ะครับ เหมือนผมเข้าไปคุย แล้ว ช็อปขายยาก็ปิดครับ แล้วก็ไม่มีจุดแสดงไรเลยครับ ให้ทำไงดีครับ
              นั่นเควสจบแล้วไม่ใช่เหรอครับ
              ชื่อเควสก็ร้านเล็กๆในฝัน เป็นเควสซ้อนจากเควสล่อซื้อสูตรยาอันตรายอีกต่อนึง
              เราเลือกได้ว่าจะทำยังไงกับร้านขายยานี้ ส่วนทางคุณก็คือเลือกให้ร้านนี้ย้ายออกไปซะ
              ส่งเควสก็ที่บรรดาอีป้าขาเม้าท์ ที่ให้เควสนั่นแหละครับ ถ้าจุดแสดงเควสหายไปก็แปลว่าจบเควสแล้ว

กดดูเควส กดุ่ม J ครับ แล้วดับเบิ้ลคลิกเควสที่เราจะทำ แล้วอ่านรายละเอียด(ตัวสีเหลือง)จะพอเข้าใจเควสคร่าวๆครับ

Comment

ใน Chapter 1 ใครเคยข้ามฝั่งคลองไปมั้งครับตอนเที่ยงคืน ที่มีรังโจรอยู่... มันมีผีตัวนึงที่เกิดจากคนผูกคอตายออกมาอาละวาดด้วย ใครเคยฆ่ามันมั้งครับ เสร็จแล้วได้อะไรครับ... = ="

มันฟันผมทีลดอย่างโหด ถ้าออกจากบริเวณมันมากเกินไป มันก็จะหายไปเลย ก็ต้องมาในคืนถัดไป ถึงจะเจออีก...

Comment

โอว์น่สนใจ ว่าแต่ผมเล่นภาคหนึ่งยังไม่จบเลย ยังคาใจอยู่
                  ตอนนั้นเล่นเกือบจบแล้ว คอมดันพังไปก่อน ตอนนี้กลับมาเล่นใหม่เหมือนไม่มีกำลังใจเพราะเล่นนานมากกว่าจะไปถึงตรงนั้น
                  กว่าจะได้การ์ด เก็บแต้มสาวๆมา อิอิ
                  สงสัยต้องข้ามมาเล่นภาค2 เลย

Comment

Originally posted by keanutt View Post
                    ใน Chapter 1 ใครเคยข้ามฝั่งคลองไปมั้งครับตอนเที่ยงคืน
                    ความรู้ใหม่ เดี๋ยวลองคุ้ยเซฟเก่าเล่นดูครับ

ถ้าไม่มีเควสแปลว่า"อาจจะ"เป็นเหตุการณ์ซ่อนในเกมก็ได้ครับ
                    ประมาณมอนสเตอร์เก่งๆ ที่ซ่อนอยู่นอกเหนือจากเควสอื่นๆ
                    ผมเคยลองข้ามไปนะครับ แต่ข้ามไปตอนกลางวันเลยไม่เจอรังโจร

Comment

• เคยเจอผีตรงนั้นเหมือนกัน กะลังหวดมอนอยู่แถวนั้นเพลินอยู่ดีๆก้อโผล่มา "แฮ่" ใส่แล้วก้อหายไป...

Comment

• ฆ่า Keyren (บอสหนวดเยอะๆ) ตอนมันปาหินยังไงอะครับ

ตัดหนวดมันจนมาปาหินใส่เราแทนแล้ว แต่ไม่รู้จะเข้าไปตีมันตรงไหนต่ออะครับ ปาหินใส่อย่างเดียวเลย งง ตายตลอด

Comment

• Originally posted by serlordnut View Post
                          ฆ่า Keyren (บอสหนวดเยอะๆ) ตอนมันปาหินยังไงอะครับ

ตัดหนวดมันจนมาปาหินใส่เราแทนแล้ว แต่ไม่รู้จะเข้าไปตีมันตรงไหนต่ออะครับ ปาหินใส่อย่างเดียวเลย งง ตายตลอด
                          วิ่งเข้าไปหามัน ตรงที่แท่นหินถล่มลงมาทับมันครับ
                          แท่นหินที่ถล่มลงมาจะเป็นทางเดินให้เราขึ้นไปหาหัวมัน
                          จากนั้นเดี๋ยวพี่หงอกแกจัดการเอง

Comment

• Originally posted by keanutt View Post
                            ใน Chapter 1 ใครเคยข้ามฝั่งคลองไปมั้งครับตอนเที่ยงคืน ที่มีรังโจรอยู่... มันมีผีตัวนึงที่เกิดจากคนผูกคอตายออกมาอาละวาดด้วย ใครเคยฆ่ามันมั้งครับ เสร็จแล้วได้อะไรครับ... = ="

มันฟันผมทีลดอย่างโหด ถ้าออกจากบริเวณมันมากเกินไป มันก็จะหายไปเลย ก็ต้องมาในคืนถัดไป ถึงจะเจออีก...
                            ตรงไหนของแผนที่ครับ กำลังเล่นอยู่ อยากเจอผีครับบบบบบบบบบ

Comment

• เควส...Baltimor nigtmars เจอกุญแจในกล่องแล้วต้องทำไงต่อครับ...ที่มีคนนอนตายนะครับ...

Comment

• เควสนี้ครับ
                                the kayran
                                find some ostmurk or go with sile to fght the the kayran
                                the wither 2 ด่านนี้ผ่านไงครับ ไปตรงจุดแล้ว ไม่มีใครเลยครับ งง มันให้เราทำไรก่อนสู้ครับ ใช่ผสมยารึเปล่าครับ ตัวไหนครับ ลองผสม กินหมดแล้ว the kayran คือสถานที่ไหนครับ รบกวนตอบหน่อยครับ

Comment

Working...
                                X