Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Witcher 2 Assassin of King Talk And Guide

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมมาเล่นใหม่จะเลือกไปกับเอลฟ์ เลือกตอนไหนนะครับกลัวพลาดอย่างแรง

Comment

Originally posted by remove00 View Post
      ผมมาเล่นใหม่จะเลือกไปกับเอลฟ์ เลือกตอนไหนนะครับกลัวพลาดอย่างแรง
      มันเป็น Main Quest ครับไม่ต้องกลัว ^-^ ว่าคุณจะเลือกไปกับใคร

Comment

ใช่เลือกตอนที่จะส่งดาบให้เอลฟ์ หรือช่วยลอช หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by remove00 View Post
          ใช่เลือกตอนที่จะส่งดาบให้เอลฟ์ หรือช่วยลอช หรือเปล่าครับ
          ไม่ใช่ครับ เควสเลือกฝ่ายจะมีชื่อว่า Crossroad ครับ

คือเควส At a Crossroads: Vernon Roche (ไปกะ Roche)

At a Crossroads: Scoia'tael (ไปกะเอ๊ลฟ์)

Comment

เจอมา เผื่อมีประโยชน์

เควส Chapter 1 ตรงที่บอสปลาหมึกโผล่มาที่ท่าเรือ จะเจออีเจ๊ที่เป็นเมจ ที่โผล่มาช่วยฆ่าปลาหมึก
            ตามไปคุยที่ห้องอีเจ๊ชั้น2 เลือกให้ถูกจะได้สกิล ถ้าตอบผิดจะอดสกิล เซฟก่อนเข้าไปคุย (เจอแบบบังเอิญลองๆตอบแนวหวังซั่มอีเจ๊ ดันได้สกิลมาแทนซะงั้น)

Comment

อยากซั่มอิเจ๊มาก 5555

Comment

Originally posted by mr2 View Post
                เจอมา เผื่อมีประโยชน์

เควส Chapter 1 ตรงที่บอสปลาหมึกโผล่มาที่ท่าเรือ จะเจออีเจ๊ที่เป็นเมจ ที่โผล่มาช่วยฆ่าปลาหมึก
                ตามไปคุยที่ห้องอีเจ๊ชั้น2 เลือกให้ถูกจะได้สกิล ถ้าตอบผิดจะอดสกิล เซฟก่อนเข้าไปคุย (เจอแบบบังเอิญลองๆตอบแนวหวังซั่มอีเจ๊ ดันได้สกิลมาแทนซะงั้น)

เด๋วจบรอบนี้แล้วจะเล่นใหม่อีกรอบ หวังซั่มมันทุกคน ฮาาา

Comment

ใครเล่นแบบ Insane จบ ช่วยมาบอกความรู้สึกทีนะ

Comment

Originally posted by Speak View Post
                    เคยตอบในพันทิป ขอก๊อปเอามาตอบในนี้อีกทีละกัน(ขี้เกียจพิมพ์ใหม่ 555)

วิธีหนีไฟของมังกรแบบเนียนๆนะครับ

1. วิ่งเข้าหลบที่ทางเดินมีหลังคาตามเพื่อนเรา 3 คนไปก่อน
                    2. เคลียร์ศัตรูให้เร็วหน่อย หากช้าหลังคาที่นี่จะไหม้หมดแล้วเราจะโดนไฟเต็มๆ(ตาย)
                    3. ไปรอตรงปลายทาง(แต่ให้หลบอยู่ใต้ชายคานะครับ)
                    4. มังกรจะพ่นไฟใส่ด้านซ้ายของที่ๆเรากำลังหลบอยู่
                    5. มันจะย้ายมาตรงกลาง แล้วพ่นไฟพร้อมบินไปข้างหน้าอย่างเร็ว ให้อาศัยจังหวะนี้วิ่งสวนมันออกไปเลย
                    มันจะบินกลับมาพ่นไฟใส่เราไม่ทัน ถ้าโดนไฟไหม้ให้กด Space bar กลิ้งตัวช่วยดับไฟได้
                    ถ้าโชคดีอาจรอดจากไฟมังกร แต่กต้องไปเจอศัตรูอีก 2 ชุดข้างหน้า
                    ตอนนั้นถ้าเลือดเราเหลือน้อย ให้เพื่อนเราเข้าไปตีเองเลยครับ
                    เราคอยตอดอยู่แนวหลังพอ

*ภาพติ๊ต่าง*

ป.ล. ใช้เวทย์ Quen Sigh คลุมร่างก่อนวิ่งก็ดีครับ
                    ขอบคุณมากครับเด่วจะลองดู

Comment

ของคอม แพทใหม่มา 1.1 มันช่วยไรเหรอครรับผู้รู้บอกที

Comment

เห็นเขาว่าอิมพอร์ตเซฟจากภาคแรกได้
                        แบบนี้ไม่ลูกเต็มบ้านหลานเต็มเมืองเรอะ?

(ไม่ได้ห่วงไอ้วีรเวรที่ทำไว้เลย จริงๆ นะ)

Comment

ถามหน่อยครับ ทำไมตัวผมเวลาใช้ท่า X แล้วมันจะมี เส้นเขียวๆคล้ายๆเส้นประสาทตาขึ้นที่รอบๆจอ
                          แล้ว เหมือนกับตัวเรามันจะ เบลอๆ หน้าจอจะเบลอๆ เป็นช่วงๆ กว่าจะหายใช้เวลานานมาก กินยาแล้วถึงจะหาย [ยาอะไรก็ได้]

Last edited by ckdh; 27 May 2011, 16:07:28.

Comment

Originally posted by eekabott View Post
                            เห็นเขาว่าอิมพอร์ตเซฟจากภาคแรกได้
                            แบบนี้ไม่ลูกเต็มบ้านหลานเต็มเมืองเรอะ?

(ไม่ได้ห่วงไอ้วีรเวรที่ทำไว้เลย จริงๆ นะ)
                            555+
                            ห่วงเรื่องนี้หรอกเหรอท่าน
                            แต่ไม่เป็นไรครับ วิทเชอร์ และบรรดาแม่มด(ทริส/Sien/ฟิลลิปป้า) เมื่อก้าวเข้าสู่หนทางนี้แล้วจะเป็นหมันครับ
                            เลยกินตับกันสนุกสนาน ไม่ต้องพะวงเรื่องจะป่องหรือไม่ป่อง

สปอยล์นะครับ
                            ว่ากันว่า Geralt และ Yennifer (ผู้หญิงที่ช่วยชีวิต Geralt เอาไว้ตอนที่พลาดท่าโดนชาวบ้านเอาคราดเสียบ)
                            เคยพยายามเสาะหาหนทางที่จะทำให้พวกตนสามารถมีลูกด้วยกันได้ครับ แต่ Yennifer ก็โดนจับตัวไป และพี่หงอกก็มาความจำเสื่อม

Originally posted by Kimahri View Post
                            ของคอม แพทใหม่มา 1.1 มันช่วยไรเหรอครรับผู้รู้บอกที
                            ผมยังไม่ได้ลงนะครับ แต่คนที่ลงไปแล้วเขาบอกมาว่า

- อัตราการ Flow ของข้อมูลดีขึ้น เวลาเดินแล้วเปลี่ยนฉากการโหลดจะเร็วขึ้นเล็กน้อย
                            - เฟรมเรทเพิ่มขึ้น
                            - แก้บั๊กในบางจุด และบางเควสครับ

โหลดได้จากเว็บหลัก ขนาดประมาณ 15 Mb <<< สำหรับคนซื้อของแท้นะครับ (ลืมบอกไป)
                            ของคนเล่นเถื่อนผมไม่ทราบจริงๆครับ แต่ Google คงช่วยได้ล่ะ
                            Last edited by Speak; 27 May 2011, 18:29:21.

Comment

ขอถามหน่อยครับ

- มันปรับใช้จอยได้ไหม
                              - มุมมองภาพปรับได้แบบภาคแแรกไหม......(ปรับได้ทั้ง FPS + TPS)
                              - กราฟฟิกมีให้ปรับอะไรบ้าง

Comment

เควส Gargoyle Contract ที่อยู่ในเมือง Chapter 3 อะครับ ที่มันจะมีห้องลับ แล้วเราต้องไปถอดรหัสอะแล้วมันจะปลดผนึกกล่องอะครับ เควสนี้ต้องไปรับที่ไหนครับ หรือว่าต้องไปห้อง Gargoyle Rune ห้องแรกก่อน แล้วเควสถึงจะขึ้นมา แล้วห้องแรกมันอยู่ตรงไหนครับ

Comment

Working...
                                X