Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~+> แนะนำเทคนิคการเล่น Total War Shogun 2 แบบ FULL Guide <+~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันครับ จะได้อยู่ไปนานๆ

Comment

• ดันๆๆๆ

Comment

• โห กระทู้นี้อยู่มานานมากแล้วนะครับเนี๊ยะ

ตอนนี้ไม่กล้าหยิบมาเล่นเลยเพราะรู้ตัวว่าเล่นเมื่อไหร่ยาวเมื่อนั้น นึกถึงตอนสมัยเกมเพิ่งออก

Comment

• Originally posted by Zhou yu View Post
          ผมมีเรื่องจะถามเพื่อนๆหน่อยครับว่า ... การใช้ Unit จำเป็นมั้ยที่จะต้องเป็น Unit ขั้นท้ายๆ(อัพเกรด โรงต่างๆ) คืออัพเยอะ มีดาวแถมตอนสร้าง ผมสังเกตุฝรั่งคนนึงเล่น(ผมติดตามจนเขายึดเกียวโตได้)ซึ่งเขาเน้นใน ชาวนา เป็นหลัก (เขาเล่นฮัตโตริ) จากที่ผมดูเหมือนกับว่าตั้งตัวยากสำหรับตระกูลนี้ เพราะแวดล้อมไปด้วยตระกูลแข็งๆมากมาย ฝรั่งคนนี้จะเน้นการฑูตด้วยนะครับ แต่เขาก็ชนะ ผมเลยแปลกใจว่าจำเป็นมั้่ยว่าต้องใช้พวก Yari Samurai ขั้นซามูไรขึ้นไป เป็นต้น ส่วนตัวผมจะสร้างกองทัพที่แข็งแกร่งอย่างน้อย 2 กองทัพ(เริ่มตั้งตัวได้และต้องการขยายดินแดน) กองทัพที่ว่านี้จะไม่มีชาวนาเลยแม้แต่กองทัพเดียว ซึ่งผมกำลังลองลดจำนวนกอง ธนูลง เพราะอยากจะลองมาเน้นพวกระยะประชิดมากขึ้น ผมเชื่อว่าระดับซามูไรเก่งกว่าชาวนาซึ่งมันน่าจะจริงเนื่องจาก ค่า Status มัน คนละเรื่องอยู่แล้ว 1-1 ชาวนาก็น่าจะแพ้(ประเภทเดียวกัน)

เพื่อนลองมาแชร์หน่อยได้มั้ยครับว่า ใครใช้ Unit ยังไงกันบ้างที่คิดว่าเอาทัพนี้ออกแล้ว ธงไม่ขาดกลับมา ^0^
          กองทัพชาวนา มีประโยชน์มากครับ เพราะว่าค่า Upkeep ถูกมากๆ เมื่อเทียบเงินที่ต้องใช้กันแล้ว กองทัพชาวนาเต็มธง(20 ยูนิต) ถูกกว่ากองทัพซามูไรเยอะ นับว่าฝรั่งคนนี้ฉลาดมาก ที่ใช้กองทัพชาวนาเป็นหลัก เพราะจะทำให้มีเงินเหลือมาซื้อกองทัพชาวนาเพิ่มได้อีกหลายกอง เอามาทำศึกได้หลายทาง และก็ยังเหลือเงินมาซื้อกองทัพเรือเพิ่มได้อีกด้วย

การจัดทัพที่มีแต่ยูนิตระดับพรีเมี่ยม จะทำให้คุณเสียค่า upkeep ที่ต้องแบกรับต่อเทิน จำนวนมาก และนั่นก็เป็นสาเหตุที่ทำให้แคลนของคุณจนได้

ผมว่าการเล่นแคมเปน ไม่จำเป็นต้องใช้กองทัพที่ราคาแพงลิบลิ่วเสมอไปเลย อยู่ที่การบริหารเงินให้ดีมากกว่า คือการหาเงินให้เก่งและใช้เงินให้คุ้ม การจัดทัพถูกๆก็สามารถรับมือได้รอบทิศเช่นกัน

Comment

• เห็นของแท้ร้อยกว่าบาทผมนี่กดเลย กลับมาลื้อฟื้นอีกครั้ง

Comment

• ตอนนี้ใน stem เกมไหนเกิน 2 ปี ลดแหลกแจกแถมเพียบ
              Last edited by ZARUTOBI; 31 Mar 2015, 21:59:30.

Comment

• คนที่ทำบทสรุปหน้าแรก ยังดูรูปได้ไหมครับ

ผมดูไม่ได้

Comment

• ความเป็นมาอาวุธต่างๆ

http://my.dek-d.com/bcgs/writer/view...8414&chapter=5

Comment

• ยังมีคนเล่นอยู่ไหมฮ้าบบบ

Comment

• เล่นอยู่จ้า ซื้อจาก steam ตอนลด เหลือน 175 บาท แต่ไม่เห็นมี ยุค Samurai ให้เล่นเลย มีแต่ยุคปืนละ

Comment

• ทำไงจะได้เล่น SHOGUN 2 ยุคดาบครับ ตอนนี้เบื่อไรเฟิลละ

Comment

• ยังมีคนเล่นอยู่มั้ยเนี่ย กลับมาเล่นใหม่ยังสนุกเหมือนเดิม

Comment

• Originally posted by satoon View Post
                            ทำไงจะได้เล่น SHOGUN 2 ยุคดาบครับ ตอนนี้เบื่อไรเฟิลละ
                            แสดงว่าท่านยังซื้อไม่ครบครับ ซึ่งซื้อแต่ภาค Fall of Samurai ก็จะได้เล่นแค่ยุคปืน

ถ้าจะเล่นยุคดาบด้วย ต้องซื้อ Shogun 2 ตัวหลักครับ

http://steamcommunity.com/app/34330#scrollTop=0

Comment

• ยังเล่นอยู่ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

Working...
                              X