Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bionic.Commando ทำไมมันเล่นอยากจังอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by manchester2548 View Post
    ถึงด่านหุ่นหนอนยังอ่ะ ลุยไงดี

ยิงมันพลังลด พอมันล้มลงดันผลักเรากระเด็นไหน เข้ามาจับไม่ทัน มันฟื้นพลังเต็มจ้อย
    พอมันล้มลงมายิงแขนจับที่ไฟสีฟ้าๆตรงกลางหัวน่ะครับมันจะเหวี่ยงเราขึ้นไปพอเราขึ้นมากด E รัวๆเลยครับมันจะเป็นท่าต่อยอัดลงมาเข้าตาไอ้หนอนนั่นน่ะ

Comment

^
      ^
      ^
      ขอบคุรครับ ลืมนึกถึงไปว่ามีท่านี้ด้วย ไม่คิดว่าใช้กะตัวนี้ได้

Comment

เล่นตอนแรก อยากจะบ้า

พอโหนเป็นแล้วมัน มากเลยครับขอบอก ฮ่าๆๆ

Comment

โหนตัวข้ามน้ำตอนช่วงสุดท้ายอะครับ โหนตัวได้ประมาณ สามสี่ลูกที่มันลอยในอากาศอะครับ ไปไม่ถึงตัวใหม่เลย
          ผมเหวี่ยงตัว เเล้วก็ปล่อยมือเพื่อที่จะยึดตัวใหม่ทำไมมันไม่ถึงอะครับ หรือต้องกดตัวไหนบ้าง ครับ ในการกระโดนให้ไปไกลๆ
          ช่วงสุดท้ายของคลิปนี้ครับ ข้ามน้ำช่วงสุดท่าย
          http://www.youtube.com/watch?v=ycxR_...45130449232DE8

Comment

^
            ^
            ^
            กะจังหวะดี ๆ ครับ ผมตายตั้งหลายรอบกว่าจะโดดถึง
            Last edited by manchester2548; 28 Jul 2009, 16:32:02.

Comment

ผมมีปัญหากับการกระโดดนี่หละ ยังไม่ชินซักที บอกวิธีกระโดดที่ดีๆหน่อยครับ

Comment

หดเชือกเข้าไปให้มันนิ่ง ๆ ก่อน เลือกทิศทางให้ดี ค่อยปล่อยเชือกแล้วเหวี่ยง

บางทีแคบ ๆ ผมยังไม่พ้นเลย อยู่ที่จังหวะงับ

Comment

ช่วยสอนการกระโดดตรงนี้หน่อยครับ เล่นไม่่ผ่านซักที
                  Attached Files

Comment

กะระยะดี ๆ อย่างเดียวเลยครับ มีด่านนึงโดดข้ามเหว ระยะไกลกว่านี้อีกมั้ง ผมโดดตั้งหลายครั้งไม่ถึง จนนึกว่ามาผิดทาง ลองปีนไปทางอื่นก็ไม่ได้ จนมาลองโดดใหม่ ได้เฉย
                    อย่าเหวี่ยงจนสุดถึงปล่อยครับ ตอนนั้นแรงมันจะตกแล้ว

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                      หดเชือกเข้าไปให้มันนิ่ง ๆ ก่อน เลือกทิศทางให้ดี ค่อยปล่อยเชือกแล้วเหวี่ยง

บางทีแคบ ๆ ผมยังไม่พ้นเลย อยู่ที่จังหวะงับ
                      สูตรนี้เลยครับ ที่ผมใช้ ค่อยๆไปทีละสเต็ป
                      พอจับทุ่นบอลลูนได้ ก็หดเชือกให้นิ่งๆ แล้วขยับปรับทิศทาง แล้วก็ปล่อยเชือกลงจนสุด
                      แล้วก็เหวี่ยงตัวอยู่กับที่ หลังจากนั้นกะจังหวะดีๆแล้วค่อยโยนตัวออกไป

การเหวี่ยงตัวนี่สำคัญมากครับ ต้องลองซ้อมดูเยอะๆ หาจังหวะที่มันเหวี่ยงไปไกลสุด
                      ส่วนใหญ่ถ้าเหวี่ยงตัวเลยจุดแนวดิ่ง 90 องศามาเล็กน้อยก็ปล่อยให้พุ่งไปข้างหน้าได้แล้วครับ
                      ถ้าปล่อยช้ามันจะกระโดดไม่ไป

ปล.การห้อยโหนกระโดดนี่ เจอทั้งเกมส์ สนุกดีครับ โดดได้ก็มันส์สุดๆ โดดพลาดล่วงลงไปก็เซ็งสุดๆ
                      Last edited by Captain MiKE; 31 Jul 2009, 01:20:40.

Comment

มีวิธีฆ่าตัวนี้ง่ายๆไหมครับ

เเต่ละท่านฆ่าเจ้าตัวนี้ด้วยวิธีไหนบ้างครับ นอกจากรอให้มัน ทุ่มท่าใส่ ตอนมันทุ่มท่าใส่ เราทำยังไงได้บ้าง ชีวิตมันถึงจะลดครับ ยิง หรือต้องจับเเล้วกระโดดถีบอย่างเดียว เหรอครับ มีอย่างอื่นอีกไหม
                        Attached Files

Comment

เล่นใช้ Joy Xbox 360 ไม่ได้ครับทำงัยดี

Comment

Originally posted by museven01 View Post
                            เล่นใช้ Joy Xbox 360 ไม่ได้ครับทำงัยดี
                            อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน ผมเล่นคีย์บอร์ดกับเม้า

Comment

Originally posted by ploynut View Post
                              เเต่ละท่านฆ่าเจ้าตัวนี้ด้วยวิธีไหนบ้างครับ นอกจากรอให้มัน ทุ่มท่าใส่ ตอนมันทุ่มท่าใส่ เราทำยังไงได้บ้าง ชีวิตมันถึงจะลดครับ ยิง หรือต้องจับเเล้วกระโดดถีบอย่างเดียว เหรอครับ มีอย่างอื่นอีกไหม
                              ก็มีแต่วิธีหลบ แล้วใช้มือจับแล้วค่อยโดดถีบครับ

Comment

จบซะที

ในที่สุดก็จบซะทีครับ ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบให้ครับ เล่นเกมไม่ค่อยเก่ง อุอุ กว่าจะจบได้เล่นเอาเซ็งเเล้ว เซ็งอีก กว่าจะผ่าน ปิดเเล้วเปิดซะหลายครั้งเลย

Comment

Working...
                                X