Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bionic.Commando ทำไมมันเล่นอยากจังอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bionic.Commando ทำไมมันเล่นอยากจังอะครับ

ผมรู้สึกว่าไม่ค่อยชอบเกมเเบบนี้เลย จะกระโดดเเต่ละทีต้องให้ได้จังหวะที่จะยึด
    รู้สึกอึกอัดยังไงไม่รู้กับเกมเเบบนี้
    ใครพอจะช่วยให้คำเเนะนำเเนวเกมเเบบนี้ให้หน่อยครับ

ลองๆฝึกดูแล้วจะชินครับ พอได้แล้วก็สนุกดีเหมือนกัน

Comment

เล่นไปก็คุ้นเองละครับ

Comment

ผมกลับว่ามันสนุกนะถ้ารู้จังหวะโหนตัวดีๆนี่สนุกมากครับ ทาซานกลับชาติมาเกิด55555
        ใช้แขนจับศัตรูแล้วโดดถีบสะใจ จับของขว้างใส่แม่นยิ่งกว่า rifle อีก

Comment

คือผมใช้ท่าไม่เป็นอะครับ มันเ่ลยอยาก กับไม่ค่อยรู้จังหวะเท่าไหร่ เรื่องการควบคุมผมไม่ค่อยเข้าใจ มันมีตัวอักษร บอกเเบบจอย

Comment

ถ้าเคยเล่น prototype จะคล้ายๆกันครับปุ่มที่ใช้จริงๆมีไม่กี่ปุ่ม
            ลองเล่นไปเรื่อยๆครับมันจะค่อยๆปลดล็อคความสามารถให้ บางที ปุ่มมันบอกมาเราต้องลองหลายๆแนวครับทั้งกด รัวๆและกดค้าง กดสลับปุ่มไปมา

Comment

กำลังโหลดอยู่เลย อยากเล่นมักๆรอมานานแล้ว

Comment

ผมลบทิ้งก็เพราะควบคุมยากนี่แหละ

Comment

ว่าจะไม่เล่นแล้วแค่ด่านฝึกก็ไม่ผ่านแล้ว
                  เซงมากๆๆ

Comment

ตอนแรกไม่ค่อยชิน พอเล่นจนชินแล้วจะมันส์เองครับ รับรองไม่ผิดหวัง

Comment

ผมปรับปุ่ม คลิกขวาเป้น ZOOM ||||| Shift เป็น ยิงเชือก

ตอนแรกก็แบบนี้แหล่ะ งง เล่นยาก แต่พอลองดูสักตั้ง การันตีความมันส์ครับ ผมโหนเยี่ยงทาซาน ฮาฮา

Comment

งงกับการบังคับมากเลยอะครับ ผมว่า prototype ง่ายกว่านี้อีกนะครับ
                        เเละเกมที่ยากสำหรับผมอีกเกมคือ prince of persia ต้องโดดให้ได้จังหวะเหมือน ไบโอนิค เลย ผมก็เลยเล่นไม่จบเลย

Comment

ตอนฝึกที่ให้โหนตัวนี่ยากครับ พอไปเล่นจริงๆ เจอด่านโหนตัวข้ามทะเลนี่ยิ่งหินสุดๆ
                          แต่พอไปเจอด่านใต้ดิน การโหนตัวเป็นเรื่องสนุกไปเลยครับ ต้องลองเล่นให้คุ้นเคยแล้วจะชอบ

Comment

ถึงด่านหุ่นหนอนยังอ่ะ ลุยไงดี

ยิงมันพลังลด พอมันล้มลงดันผลักเรากระเด็นไหน เข้ามาจับไม่ทัน มันฟื้นพลังเต็มจ้อย

Comment

ยังเล่นไปไม่ถึงไหนเลยครับ ได้ประมาณ 26 เปอร์เซ็น
                              ตอนฝึกอยากจริงๆ เเต่พอเล่นจริงก็ง่ายขึ้นเเฮะ เเต่ไม่ค่อยได้มีเวลาเล่น
                              ด่านไหนไม่ผ่านลองเข้าไปดูใน ยูทูบ เอาครับ ในยูทูบนี่เล่นเเบบเทพจริงๆ อิอิ

Comment

Working...
                              X