Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นGTA4 แล้วติดตรงไหน ไปต่อไม่ได้ เอาปัญหาเข้ามาแชร์กันในนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมส์นี้มันก็มีภาษาอังกฤษอธิบายซะชัดเจนนะครับ ทำไมติดๆขัดๆกันหว่า หรือว่าเล่นกันไม่ได้อ่านที่มันอธิบายกันเลยเนี่ย = =

Comment

• อ่านออกแต่แปลไม่ถูกผมก็เลยขอเซพท่านไงงงหมดแล้วนิละมะไหร่จาออนเอ็มหว่า?

Comment

• แล้วเซฟรูปในเกมนี่กดอะไรหรอครับ

Comment

• ขอนอกเรื่องนิดนะครับ

คือใครที่มีตัว GTAIV.exe แบบ original ช่วย upload แล้วส่งมาให้ผมทีครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง ^^

Comment

• ภารกิจของ Brucies

ก็คือตอนแรกผ่าน ที่ให้ไปฆ่ากระเทยที่ร้านอาหาร 69thแล้ว
            แต่มันดันไม่มีเควส ของElizabeth โผล่มาเลย กลับข้ามไปเควส แข่งรถ No.1 ของBrucies เลยอะ
            พอทไควสเสร็จก็ไม่มีโทรศัพท์ เมล หรือ ตัวอักษร มาให้ทำเควสเลยยยย ทำไงดีๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by PoseidonX View Post
              แล้วเซฟรูปในเกมนี่กดอะไรหรอครับ
              ผมทำแบบบ้านๆครับ ปุ่ม Print Screen แล้ว มาวางลง paint
              Attached Files

Comment

• Originally posted by katherine View Post
                ก็คือตอนแรกผ่าน ที่ให้ไปฆ่ากระเทยที่ร้านอาหาร 69thแล้ว
                แต่มันดันไม่มีเควส ของElizabeth โผล่มาเลย กลับข้ามไปเควส แข่งรถ No.1 ของBrucies เลยอะ
                พอทไควสเสร็จก็ไม่มีโทรศัพท์ เมล หรือ ตัวอักษร มาให้ทำเควสเลยยยย ทำไงดีๆๆๆๆ
                ลองทำภารกิจอื่นไปเรื่อยๆครับ ไม่แน่เดี๋ยวอริซาเบธเค้าโทรมาเอง

EDIT: เซพรูปใช้โปรแกรม Fraps ถ่ายก็ได้ครับ แล้วหาโปรแกรม R Click Image Converter มาใช้ครับ

Comment

• ลองขโมย รถให้Brucies ไปหลายคันแล้ว
                  แต่ก็ไม่มี สัญญาณตอบรับจากเจ๊อลิซาเบธเลยจ้า

Comment

• ถามสั้นๆว่า = =

จบมีกี่แบบหว่า -0-

Comment

• ถามหน่อยคับ พอดี เล่นๆอยู่ แล้วมัน มึนๆๆยังไงไม่รู้ แล้วก้อพอไปขับรถมันจะรถจะมีควันขึ้นและก้อรถมันไปเองอะคับ

แล้วเราไม่สามารถควบึุมไไรได้เลยคับ พอตาย ตื่นมาจากโรงบาล มันก็หายสักพักก้อเป็นเหมือนเดิม

Comment

• Originally posted by sutlore View Post
                        คุณ ultrasonic นั่นภาระกิจชื่ออะไรอ่ะครับ = =' ยังอยู่แมพแรกอยู่รึเปล่า เห็นจำนวนเงินแล้วชักไม่แน่ใจว่าใช่มั้ย
                        เพราะผมเล่นภาระกิจของจาคอปจบ 100% ตั้งกะอยู่แมพแรกอ่ะ(แต่เงินยังไม่มีเยอะขนาดนี้ >_< ....ยังไม่ถึงสองหมื่นด้วยซ้ำ)

ไม่รู้ว่าใช่ชื่อภารกิจหรือป่าว

Comment

• หาไม่เจอครับ

ผมติดภารกิจที่ ไปหาคนที่ใส่เสื้อเบอร์ 72ที่มี message มาทางโทรศัพท์ แล้วเราต้องเข้าไปฆ่าคนชื่อ Teddy ในอพาร์ทเม้นที่ว่ากดลิฟท์ขึ้นไปอ่ะครับ ขึ้นไปสุดแล้วหามันไม่เจอ ไม่รู้อยู่ตรงไหน บอกหน่อย

Comment

• จบ2แบบครับ

Comment

• Originally posted by alcohol View Post
                              ผมติดภารกิจที่ ไปหาคนที่ใส่เสื้อเบอร์ 72ที่มี message มาทางโทรศัพท์ แล้วเราต้องเข้าไปฆ่าคนชื่อ Teddy ในอพาร์ทเม้นที่ว่ากดลิฟท์ขึ้นไปอ่ะครับ ขึ้นไปสุดแล้วหามันไม่เจอ ไม่รู้อยู่ตรงไหน บอกหน่อย
                              อันนี้ต้องเข้าไปในห้องครับพอเข้าไปจะมีอยู่ 2-3 คนยิงให้หมดแล้วเดินเข้าไปในห้องครัวด้านในสุดแล้วเดินออกมาครับจะเจอฉากมันผลักประตูใส่เราเสร็จให้เราวิ่งตามไปข้างบนเรื่อยๆเลยครับแล้ว...เดี๋ยว spoil นะ

Comment

• ทำไง ให้หน้าจอ มันfullscreen ครับ

Comment

Working...
                                X