Announcement

Collapse
No announcement yet.

รับตอบปัญหาเกี่ยวกับ Xbox360 ทุกประการ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใคร เล่น pes 2016 บน xbox 360 บ้างคึรับ แล้วมี option file มั้ย อยากให้ชื่อทีมมันตรง

Comment

Originally posted by fortea View Post
      ใคร เล่น pes 2016 บน xbox 360 บ้างคึรับ แล้วมี option file มั้ย อยากให้ชื่อทีมมันตรง
      Search คำว่า PES 2016 Patch xbo..... ก็เจอครับ แต่เดี๋ยวก็ติดปัญหาอีกเพราะคุณคงไม่รู้วิธีจะเอา patch ลงเครื่องอีก
      ทุกสิ่งอย่างเรียนรู้ได้จากใน'เนทหมดแล้ว ไม่ลองทำก็ไม่มีวันรู้ครับ ผิด-ถูกไม่ติดคุกไม่มีใครด่าคุณครับ ^^

Comment

สวัสดีครับ ขอสอบถามท่านผ้รู้ครับ
        ผมเอาเครื่อง Xbox 360 Slim แปลงเป็น RGH นานแล้ว
        ล่าสุดเอา HDD มาเสียบกับคอมพิวเตอร์ (ไม่แน่ใจว่าได้ลบไฟล์อะไรหรือไม่)
        พอบูท เกมส์ มันไม่ขึ้น Freestly และไม่สามารถเล่นเกมส์จาก HDD ได้ครับ

รบกวนท่านผู้รู้ว่าควรทำอย่างไรครับ

Comment

พี่คับผมมีปัญหาอยุ่เรื่องหนึ่งคับผมต่อเน็ตได้แล้วจะออกจากเน็ตจะทำยังไงคัย

Comment

จอยไดว์เวอร์รูปทรงเหมือน xbox ผมมีปัญหานะครับ คือตอนได้มาแรกๆเสียบปุ๊บสามารถเล่น fifa online 3 ได้ปกติแต่พอผมถอดออกแล้วเสียบใหม่ ปุ่มมันสลับกันมั่วไปหมดซึ่งแก้ไม่ได้ เป็นเฉพาะเกมนี้เกมเดียว เกมอื่นที่ใช้จอย xbox สามารถเล่นได้หมดแบบนี้แก้ยังไงครับ

Comment

พอดีอยากอยากทราบว่ากรณีจะกอปเกมลงเครื่องกรณีมากกว่า 2 แผ่นคับ ยกตัวอย่างเกม lords of shadow มันจะมี 2 แผ่น ผมลองกอปแล้วทั้ง 2 แผ่น มันเข้าเกมได้ แต่เวลาเล่นมันค้าง สงสัยจะมีปัญหาเวลากอป เหมือนไฟรเกมส์ไม่ครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีลงไหมคับ กรณีผมคือลงแผ่น 1 เสร็จ ขีดเขียวเต็มผมก็กดแผ่นออกใส่แผ่น 2 ต่อเลย

ปล.เป็น dashboard freestyle

Comment

พี่ครับเครื่อง บูต ไม่ติดครับ เครื่อง RGH Jasper ครับเปลี่ยน HDMI ก็แล้วเปิดปิดใหม่หลายรอบก็แล้ว

Comment

Originally posted by ruckkeng View Post
                  ขอโทษและรบกวนด้วยครับ
                  คือผมซื้อ xbox360slimร้านบอกแปลงแล้วซื้อมาได้ปีกว่าแล้วครับ พอดีลูกอยากเล่นเกมใหม่ๆ พอไปซื้อแล้วมาเล่นไม่ได้ มันฟ้องให้อัพเดท ผมต้องทำไงครับ
                  ปล.ผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้ต้องยกเครื่องไปที่ร้านไหมครับ
                  ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ
                  ต่อ lan แล้วกด update ดูครับ

Comment

Originally posted by virtue2004 View Post
                    อยากสอบถามเรื่องการต่ออินเตอร์เน็ตของ Xbox 360 โดยการใช้สาย LAN หน่อยครับพอดีลองกด Test Connection Xbox Live แล้วต่อผ่านแค่ตัว Xbox ไปยัง Network อ่ะครับแต่จาก Network ไปยัง Internet มันไม่ผ่านแล้วพอดูว่าเพราะอะไรมันก็แจ้งว่า DNS Server can't resolve Xbox Live อ่ะครับ พอลองแก้โดยกดกลับไปตั้งค่าจากโรงงานแล้วลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ปรากฏว่ายังเหมือนเดิมทุกอย่างเลยไม่รู้จะแก้ยังไงครับช่วยรบกสนตอบทีนะครับnorth_pooh@hotmail.com[ATTACH=CONFIG]3433634[/ATTACH]
                    เครื่องทำ RGH ไว้ป่าวครับ หากทำมา มันจะออกเนตไม่ได้ครับ เป็นเรื่องปกติ ครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by mrte69 View Post
                    จอยไดว์เวอร์รูปทรงเหมือน xbox ผมมีปัญหานะครับ คือตอนได้มาแรกๆเสียบปุ๊บสามารถเล่น fifa online 3 ได้ปกติแต่พอผมถอดออกแล้วเสียบใหม่ ปุ่มมันสลับกันมั่วไปหมดซึ่งแก้ไม่ได้ เป็นเฉพาะเกมนี้เกมเดียว เกมอื่นที่ใช้จอย xbox สามารถเล่นได้หมดแบบนี้แก้ยังไงครับ
                    Uninstall drivers ออกแล้วลง ใหม่ หรือ ลองเอาไปติดตั้งเครื่องอื่นๆ ดูว่าเจอปัญหาเหมือนกันหรือเปล่า

Comment

แผ่นคงไม่สมบูรณ์ครับ ถ้าจะลอง ลองใช้ pc ก๊อปปี้ใส่ harddisk external แล้วลองเล่นดูครับ

Comment

Thank You

Comment

Originally posted by it123456 View Post
                          สวัสดีครับ ขอสอบถามท่านผ้รู้ครับ
                          ผมเอาเครื่อง Xbox 360 Slim แปลงเป็น RGH นานแล้ว
                          ล่าสุดเอา HDD มาเสียบกับคอมพิวเตอร์ (ไม่แน่ใจว่าได้ลบไฟล์อะไรหรือไม่)
                          พอบูท เกมส์ มันไม่ขึ้น Freestly และไม่สามารถเล่นเกมส์จาก HDD ได้ครับ

รบกวนท่านผู้รู้ว่าควรทำอย่างไรครับ
                          ลองติดตั้ง Freestly ใหม่ดูครับ แล้วเข้า FSD ใหม่

Comment

Slim360 DBล่าสุดแล้ว ซื้อkinectมาลองต่อดู ขึ้นข้อความตามนี้คับ ไม่ทราบว่าทำยังไงต่อดี

Comment

Originally posted by phobiaman View Post
                              [ATTACH=CONFIG]3963673[/ATTACH]
                              Slim360 DBล่าสุดแล้ว ซื้อkinectมาลองต่อดู ขึ้นข้อความตามนี้คับ ไม่ทราบว่าทำยังไงต่อดี
                              คงต้องไปลองกับเครื่องอื่นดูครับ หากยังเป็นอยู่ kinect คงเสียแล้วครับ

Comment

thank

Comment

Working...
                                X