Announcement

Collapse
No announcement yet.

รับตอบปัญหาเกี่ยวกับ Xbox360 ทุกประการ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รับตอบปัญหาเกี่ยวกับ Xbox360 ทุกประการ

ไม่ได้อวดฉลาดนะคับ บางเรื่องผมอาจจะไม่รู้ แต่ส่วนมากรู้ แค่อยากช่วยชาว X

เกมเก่าๆใน xbox เอามาเล่นบน xbox ตัวใหม่ได้ไหมครับ
    แล้ว LT 2.0 3.0 คืออะไรครับ
    เกมใหม่ เก่า เวลา update patch มีปัญหาไหม สำหรับแผ่นแท้
    เล่น online xbox live เน็ตบ้านเรามีปัญหาไหมครับ คุ้มไหมสำหรับการเล่นออนไลน์
    คุ้มค่าไหมสำหรับการลงทุน xbox มาเล่นเกม หรือว่า PC คุ้มกว่า ไม่ต้อง up spec

คำถามจัดเต็ม พอดีอยากรู้ครับ ขอบคุณที่ตอบ

Comment

คำถามจัดเต็ม ก็ตอบให้แบบรู้ใจ
      1.เราเรียกเกมxboxเก่าว่าเกมxbox1 xbox360สามารถเล่นเกมxbox1ได้คับแต่ต้องเป็น RGH ถ้าไม่ใช่ RGH ก็ต้องซื้อผ่าน xboxlive(แพง) RGH คืออะไร มันคือสิ่งมหรรศจร์ยอันดับ8ของโลก มันสามราถที่จะเล่นเกมข้ามโซนได้ เล่นDLCโดยไม่ต้องจ่ายเงิน(ประมาณเกมละ 300 ขึ้น)และที่สำคัญที่สุดสามรถนำเกม xbox มาลงใน hdd ได้=เสียตังทีเดียวอยู่ยาว ค่าทำประมาณ 1500 บาท **แต่RGHมันจะเล่นออนไลน์ไม่ได้นะคับ**
      2.lt2.0,3.0
      2.1 lt 2.0 ไม่สามารถเล่นออนไลน์ได้ ทำRGHได้ ยกเครื่องไปทำ lt 3.0(ประมาน400-500)
      2.2 lt 3.0 ก็สามารถทำRGHได้และสามารถเล่นเกมออนไลน์ได้(ต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง)ถ้าจะออนไลน์ต้องเสียตังซื้อxboxliveมีให้เลือก3เดือนกับ1ปี (ประมาณพันขึ้นมั้ง)
      และที่สำคัญคือxboxไมใช่แผ่นแท้ก็เล่นออนไลน์ได้แต่ต้องเป็นแผ่นBurnermaxโฆษณาซะเลยhttp://www.overclockzone.com/forums/...B8%A2%E0%B8%A1
      3.เห็นที่เค้าupdateกันก็ประมาณนี้ Battle Ship เอาไว้อัพเดทDashborad13599ให้เป็น 14719
      Tekken Tag Tournament 2 เอาไว้อัพเดท Dashborad 14719 ให้เป็น15574
      Army of Two The Devils Cartel เอาไว้อัพเดท Dashborad 15574 ให้เป็น 16202 ถ้า update จากเกมเหล่านี้ไม่น่ามีปัญหา
      4.ไม่มีคับและที่สำคัญที่สุดสำหรับการเล่นออนไลน์ผ่าน xbox ก็คือความเท่าเทียมกันคือใช้จอยเล่นนั่นเองส่วน pc มีเม้าส์เเละคีบอรด์ที่คุณภาพไม่เท่าเทียมกัน ดูได้จากราคา
      และระบบออนไลน์ของ xbox ยังเป็นระบบที่ดีที่สุดด้วยในตอนนี้ (ส่วนตัวไม่รู้คนอื่นคิดไงแต่สำหรับผมเล่นจอยมันกว่าใช้เม้าส์ ตอนนี้ใช้จอยเหมือนmouseแล้ว)
      5.ถ้าจะเน้นเรื่องภาพ ผมแนะนำให้คุณซื้อ Pc ดูได้จาก VDO คุณจะเห็นว่าภาพคอมมันสวยชิบ...แต่คุณต้องมีเงินซื้อการ์ดจอนะคับ อิอิ
      http://www.youtube.com/watch?v=fNcttxXfIyY
      ขออภัยถ้าพิมผิดประการใด ถ้าไม่กระจ่างยากรู้เพิ่ม pm มาละกันคับ

Comment

อยากรู้วิธีเล่นเกม xbox ผ่าน external hdd คับ
        พอดีพี่ไปต่างประเทศเลยขอยืมเครื่องมาอะคับ
        พี่ผมบอกที่ใส่แผ่นมันเสียเปิดไม่ออก ให้เล่นผ่านhddเอา
        พอดีผมไม่เคยแตะxboxมาก่อนเลย= =
        รบกวนผู้รู้ด้วยคับ

ตั้งกระทู้ไว้ข้างล่างแล้วคับเหนไม่มีใครตอบขออณุญาติมาถามในนี้อีกทีคับ

Comment

Thank you

Comment

ถาม
            ถ้า tv full hd เล่นบน xbox ไม่กระตุกเหรอครับ

Comment

pm กลับไปแล้วคับ yeen1508

Comment

ยังไม่ได้รับเลยอะคับ

Comment

Originally posted by SerpentClan View Post
                  ถาม
                  ถ้า tv full hd เล่นบน xbox ไม่กระตุกเหรอครับ
                  ไม่เข้าใจคำถามคับ

Comment

ส่งมาทาง patcharayeen@gmail.com ก้ได้คับ

Comment

ขอถามครับ พอดีเครื่องผม LT+2.0 เล่นก็อปแต่ดับไปต่อเน็ต เข้า Online เกมเลยเล่นไม่ได้ผมเอาเครื่องไปแปลง RGH LT+3.0 มาเกมโอเคแล้วปกติดีครับ
                      แต่เวลาต่อเน็ตมันไม่่ได้ตลอดเลยครับ ลองหบายวิธีแล้วยังไงก็ไม่ได้ ยังไงๆ ท่านก็ชวยทีนะครับ

Comment

รบกวนมีคำถาม Xbox RGH ลง ฮาร์ดดิส ครับ

พอดีผมโหลดเกมมาแล้วไรท์ลงแผ่นแล้วอะครับ เกมคือ Dynasty Warriors 7 ภาคภาษาอังกฤษอะครับ

แล้วทีนี้ใส่แผ่นเข้าเครื่องไปจะลงเกมไปที่ HDD อะครับ แต่กดไปที่คำสั่งมันมีคำสั่งเดียวเลยอะครับ

คำสั่ง Play ไม่มีคำสั่ง Install ที่เอาไว้ลง HDD อะครับ ที่มันเป็นแบบนี้ที่ไม่มีคำสั่งให้ Install ลง HDD นี่ แก้ยังไงหรอครับ

หรือว่าแล้วแต่เกมอะครับ ^^ เกมอื่นลงได้หมดนะครับยกเว้นเกมนี้อะ ที่ไม่มีคำสั่ง Install จากแผ่น ลง HDD อะครับ มีแต่คำสั่ง Play game

Comment

ท่าน otheoneo1 คุณ BEG!TSU ตอบให้ในกระทู้ของท่านแล้วคับ

Comment

Originally posted by Schecter_N View Post
                            ขอถามครับ พอดีเครื่องผม LT+2.0 เล่นก็อปแต่ดับไปต่อเน็ต เข้า Online เกมเลยเล่นไม่ได้ผมเอาเครื่องไปแปลง RGH LT+3.0 มาเกมโอเคแล้วปกติดีครับ
                            แต่เวลาต่อเน็ตมันไม่่ได้ตลอดเลยครับ ลองหบายวิธีแล้วยังไงก็ไม่ได้ ยังไงๆ ท่านก็ชวยทีนะครับ
                            rgh ผมไม่เคยต่อเน็ตเลยขออภัยด้วยคับ

Comment

รบกวนหน่อยครับเครื่อง RGH ลง DLC ยังไงครับผมไม่เคยลงมาก่อนครับไม่มีความรู้พื้นฐานด้านนี้เลย

Comment

Working...
                              X