Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ PS3 ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จอไม่รองรับความละเอียดนี้ครับ ให้ปรับลดลงมาที่ 720P

ผมลองปรับแล้วนะครับมันไม่ยอมให้เปลี่ยนเลย ไม่รู้ทำไม มาตอนแรก มันก็ ติ๊กถูกมาให้หมดเลยครับ พอติ็กถูกออกให้เหลือ 720P มันก็ไม่ได้ครับพอกดออกมันก็จะเหมือนเดิมครับ

Comment

Originally posted by NasTaZiO7 View Post
      LBP2 สมัคร PlayStation Plus เอาจิ่ มีให้เล่นอยู่.. ผมเล่นทั้ง psv, ps3 ใช้ psn เดียวกัน.. เกมฟรี(ที่ไม่เคยเล่น)ตรึม xD
      LPB2 โหลดฟรีหรอครับ แต่ผมงงตรงสมัคร PSN นี่ละว่าต้องเลือกประเทศไหนยังไง ไม่รู้เลยจริงๆครับ

Comment

ตอนนี้แก้ จอ ได้ละครับ สงสัยอีกหน่อยนะครับ

1. PSN นี่ ถ้าผมสมัครแล้วเลือก Thailand ก็เท่ากับ ผมสมัคร PSN Thai ใช่ไหมครับ(แบบนี้ผมก็จะอยู่โซน 3 ใช่ไหมครับ)
        งงมาก หรือว่า ต้องเลือก HK อยากจะสมัครโซน 3 ใว้ก่อน งงว่า PSN Thai นี่มันโซนเดียวกับ HK ไหม เดี๋ยวค่อยสมัครโซนอื่นทีหลัง

2. ผมอยาก Format นะครับ แล้ว ถ้วย กับพวกที่ผมเซ็ตค่าใว้จะหายไปเลยใช่ไหมครับ(แบบว่าต้องเซ็ตใหม่)

3. เครื่องผม PS3 SuPer Slim 500 GB เล่นไปซักพัก เสียงดังมาก ปกติไหม(เวลาเอาแผ่นออกก็ยังดังอยู่)

4. ถ้า format เองนี่ต้องลงไรไหมครับ และผมสามรถอัพ FW เองได้ไหมครับ

5. God of war saga นะครับ ต้องใส่แผ่น 1 ก่อนไหมครับ ผมเล่นแต่แผ่น 2(ที่มีภาค 3 อย่างเดียว) เห็นมันให้ install ไรไม่รู้ เวลาเข้าไปแล้วจะมีให้เลือกภาคอ่ะ
        Last edited by Vichay; 18 Feb 2013, 11:53:02.

Comment

2. ผมอยาก Format นะครับ แล้ว ถ้วย กับพวกที่ผมเซ็ตค่าใว้จะหายไปเลยใช่ไหมครับ(แบบว่าต้องเซ็ตใหม่)

ค่าที่เซ็ตไว้ไม่หายครับ แต่ save Data Install ถ้วยถ้าไม่ต่อออนไลน์ซิงค์ถ้วยไว้ก่อนก็หายครับ(ถ้าออนไลน์สามารถซิงค์ถ้วยกลับได้)

3. เครื่องผม PS3 SuPer Slim 500 GB เล่นไปซักพัก เสียงดังมาก ปกติไหม(เวลาเอาแผ่นออกก็ยังดังอยู่)

เสียงพัดลมทำงานครับ ถึงจะบอกว่าร้อนน้อย แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะเย็นแบบ notebook ตอนไม่ทำอะไรเลย ปกติแล้วเครื่องคอลโซลความร้อนมันจะคงทีมากครับ ถ้าได้เล่นเกมแล้วร้อนมันจะระบายความร้อนเรื่อย ๆ ครับ

4. ถ้า format เองนี่ต้องลงไรไหมครับ และผมสามรถอัพ FW เองได้ไหมครับ

format แบบ Quick ไม่ต้องทำอะไรครับ ถ้าแบบ Full จะนานมาก อาจใช้เวลาเป็นวันและต้องเตรียม FW ตัวที่ใช้อยู่ใน แฟรชไดร์ฟ ไว้ครับ

5. God of war saga นะครับ ต้องใส่แผ่น 1 ก่อนไหมครับ ผมเล่นแต่แผ่น 2(ที่มีภาค 3 อย่างเดียว) เห็นมันให้ install ไรไม่รู้ เวลาเข้าไปแล้วจะมีให้เลือกภาคอ่ะ
          เข้าใจว่าแผ่น1 เป็นแผ่น ภาค 1 กับ 2 แบบ HD ครับ ภาคสามต้อง install Data ก่อนอยู่แล้วครับจะได้ไม่ต้องโหลดข้อมูลในแผ่นบ่อย ๆ

Comment

Originally posted by AnubisCross View Post

ค่าที่เซ็ตไว้ไม่หายครับ แต่ save Data Install ถ้วยถ้าไม่ต่อออนไลน์ซิงค์ถ้วยไว้ก่อนก็หายครับ(ถ้าออนไลน์สามารถซิงค์ถ้วยกลับได้)

เสียงพัดลมทำงานครับ ถึงจะบอกว่าร้อนน้อย แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะเย็นแบบ notebook ตอนไม่ทำอะไรเลย ปกติแล้วเครื่องคอลโซลความร้อนมันจะคงทีมากครับ ถ้าได้เล่นเกมแล้วร้อนมันจะระบายความร้อนเรื่อย ๆ ครับ

format แบบ Quick ไม่ต้องทำอะไรครับ ถ้าแบบ Full จะนานมาก อาจใช้เวลาเป็นวันและต้องเตรียม FW ตัวที่ใช้อยู่ใน แฟรชไดร์ฟ ไว้ครับ

เข้าใจว่าแผ่น1 เป็นแผ่น ภาค 1 กับ 2 แบบ HD ครับ ภาคสามต้อง install Data ก่อนอยู่แล้วครับจะได้ไม่ต้องโหลดข้อมูลในแผ่นบ่อย ๆ
            ครับ ขอบคุรมากๆครับ ตอนนี้ผมสมัคร PSN ไปละ เลือก Thailand แบบนี้ก็เท่ากับว่า ผมสมัคร PSN Thai ใช่ไหมครับ ค่าเงินมันเป็นบาทครับ และเท่ากับว่าเป็นโซน 3 ใช่ไหมครับ
            ผมมีแผ่น zone 1 ก็ไม่สามารถ โหลดของ PSN โซน 3 ได้ใช่ไหมครับ
            ถ้าผมสมัคร PSN plus 1 ปี จะสามารถโหลดเกมส์หรืออื่นๆ ได้แต่เฉาะโซน 3 ใช่ไหมครับ อยากเล่น LBP 2 ครับ

Comment

Originally posted by Vichay View Post
              ถ้าผมสมัคร PSN plus 1 ปี จะสามารถโหลดเกมส์หรืออื่นๆ ได้แต่เฉาะโซน 3 ใช่ไหมครับ อยากเล่น LBP 2 ครับ
              ใช่ครับ.. แต่ละโซนเกมฟรีมันจะต่างกันไปบ้างนะครับ โซน2 ยุโรป มี sleeping dog งี้ vanquish งี้.. โซนอื่นอิจฉา >3<

โซน1 darksiders จะให้มาทำไมใน steam ผมก่อมี.. 555+

Comment

อ้อเข้าใจะละครับ PSN thai นี่ มันก็เหมือนๆกับ Zone 2 EU ใช่ป่าวครับ Zone 2 JP , Zone 2 EU Zone 3 HK , Zone 3 thai

ผมสมัคร PSN thai ไปแล้ว ถ้าผมลบ USER ที่สมัคร จะมีอะไรหายมั้งครับ(พอดีมันมีเกมส์ที่มีถ้วยที่ผมไม่ต้องการนะครับที่ร้านลองเกมส์ให้เลยมีถ้วยที่ผมไม่ต้องการ)
                และจะสามารถเอา ID ที่ สมัครไปใช้กับ USER ใหม่ได้ไหมครับ

ปล.แนะนำวิธีใส่ที่อยู่ Zone 1 และ 2 JP หน่อยได้ไหมครับ จะสมัครอีก 2 Zone

Comment

Working...
                X