Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ PS3 ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ PS3 ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ที่ให้คำแนะนำกับผม

ตอนนนี้ซื้อเครื่องมาแล้วครับที่ Nadz เมื่อวาน อดใจไม่ไหวเลยไปจัดมาละ แต่ผมมีอะไรจะถามหน่อยครับ

ตอนนี้แก้ จอ ได้ละครับ สงสัยอีกหน่อยนะครับ

1. PSN นี่ ถ้าผมสมัครแล้วเลือก Thailand ก็เท่ากับ ผมสมัคร PSN Thai ใช่ไหมครับ(แบบนี้ผมก็จะอยู่โซน 3 ใช่ไหมครับ)
    งงมาก หรือว่า ต้องเลือก HK อยากจะสมัครโซน 3 ใว้ก่อน งงว่า PSN Thai นี่มันโซนเดียวกับ HK ไหม เดี๋ยวค่อยสมัครโซนอื่นทีหลัง

ตอนนี้ผมสมัคร PSN ไปละ เลือก Thailand แบบนี้ก็เท่ากับว่า ผมสมัคร PSN Thai ใช่ไหมครับ ค่าเงินมันเป็นบาทครับ และเท่ากับว่าเป็นโซน 3 ใช่ไหมครับ
    ผมมีแผ่น zone 1 ก็ไม่สามารถ โหลดของ PSN โซน 3 ได้ใช่ไหมครับ
    ถ้าผมสมัคร PSN plus 1 ปี จะสามารถโหลดเกมส์หรืออื่นๆ ได้แต่เฉาะโซน 3 ใช่ไหมครับ อยากเล่น LBP 2 ครับ
    Last edited by Vichay; 18 Feb 2013, 15:11:14.

Slimเก่าสวยกว่า(หลายคนว่างั้น)Super Slim บางกว่าร้อนน้อยกว่ากินไฟน้อยกว่า HDDใหญ่กว่าในราคาใกล้เคียงกัน
    ผมใช้จอ acer20นิ้วเล่นมาจนจอใกล้พังแล้วครับ
    ราคาแล้วแต่ร้านและของแถมครับผมหวดSuper Slimมาพร้อมGod Of War รวมภาค 9,800 บาทถ้วน
    ผมอุตรดิตถ์แต่ร้านแถวสั่งจากร้าน NAZ มาให้(บวกค่าส่ง200)
    ราคาเกมส์แต่ละโซนไม่เท่ากันครับ DLC บางอย่างก็ไม่เหมือนกัน แต่เครื่องเล่นได้ทุกโซนครับ ตอบได้แค่นี้แหล่ะ
    Final Fantasy XIII , Final Fantasy XIII-2 ตอบง่ายๆว่ามันคือภาคหนึ่งกับภาคสองนั่นแหล่ะ และกำล้งจะมีภาคสามออกมาด้วย

Comment

ถ้าไม่ติดความหรูเวลาดูดแผ่นย super slim จะกินไฟน้อยกว่าและร้อนน้อยกว่าครับ ได้ HDD ที่ใหญ่ด้วยเวลาโหลด Content ต่าง ๆ สบายมาก อีกอย่าง super slim จะได้ในความสดใหม่ด้วยครับ เครื่องพึ่งออกมาไม่นาน

ใช้จอมอนิเตอร์คอมได้ครับ แต่ต้องรองรับ HDCP นะ

Kill Zone 2(อยากเล่นมากที่สุดติดมาตั้งแต่ PS2) <<<<<< มี killzone trilogy รวมแพ็ค 1-3 เลยครับ
      Uncharted 1-3 <<<< นี้มีรวมแพ็คภาค 1-2
      God of War(ภาคใหม่ๆ) <<<< แนะนำซื้อ GOW saga เลย คุ้ม มี 1-2 HD ภาค 3 แล้วก็ chains of olympus และ ghost of sparta ครับ (สองอันหลังเอาของ PSP มาทำเป็น HD)
      Bleach : Soul Ignition
      Castlevania Lords of Shadow
      Dragon Ball Z : Ultimate Blast
      Naruto : Ultimate Ninja Storm 3(รอ ไม่รู้ออกยัง) <<<<< รอเหมือนกัน
      Final Fantasy XIII , Final Fantasy XIII-2(มันแตกต่างกันยังไงครับ) <<<< เนื้อเรื่องต่อกันเลยครับ จะมี FF13-3 มาอีกแล้ว =w=

เห็นว่ามีเกมจากการ์ตูนเยอะ ผมแนะนำ one piece pirate warriors อีกเกมละกัน ตอนนี้กำลังติดเลย ปกติผมเกลียดเกมแบบมุโซวมาก แต่ชอบวันพีช เลยเอามาเล่นดู สรุปว่าเฮ้ยมันดีกว่าที่คิด เล่นHard ก็ยากจริง ๆ ตอนนี้ผมยังไม่ผ่านคิซารุเลยครับ (เกาะชานบอดี้) ; w ;
      Last edited by AnubisCross; 14 Jan 2013, 19:30:55.

Comment

ไม่รอดู PS ตัวใหม่หรอครับ แว่วๆว่าจะเปิดตัวอยู่ละ

Comment

Originally posted by AV-fanboy View Post
          Slimเก่าสวยกว่า(หลายคนว่างั้น)Super Slim บางกว่าร้อนน้อยกว่ากินไฟน้อยกว่า HDDใหญ่กว่าในราคาใกล้เคียงกัน
          ผมใช้จอ acer20นิ้วเล่นมาจนจอใกล้พังแล้วครับ
          ราคาแล้วแต่ร้านและของแถมครับผมหวดSuper Slimมาพร้อมGod Of War รวมภาค 9,800 บาทถ้วน
          ผมอุตรดิตถ์แต่ร้านแถวสั่งจากร้าน NAZ มาให้(บวกค่าส่ง200)
          ราคาเกมส์แต่ละโซนไม่เท่ากันครับ DLC บางอย่างก็ไม่เหมือนกัน แต่เครื่องเล่นได้ทุกโซนครับ ตอบได้แค่นี้แหล่ะ
          Final Fantasy XIII , Final Fantasy XIII-2 ตอบง่ายๆว่ามันคือภาคหนึ่งกับภาคสองนั่นแหล่ะ และกำล้งจะมีภาคสามออกมาด้วย
          ขอบคุณครับ เข้าใจละ ได้ข็อมูลเพิ่ม ว่าแต่ร้าน NAZ นี่อยู่แถวไหนครับ รู้สึกชื่อนี้ดีได้ยินบ่อย

Originally posted by AnubisCross View Post
          ถ้าไม่ติดความหรูเวลาดูดแผ่นย super slim จะกินไฟน้อยกว่าและร้อนน้อยกว่าครับ ได้ HDD ที่ใหญ่ด้วยเวลาโหลด Content ต่าง ๆ สบายมาก อีกอย่าง super slim จะได้ในความสดใหม่ด้วยครับ เครื่องพึ่งออกมาไม่นาน

ใช้จอมอนิเตอร์คอมได้ครับ แต่ต้องรองรับ HDCP นะ

Kill Zone 2(อยากเล่นมากที่สุดติดมาตั้งแต่ PS2) <<<<<< มี killzone trilogy รวมแพ็ค 1-3 เลยครับ
          Uncharted 1-3 <<<< นี้มีรวมแพ็คภาค 1-2
          God of War(ภาคใหม่ๆ) <<<< แนะนำซื้อ GOW saga เลย คุ้ม มี 1-2 HD ภาค 3 แล้วก็ chains of olympus และ ghost of sparta ครับ (สองอันหลังเอาของ PSP มาทำเป็น HD)
          Bleach : Soul Ignition
          Castlevania Lords of Shadow
          Dragon Ball Z : Ultimate Blast
          Naruto : Ultimate Ninja Storm 3(รอ ไม่รู้ออกยัง) <<<<< รอเหมือนกัน
          Final Fantasy XIII , Final Fantasy XIII-2(มันแตกต่างกันยังไงครับ) <<<< เนื้อเรื่องต่อกันเลยครับ จะมี FF13-3 มาอีกแล้ว =w=

เห็นว่ามีเกมจากการ์ตูนเยอะ ผมแนะนำ one piece pirate warriors อีกเกมละกัน ตอนนี้กำลังติดเลย ปกติผมเกลียดเกมแบบมุโซวมาก แต่ชอบวันพีช เลยเอามาเล่นดู สรุปว่าเฮ้ยมันดีกว่าที่คิด เล่นHard ก็ยากจริง ๆ ตอนนี้ผมยังไม่ผ่านคิซารุเลยครับ (เกาะชานบอดี้) ; w ;
          ขอบคุณครับ ผมก็ไม่ได้ติดใจแบบฝาเปิดเท่าไไหร่ครับ เครื่องมันดูดสวยดีในความคิดผม แล้ว Content ต่าง ๆ นี่มันคืออะไรครับ แบบว่าโหลดมาฟรีใช่ไหมครับ ทำอะไรได้ครับ
          แล้วความจุ HDD นี่ ปกติถ้าใช้แผ่นแท้ HDD ก็ไม่ได้ใช้ใช่ป่าวครับ งั้น HDD นี่ก็เก็บได้หมด ยกเว้นเกมส์สินะครับ ผมเข้าใจถูกไหมครับ

Comment

Content ก็ไอ้พวก DLC เสริมต่าง ๆ ครับมีทั้งแจกฟรีและเสียตัง บางเกมมีชุดเปลี่ยน มีด่านให้เล่นเพิ่มอย่างเกม FPS บางเกมจะมีฉากให้โหลดเล่นเพิ่มในโหมด mutiplayer ประมาณนี้ละครับ

HDD PS3 เก็บทุกอย่างครับ
            Data install เกม save DLC
            OS ของตัว PS3
            บางเกมใช้ Data install เยอะมวากกกกกกก บางเกมใช้ 20-30 GB ก็มี เหตุที่มันเก็บเยอะ เพราะตัวบลูเรย์มันอ่านข้อมูลได้ช้ามากเลยต้องก็อบข้อมูเกมบางส่วนลง HDD ครับ
            เพราะงั้น HDD PS3 สำคัญมาก ถอดทิ้งนี้เปิดเครื่องไม่ได้เลยทีเดียว

Comment

Originally posted by AnubisCross View Post
              Content ก็ไอ้พวก DLC เสริมต่าง ๆ ครับมีทั้งแจกฟรีและเสียตัง บางเกมมีชุดเปลี่ยน มีด่านให้เล่นเพิ่มอย่างเกม FPS บางเกมจะมีฉากให้โหลดเล่นเพิ่มในโหมด mutiplayer ประมาณนี้ละครับ

HDD PS3 เก็บทุกอย่างครับ
              Data install เกม save DLC
              OS ของตัว PS3
              บางเกมใช้ Data install เยอะมวากกกกกกก บางเกมใช้ 20-30 GB ก็มี เหตุที่มันเก็บเยอะ เพราะตัวบลูเรย์มันอ่านข้อมูลได้ช้ามากเลยต้องก็อบข้อมูเกมบางส่วนลง HDD ครับ
              เพราะงั้น HDD PS3 สำคัญมาก ถอดทิ้งนี้เปิดเครื่องไม่ได้เลยทีเดียว
              ขอบคุณครับท่าน ที่มาแนะนำ ใว้เก็บเงินครบแล้วจะมาถามข้อมูลให้แน่ใจอีกทีครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by mathburn View Post
                ไม่รอดู PS ตัวใหม่หรอครับ แว่วๆว่าจะเปิดตัวอยู่ละ
                ได้ข่าวละครับแว่วๆ PS4 ว่าจะเปิดตัวกลางปี แบบนี้คิดหนักเลย แต่ก็เป็นแค่ข่าวละนะ

Comment

เปิดกลางปี น่าจะขายปลายปี อาจไปเน้นขายช่วงคริตมาสด้วย ไม่แน่ใจว่าจะรองรับเกม ps3 รึเปล่าด้วย ได้ยินว่าเปลี่ยน CPU

ถ้าไม่ใช้ cell ต่อก็จบกัน เล่น ps3 ไม่ได้ และนักพัฒนาเกมส่วนใหญ่บอกพัฒนาเกมบน CPU Cell ได้ยากมีแนวโน้มสูงที่จะเปลี่ยนเพื่อเอาใจนักพัฒนาครับ

ซื้อก่อนเล่นก่อนครับ ตามนั้น

Comment

Originally posted by Vichay View Post
                    ได้ข่าวละครับแว่วๆ PS4 ว่าจะเปิดตัวกลางปี แบบนี้คิดหนักเลย แต่ก็เป็นแค่ข่าวละนะ
                    อยากเล่นก็ซื้อไปเถอะครับ เครื่องรุ่นใหม่เปิดตัวก็ค่อยวางแพลนอีกที

ถ้าคิดจะซื้อทีเดียวแล้วเล่นยาวๆ 4-5 ปีไปเลยนี่ก็ต้องคิดเยอะหน่อยอย่างที่ คห.ด้านบนบอก, ส่วนผมมีแพลนไว้ในใจเรียบร้อยแล้วก็ไม่ติดขัดอะไรละ ซื้อเลย

แล้วก็เพิ่งซื้อมาเล่นเมื่อไม่กี่วันนี่เอง.. เพราะข่าวจะมีเครื่องรุ่นใหม่เนี่่ยแหละ เอามาเล่นเกม ex ที่ไม่เคยเล่นของ ps3 ให้มันครบๆไปซะ แค่นั้น

อยากเล่นก็ซื้อ.. แค่นั้นจริงๆ

Comment

ได้เงินมาละครับ กะว่าจะไปซื้อที่ร้าน NADZ ที่ดิจิตอลเกตเวย์นะครับ แต่ช่วงนี้ใกล้สอบละเลยยังไม่มีเวลาไปซื้อ เลยอยากจะถามอีกสักหน่อยนะครับ
                      1.ช่วยดูให้ทีครับว่าจอคอมผมเล่น PS3 ได้ไหมครับ ตัวนี้ LED 20'' SAMSUNG S20B300BSV/XT (DVI, B) / Free DVI Cabl กลัวมันไม่ลองรับ HDCP (อยากจะใช้แก้ขัดไปก่อน)
                      2.ถ้าข้อ 1. ไม่ได้ กะว่าจะซื้อ TV LCD-LED 32" ไปเลยนะครับ งบไม่เกิน 8 พัน เลยอยากจะขอคำแนะนำหน่อยนะครับ เอาแบบ FUll HD รองรับ 3D ด้วยก็จะดีมากครับ(แต่คงไม่ได้)
                      3.เน้นเล่น PS3 เป็นหลักนะครับ เอา LED หรือ LCD ดีครับ
                      4.ถ้าเพิ่มเงินอีกไม่มากแล้วได้ของดีๆเลยก็แนะนำทีครับ
                      5.TV แบบนี้สามารถดูช่องปกติได้ใช่ไหมครับ ช่อง 3 5 7 9 จาก จาน(กลัวภาพมันไม่ชัด)
                      6.เดี๋ยวมีข้อสงสัยอะไรจะกลับมาถามอีกนะครับ ขอรบกวนด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

เรื่อง PS4 ผมว่าอย่าไปคิดมากเลย ทางด้านเกมส์บน PS3 มี exclusive หลายเกมส์อยู่แล้ว แล้วไหนจะเกมส์ที่ยังไม่ออกจำหน่ายอย่าง Last of us หรือ GTA5 ไม่ใช่ว่า PS4 ออกมา PS3 จะตายไปในทันทีซักหน่อย ไม่ต้องกลัวว่าไม่คุ้มหรอก

Comment

Originally posted by Salim123 View Post
                          เรื่อง PS4 ผมว่าอย่าไปคิดมากเลย ทางด้านเกมส์บน PS3 มี exclusive หลายเกมส์อยู่แล้ว แล้วไหนจะเกมส์ที่ยังไม่ออกจำหน่ายอย่าง Last of us หรือ GTA5 ไม่ใช่ว่า PS4 ออกมา PS3 จะตายไปในทันทีซักหน่อย ไม่ต้องกลัวว่าไม่คุ้มหรอก
                          แล้วช่วยแนะนำจอได้ไหมครับ ตามเรป 11 เลยครับ ไม่อยากซื้อเครื่องมาแล้วเล่นยังไม่ได้นะครับ ตัดสินใจแล้วว่าจะซื้อ PS3 Super Slim 500 GB ครับ แต่ติดตรง จอครับ รบกวนช่วยตอบเรป 11 ทีนะครับ

Comment

TV LCD-LED 32"รุ่นไหนก็แล้วแต่ชอบเลย

Comment

ผมเปลี่ยนใจละ ใช้จอคอมไปก่อนดีกว่า แล้วเดี๋ยวค่อยเก็บเงินซื้อทีวีเจ๋งๆสักเครื่อง
                              ถ้าต่อจอคอมเสียงมันจะไม่ออก เราต้องเอาสาย AV ไม่ต่อกับลำโพงใช่ไหมครับ แต่ลำโพงผมมันไม่มี AV มันเป็นสายเสียบแบบหูฟังอ่ะครับ
                              แบบนี้ผมต้องซื้อลำโพงใหม่ใช่ไหมครับ พอจะมีตัวแปลงอะไรแนะนำไหมครับ

Comment

Working...
                              X