Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ PS3 ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันมีตัวแปลงครับ สาย mini to rca น่าจะชื่อนี้มีคน ทำอยู่ในOCZนี้ละ ลองหาดูครับ

ปล.ถ้าจอคอมมีช่องเสียงout และจอคอมมีช่องHDMI ต่อHDMIแล้วเอาสายลำโพงคอมหรือหูฟังที่เสียบกับคอมทั่วๆไปต่อตรงช่องเสียงOUTหลังจอได้เลย ผมก็ต่อแบบนี้อยู่

Comment

ประมาณนี้ครับ ค่าเสียหายไม่เกิน 50 บาท ตามร้านช่างทั่วไป

Comment

Originally posted by HEROES999 View Post
        มันมีตัวแปลงครับ สาย mini to rca น่าจะชื่อนี้มีคน ทำอยู่ในOCZนี้ละ ลองหาดูครับ

ปล.ถ้าจอคอมมีช่องเสียงout และจอคอมมีช่องHDMI ต่อHDMIแล้วเอาสายลำโพงคอมหรือหูฟังที่เสียบกับคอมทั่วๆไปต่อตรงช่องเสียงOUTหลังจอได้เลย ผมก็ต่อแบบนี้อยู่
        เอ่อ ขอโทษครับ ผมบอกไม่เคลีย ลำโพงผมมันไม่มีรูเสียบอะไรเลยครับ AV ไม่มี รูเสียบแบบหูฟังก็ไม่มี มีแค่สายของลำโพงสองเส้นคือ เส้นที่เอใว้เสียบปลั๊ก กับ เส้นที่เอาใว้ต่อกับเมนบอดคอม(ที่เสียบมันเป็นแบบหูฟัง) ที่ผมหาข้อมูลอยู่นะครับ

1.เอาสาย AV ต่อ PS3(สายของมันเอง)

2.เอาสาย av ต่อกับตัวนี้ mini rca(มั้งเรียนไม่ถูก)

3.เอา rac เมื่อกี่ต่อกับ ตัวนี้ ผมไม่รู้ว่ามันมีไหม มันชื่ออะไร แต่ในความคิดผมมันน่าจะเป็นตัวนี่เอาให้มันทั้งสองด้านมีรู 2 ด้านเลย ย้ำนะครับผมไม่รู้ว่ามีไหม ตรงนี้แหละที่อยากถาม

4.เสร็จแล้วเอาตัวเมื่อกี่ต่อกับลำโพง ลำโพงของผมเป็นตัวนี้ครับ กากๆ ไม่มีรู AV ไม่มีรูเสียบหูฟัง แต่ตัวมีสายแบบที่เสียบหูฟังครับ

งงไหมครับ เรื่องของเรื่องมันอยู่ที่ข้อ 3. ไม่มรู้ว่ามันจะมีไหม ที่เหลือผมมีข้อมูลหมดละ
        ส่วนเครื่อง PS3 รอซื้อชุด GOd of War ช่วงมีนา สอบเสร็จพอดี ของขวัญปิดเทอมไปเลย ยังไงก็ช่วยดูทีรับ

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by AnubisCross View Post
          [ATTACH=CONFIG]2144407[/ATTACH]

ประมาณนี้ครับ ค่าเสียหายไม่เกิน 50 บาท ตามร้านช่างทั่วไป
          ตอนที่ท่านโพสผมกำลังพิมพ์เลย ยังไงก็ขอบคุนครับ สายที่หัวสีเขียวนี่ลำโพงใช่ไหมครับ

Comment

แม่นแล้ว ใช้มาตั้งแต่คอมเครื่องแรก เปลี่ยนไปสามเครื่องมันยังไม่พังให้เลย

Comment

แบบในรูปนั้นผมยังมีอยู่1ตัวเลยผมไปตบมาจากคอมชุดประกอบของโรงเรียนที่ผมไปสอน มันแถมไอ้ตัวแปลงมาให้ด้วยเครื่องละ1อันไว้กรณีต่อออกลำโพงนี้ละ ผมเลยถือโอกาศจิกมา1อัน55 แต่ของผมเป็นสายที่ใช้อยู่ปัจจุบันเป็นแบบสายยาวอีกด้านนึกเป็นหัวRCA อีกด้านเป็นหัวต่อลำโพงคอม หรือหูฟังที่ต่อกับคอมทั่วไป ไม่ต้องต่อหลายท่อนแบบข้างบน

Comment

แนะนำให้ซื้อที่สามารถเคลมได้ภายในประเทศ ถ้าซื้อบางร้านราคาถูกจริงแต่เมื่อเวลาเสียต้องส่งไปซ่อมต่างประเทศจะมีค่าใช้จ่ายประมาณพัยกว่าบาท และเมื่อซื้อเครื่องมาลองเทสทุกอย่างให้หมดเปิดค้างไว้เป็นวันๆไปเลย ก็ 7 วันเปลี่ยนเครื่องใหม่นี่เนอะ แล้วถ้าสนใจเกมก็อดออฟวอท 1-2 ผมขายให้ในราคา 500 บาท แผ่นไม่มีรอยเลย ติดต่อมาได้นะครับ ถือโอกาสขายของด้วย ^^
                แล้วทีวีผมแนะนำร้าน แสงชัยที่ตลาดอมร แยกมหาวิทยาลัยเกษตรถูกไม่แพงเลือกผ่อนได้ 6-10-12 ลองเช็คราคาดูก่อนก้อดีนะครับ

Comment

Originally posted by brisinger View Post
                  แนะนำให้ซื้อที่สามารถเคลมได้ภายในประเทศ ถ้าซื้อบางร้านราคาถูกจริงแต่เมื่อเวลาเสียต้องส่งไปซ่อมต่างประเทศจะมีค่าใช้จ่ายประมาณพัยกว่าบาท และเมื่อซื้อเครื่องมาลองเทสทุกอย่างให้หมดเปิดค้างไว้เป็นวันๆไปเลย ก็ 7 วันเปลี่ยนเครื่องใหม่นี่เนอะ แล้วถ้าสนใจเกมก็อดออฟวอท 1-2 ผมขายให้ในราคา 500 บาท แผ่นไม่มีรอยเลย ติดต่อมาได้นะครับ ถือโอกาสขายของด้วย ^^
                  แล้วทีวีผมแนะนำร้าน แสงชัยที่ตลาดอมร แยกมหาวิทยาลัยเกษตรถูกไม่แพงเลือกผ่อนได้ 6-10-12 ลองเช็คราคาดูก่อนก้อดีนะครับ
                  ขอบคุณมากๆครับ ที่มาแนะนำ ผมว่าจะไปซื้อที่ Nadz เองเลย แต่ผมจะซื้อ PS3 อันนี้ครับ http://www.rakgames.com/year2/content/console/1307.html ขายประมาณมีนา เลยยังไม่ได้ไปซื้อครับ คงสอบเสร็จพอดีครับ

Comment

Originally posted by Vichay View Post
                    ขอบคุณมากๆครับ ที่มาแนะนำ ผมว่าจะไปซื้อที่ Nadz เองเลย แต่ผมจะซื้อ PS3 อันนี้ครับ http://www.rakgames.com/year2/content/console/1307.html ขายประมาณมีนา เลยยังไม่ได้ไปซื้อครับ คงสอบเสร็จพอดีครับ
                    พวกชุดพิเศษแบบนั้นแนะนำให้ไปถามที่ร้านจะดีกว่าครับ ส่วนใหญ่จะต้องจองครับ จากนั้นถ้าเหลือก็จะมาวางขาย เพราะมันแพงให้สั่งมาสต็อกเยอะๆคงไม่ใช่เรื่อง - -

Comment

ทุกวันนี้ ผมยังอยากซื้อ PS2 เลยครับ
                      อยากเอามาเล่นตั้งหลายเกม ถึงจะเล่นบน Emu ได้ก็นะ

PS3 หมดความอยากได้ไปเยอะ ตั้งแต่ FF14 พัง
                      เพราะกะจะซื้อมาเล่น FF14 บน PS3

Comment

nadz เคลมก็ส่งต่างประเทศนะครับ เสร็จพันกว่าบาท แต่บริการร้านเค้าก็ดีนะ ครับ แล้วก้อ ถ้าซื้อมาแล้ว เกม god of war ภาคใหม่เล่นเบื่อแล้ว ขายต่อผมก็ได้นะครับ

Comment

Super Slim กับ Slim เรื่องใครกินไฟหรือร้อนน้อยกว่ามากกว่ากันผมไม่รู้นะครับ
                          แต่ที่ถามกับทางช่างที่ร้าน NADZ เค้าก็บอกผมว่ามันสเปคเดียวกัน
                          ต่างแค่บอดี้กับความจุของเครื่องเท่านั้น..ส่วนตัวชอบ Slim มากกว่าอ่าครับ
                          อึดทน..ขนาดคนบ้าเล่นเกมอย่างผมใช้งานหนักๆเครื่องเก่าที่ซื้อมา 2-3 ปีเเล้วยังไม่มีอาการอะไรเลย
                          ร้านที่ซื้อแถว รังสิต ผมไม่ไว้ใจร้านไหนเลยครับผมก็อยู่ ปทุมธานี แต่ไปซื้อที่ร้าน NADZ แถวสยามนู้นเลย
                          แถวรังสิตมันขายของแพงครับอย่าไปซื้อมันเลยดูแค่แผ่นเกมก็ขายแพงกว่าชาวบ้านเค้าเยอะครับ
                          อีกอย่างเครื่องก็แพงกว่าที่อื่นเยอะแถมไม่ใช่เครื่องศูนย์ SONY ไทยซะหน่อยเวลามีปัญหาหลัง 7 วัน
                          ผมว่ามันก็ไม่ต่างจากที่อื่นหรอกครับเรื่องส่งเคลมหรืออะไรต่างๆก็ว่าไป

Comment

ซื้อเครื่องมาแล้วครับที่ Nadz เมื่อวาน อดใจไม่ไหวเลยไปจัดมาละ แต่ผมมีอะไรจะถามหน่อยครับ

1. จอผมใช้ได้ดีมากครับ จอคอม ดันปรับ Full HD ได้ซะงั้น แต่มันจะชอบขึ้นว่า Not optimum Mode ที่หน่าจออ่ะครับ ไม่เกี่ยวกับเครื่องเกมส์นะ มีวิธีทำให้มันไม่ขึ้นไหมครับ
                            2. ช่วยบอกวิธีสมัคร PSN ได้ไหมครับ แบบว่าต้องสมัครมันทุก Zone เลยไหมครับ
                            3. ต้องการเกมส์ Little Big Planet 1 หรือ 2 ก็ได้ครับ มีใครพอจะขายไหม

Comment

1. จอผมใช้ได้ดีมากครับ จอคอม ดันปรับ Full HD ได้ซะงั้น แต่มันจะชอบขึ้นว่า Not optimum Mode ที่หน่าจออ่ะครับ ไม่เกี่ยวกับเครื่องเกมส์นะ มีวิธีทำให้มันไม่ขึ้นไหมครับ
                              จอไม่รองรับความละเอียดนี้ครับ ให้ปรับลดลงมาที่ 720P

2. ช่วยบอกวิธีสมัคร PSN ได้ไหมครับ แบบว่าต้องสมัครมันทุก Zone เลยไหมครับ
                              กดสมัครใน ps3 ได้เลยครับ

3. ต้องการเกมส์ Little Big Planet 1 หรือ 2 ก็ได้ครับ มีใครพอจะขายไหม

Comment

LBP2 สมัคร PlayStation Plus เอาจิ่ มีให้เล่นอยู่.. ผมเล่นทั้ง psv, ps3 ใช้ psn เดียวกัน.. เกมฟรี(ที่ไม่เคยเล่น)ตรึม xD

Comment

Working...
                                X