Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง XBOX 360 SLIM กับ PS3 SLIM อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่เป็นไรน่าขุดมาเป็นความรู้ อิอิ เผื่อใครอยากถามคำถามเดียวกัน ส่วนตัวผมเลือก PS3

Comment

PS3 ด้านมืดต้องซื้อเครื่องรุ่นไหนอะไรยังไงแนะนำหน่อยครับว่าจะลองเล่นดูเพราะชอบเกมส์ executive ของPS3 อะคัรบ

Comment

ผมเป็นคนนึงที่ผ่านมือทั้ง 2 เครื่อง โดยเอามาเล่นเกมเฉพาะของแต่ละเครื่อง ที่ไม่ออกให้กันและกัน
        ด้าน PS3 ผมว่ามีดีที่ Bluray แต่ถ้าเอามาเล่น แท้ไม่ต้องพูดถึงค่าตัวแผ่น แต่สายมือก็แจ่มไม่น้อย ยิ่งบางเกมในการเล่นออนไลน์
        ส่วน Xbox โดยส่วนมากก็เอามาเล่น แผ่นBackup อยู่แล้ว มีค่าตัวที่ถูก และยังไงเกมฮิตๆก็ยังทำให้ทุกค่ายอยู่แล้ว แต่ออนไลน์ลำบากโดนแบน นั้นนู้นนี่
        ด้านกราฟฟิกผมให้เสมอกัน ส่วนความคงทนผมให้ ps3:9 / Xbox:7

แต่พูดถึงความเป็นจริง คือ งบ 12000 ผมแนะนำให้จับ ps3มือ2สายมืดครับ คุ้มไม่ค่อยเข้าเนื้อ ถ้า xbox ผมว่าส่วนต่างลูกเล่น(ซอฟแวร์)กับการนำมาเล่น ก็อป ผมว่าแพงกว่า ps3(แพงกว่าพวกค่าแปลงให้เล่นก็อปแต่ps3แทบไม่ต้องแกะเครื่องหรือเปลี่ยนอะไรเลย) และอีกอย่างผมสังเกต เว็บนอกให้ความสำคัญกับการ Hack ระบบ ps3 อยู่เรื่อยๆ อนาคตน่าจะคุ้มกว่า ส่วน Xbox ค่าตัวในการเล่นแท้ที่เมืองนอกไม่เข้าเนื้อเหมือน ps3 เพราะแพงนักเค้าเลยลุม Hack กันมั้งนะ ฮิฮิ

Comment

สำหรับผมถ้าให้เลือกเพียงหนึ่งเดียวผมเอาps3ครับ เพราะว่าเกมEX มาทางฝั่งญี่ปุ่น
          ซึ่งถูกใจผมมากกว่า JRPGนี่บาน เกมมัลติอีกเพียบถึงบางเกมภาพจะด็อปกว่าXBOX
          ก็ยังโอเคถ้าไม่ได้เสพภาพอะไรมาก

ส่วนXBOX มองเป็นตัวเลือกถัดไป อยากเล่นเกมมัลติแบบประหยัดเงินในกระเป๋า ก้เอาอีกเครื่องนึง
          ไปเลยไว้เล่นมัลติแต่บอกตรงๆXBOXมันมีแต่เกมฝั่งมะกันเยอะจริงแนวมุมมองบุคคลที่1อย่างเยอะ
          อันนี้ไม่ค่อยถูกใจผมเท่าไหร่ ซื้อมาเล่นแต่มัลติ เกมEXของเครื่องนี้แทบไม่ได้เล่น

จอยถึงใครจะบอกว่าถนัดแต่ผมไม่นะ ผมว่ามันใหญ่เกินไปไม่ค่อยหมาะมือเท่าไหร่ เล่นนานๆแล้วปวด
          มือ ไม่เหมือนของps3ที่จับได้นานและเบากว่า แต่แบตps3 หมดไวกว่าถ่านของxbox แถมถ้าหมดต้องชาต
          ใกล้จออีก เซงเล็กน้อย

Comment

Working...
          X