Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง XBOX 360 SLIM กับ PS3 SLIM อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง XBOX 360 SLIM กับ PS3 SLIM อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ผมมีงบอยู่ประมาน 12000 อยากได้เกมคอนโซลสักเครื่อง ไม่ทราบว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน (เล่นเกมแนวฮารดคอร์ครับ)

ดูเกมส์ที่เล่นเลยครับ พวกเกมส์ที่ลงเฉพาะเครื่อง อยากเล่นเกมไหนก็เลือกเครื่องนั้น ทั้งสองเครื่องมีเกมส์น่าเล่นทั้งนั้น ส่วนตัวผมถูกใจเกมส์exclusiveจากโซนี่มากกว่า ของเขาเด็ดจริงทุกเกมส์

Comment

น่าเน้นเล่นหนัง blu-ray + exclusive แนะนำ ps3 ครับ แต่ถ้าเล่นเกม Multi (เกมที่ลงให้ทั้ง ps3/xbox) แนะนำ xbox ดีกว่าครับ... จะเลือกเครื่องเกมให้ดูที่เกมที่อยากเล่นครับ แต่ตามเรปบนเกม ex จาก sony เด็ดกว่า xbox เยอะครับ...

Comment

ตามที่หลายท่านบอกครับ ดูที่เกม Exclusive เป็นหลัก เราชอบทางฝั่งไหนมากกว่าก็ไปฝั่งนั้นครับ ส่วนตัวผมเลือก Xbox ครับ เพราะว่าระบบ Multi ดีครับ ระบบ Xbox LIVE มันทำให้เครื่อง Xbox เป็นอะไรที่มากกว่าเครื่องเกมครับผม ทีนี้ก็แล้วแต่ชอบล่ะครับ เกมมันก็เหมือน ๆ กัน อย่าไปคิดมากครับ

Comment

มีทั้ง 2 เครื่องครับ เกม Multi ผมก็เล่นใน PS3 ทั้งๆที่ภาพบางเกม XBOX ทำได้สวยกว่า เหตุผลก็คือผมไม่ถนัดจอย Xbox - -*

สนใจข้อมูล PS3 PM สอบถามได้ครับ

Comment

ถ้าเกมส์ Multi(เกมส์ที่เล่นได้ทั้ง2เครื่อง)ไป Xbox360
            ถ้าเกมส์ Exclusive(เกมส์ชูโรงของคอนโซลนั้นๆ) ก็ Playstation3 ครับ เมพขิงๆ

ปล.Playstation3 เป็นเครื่องเล่นหนัง Blu-ray disc ได้แบบชิลๆเลยนะครับ ผมใช้ประจำ

Comment

ผมว่า น่าจะ ps3 มันมี เกม GoD of war อ่ะ (55+) แบบว่า บ้าเกมแนวนี้(เกม ของ ps3 ดีสุดล่ะ)แถมไม่มีปัญหา เรื่องเครื่อง ด้วยเพราะผม เป็นคนที่แบบเล่นทั้งวันทั้งคืน เคยเปิดเครื่องไว้3-4 วัน ก็ไม่เปนไร (ลืมปิด) แถมเล่น แผ่น Blu-ray ได้ จอยจับถนัดกว่า Xbox360 อยู่ น่ะ ไปเล่นจอแบนภาพสวยมาก (HDMI) ถ้าเล่นจอธรรมดาตัวหนังสือจะไม่ค่อยเห็น (AV)
              แนะนำ ps3 ๆ

Comment

ในตอนนี้แนะนำ ps3 อีกเสียง Sony ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอน

แต่ Xbox มีเครื่องใช้ บลูเรย์เมื่อใหร่ว่ากันอักที

Comment

ถ้าเน้นเกมส์แนวมันส์ๆต้อง xbox360 เลยครับ เกมส์ออกถี่มาก 1 เดือนออก 5-10 เกมส์ หรืออาจจะมากน้อยกว่านั้นโดยประมาณ จนผมเล่นไม่ทันอะึครับ แผ่นดองใว้เต็มห้องเลย..... แต่ละเกมส์ดีๆทั้งนั้น แต่ถ้าซื้อ xbox แนะนำให้ซื้อฮาตดิส มาด้วยนะครับ บางเกมส์มันให้ลงโปรแกรมด้วย อย่างเช่น BF3 ไห้ซื้อฮาตดิสมาเผื่อใว้ด้วยครับ ส่วน PS3 เหมาะสำหรับคนเล่น ดูหนังบลูเรย์ และแผ่นแท้เท่านั้น แนะนำไห้ต่อ Online ครับ ถ้าโหลดเกมส์แบบเุถื่อนหรือทำการเจลเบรกมาเล่นเอาใน PS3 คงจะไม่คุ้มเท่ากับ xbox เลย ซื้อแผ่นสะสมดีกว่าทุกวันนี้แผ่น xbox ราคาถูกมากๆ 60-80 บาทเอง แผ่นตรู๊ดดดดด......!!! เพราะผมลองซื้อมาเล่นทั้ง 2 เครื่องดูแล้วครับ

PS3 : ข้อดี เกมส์ดีๆก็มีเยอะเช่น God of war 3 - uncharted 3 แนวบู๊ๆพวกนี้น่ะ เล่นเซิฟนอกแบบ online ไม่่ค่อยกระตุก แต่ถ้าเครื่องไปเจลเบรกละก็... ผมว่าไม่คุ้้มเลยถ้าจะเล่นออฟใลท์ อย่่างเดียว แล้วก็จอย PS3
                  จะถนัดมือกว่า Xbox360 การอ่านแผ่นหนังบลูเรย์ เหมาะสำหรับคนงบเยอะ

PS3 : ข้อเสีย ราคาแผ่นแท้แพง ปัญหาอาการจอฟ้า (คล้ายๆกับไฟแดง xbox360 รุ่นบอร์ดโฟคอนนั้นเหละ ) แต่มีโอกาศเกิดน้อย อุปกรณ์ PS3 แพงกว่า XBOX360 นึดนึง จอย Ps3 ไช้แบตในตัว ตอนแบตหมดโคตรเซง
                  มันเปลี่ยนถ่ายชาตแบบไม่ได้เหมือน xbox360

Xbox360 : ข้อดี ของรุ่นใหม่ตัวเครื่องสีดำ ตั้งแต่มันเปลี่ยนมาใ้ช้บอร์ดเจสเปอร์ ก็ไม่มีปัญหาไฟแดงอีกเลย และแถมยังเสียบแฟรตไดท์ ฟังเพลงในขณะเล่นเกมส์อยู่ได้ (อันนี้ผมทำบ่อย) หรือดูหนัง DVD แผ่นก๊อปได้สบาย แผ่นแท้ DVD ไม่ได้นะครับ ผมลองเช่าหนังจากร้านมาลองดู ต้องแผ่น Copy เท่านั้น !!! แล้วก็การโอนถ่ายไฟล์ ทำได้สะดวกมากๆ แล้วแถมเกมส์ก็ออกมาถี่มากจนเล่นแทบไม่ใหว

xbox360 : ข้อเสีย ถ้าต่อแบบ online เสียรายเดือนแพงซิบ.....!!! จอยใหญ่ไป บางครั้งถ้าซื้อแผ่นมาึคนใรท์ทำไม่ค่อยดี บางทีจะขึ้น Game Error ระหว่างเล่นทำไห้เสียอารมณ์ แต่ว่าัมันก็เล่นจบได้ ถ้ากลับไปเล่นต่อก็ไม่มีปัญหา และตรงช่องระบายความร้อน มันจะเป็นระบายที่ใหญ่มากเหมือนกับ PC เลย ฝุ่นชอบเข้าไปจับในนั้น ต้องค่อยทำความสะอาดบ่อยๆ
                  Last edited by Estemmer; 4 Mar 2012, 09:14:30.

Comment

เอางี้ดีกว่า
                    จะเล่นแผ่นแท้ หรือก็อป

Comment

PS3 แบตหมด ก็เอาสายมาต่อกับเครื่องนั่งเล่นเลยครับ ถ้านั่งใกล้ๆอย่างจอคอม ส่วนถ้าทีวี 42"+ ตัวใครตัวมันเด้อ

Comment

แล้วก็จอย PS3
                        จะถนัดมือกว่า Xbox360 ไม่จริงอะจอยxboxจับถนัดมากไม่เมื่อยปุ่มlt rt ก็ดีกว่า l2 r2 อีกไม่หลุดมือนี่ถ้าเล่นเกมยิงps3อยากจะบ้าตายปาจอยทิ้ง

Comment

ชอบจอย xbox เหมือนกันจับถนัดมือดี แรกๆอาจจะยังไม่ชิน ต้องลองใช้ไปซักพักครับ

Comment

ทั้งคู่เลยครับ ลองเล่น PS3 มา ก็ บอกได้ว่า เหมือน XBOX 360 เพราะ เกมส์ก็เหมือนๆกัน (ถ้าตัด Bluray ออกไป)

PS3 กินขาด ! เรื่อง Exclusive Games

XBOX กินขาด ! เรื่อง Kinnect

ตัวใดตัวหนึ่ง ก็ อยู่ได้อีกนาน ><"

Comment

12000.- เก็บอีกสัก 2000-3000 สิคับ
                              แล้วก้อสอยมันสองเครื่องเลย ไม่ชอบเครื่องไหนก้อปล่อยไปซะ
                              555+

ไม่ได้กวนนะ แต่ว่ามันทำได้จริง ๆ

Comment

Working...
                              X