Announcement

Collapse
No announcement yet.

PS3 Darkside วิธีลง Custom Firmware 3.55 คุรก็ทำได้ง่ายนิดเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จ๊ากๆๆๆ คุณ ethan ที่จริงโทรหาผมได้เลยครับไม่ต้องเกรงใจ ลูกค้าผมยังไงก็บริการตลอดอยู่แล้วไม่ต้องเกรงใจครับ

การถอด ext.HDD ออกมา ถ้าใส่กลับเข้าไปใหม่ต้องลง FW ใหม่ครับที่จจริงเกมจะไม่หายถ้าไม่ไปสั่ง format มัน

การที่ HDD ใน internal เต็ม ถอดออกมาเพื่อก็อปปี้เกมออก ทำไม่ได้นะครับ เพราะคอมพิวเตอร์กับ PS3 มันมองไม่เห็นกัน พอเอา int PS3 ไปใส่คอมมันจะไม่รู้จักและต้อง format ก่อน

น่าจะเป็นสาเหตุที่เกมของคุณ ธเนศธาร หายนะครับ การโอนถ่ายเกมทำได้จาก Multiman ได้เลยครับ มี external HDD ตัวเดียวก็จบเลย

มีข้อสงสัยโทรถามได้เลยนะครับห้ามเกรงใจ

พีท คุณพระช่วย

Comment

แล้วถ้าในเครื่องผมเป็น cfw 3.55 แต่เป็นตัว Rebug (ที่ผมเคยคุยกับพี่ทาง msn ว่าเล่น Uncharted 2 ค้างตรงหน้าจอโหลดมีดหมุนๆ)

ผมต้องลง Ofw 3.55 ก่อน แล้วค่อยลง Kmeaw ตามวิธีทำหน้าแรก

หรือว่า ผมลง Kmeaw ทับตัว Rebug ได้เลยครับ

แล้ว การลง Fws จะทำให้เกมส์หรือไฟล์เซฟเกมส์ต่าง ๆ ใน in Hdd หายไปรึเปล่าครับผม

อีกซักนิด การลง Fws ใหม่ จำเป็นต้องลบ multiman แล้วลงใหม่ด้วยมั้ยครับ หรือว่าไม่ต้องลบก็ได้

Comment

เป็นบทเรียนครับ พอดีไม่อย่ากรบกวนด้วยนะครับ พอดีผม backup ข้อมูลใน internal HDDไว้แล้ว ก๊อปผ่าน Multiman มันช้าๆชอบกลนะครับ เลยคิดพิเรณ ไปหน่อยถอด HDD มาก๊อปน่าจะเร็วกว่า ตอนนี้เกมกลับมาหมดแล้วครับ เด๋วค่อยๆๆ ก๊อปเกมบางเกมออก แล้วค่อยลบออก เวลา restore ใช่เวลาพอๆๆกะ backup เลยนะครับ มีวิธีเร็วกว่านี้มั๊ยครับ เออ..ผมถามหน่อยสิครับ Multiman ของคุณ พีทที่ลงให้เวอร์ชั่นอะไรครับ ไม่รบกวนแล้วครับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
          แล้วถ้าในเครื่องผมเป็น cfw 3.55 แต่เป็นตัว Rebug (ที่ผมเคยคุยกับพี่ทาง msn ว่าเล่น Uncharted 2 ค้างตรงหน้าจอโหลดมีดหมุนๆ)

ผมต้องลง Ofw 3.55 ก่อน แล้วค่อยลง Kmeaw ตามวิธีทำหน้าแรก

หรือว่า ผมลง Kmeaw ทับตัว Rebug ได้เลยครับ

แล้ว การลง Fws จะทำให้เกมส์หรือไฟล์เซฟเกมส์ต่าง ๆ ใน in Hdd หายไปรึเปล่าครับผม

อีกซักนิด การลง Fws ใหม่ จำเป็นต้องลบ multiman แล้วลงใหม่ด้วยมั้ยครับ หรือว่าไม่ต้องลบก็ได้
          ลงทับไปได้เลยครับ เซฟต่างๆไม่หายครับ MM ไม่ต้องลบครับ แต่อาจจะต้องลงใหม่

Originally posted by ethan18 View Post
          เป็นบทเรียนครับ พอดีไม่อย่ากรบกวนด้วยนะครับ พอดีผม backup ข้อมูลใน internal HDDไว้แล้ว ก๊อปผ่าน Multiman มันช้าๆชอบกลนะครับ เลยคิดพิเรณ ไปหน่อยถอด HDD มาก๊อปน่าจะเร็วกว่า ตอนนี้เกมกลับมาหมดแล้วครับ เด๋วค่อยๆๆ ก๊อปเกมบางเกมออก แล้วค่อยลบออก เวลา restore ใช่เวลาพอๆๆกะ backup เลยนะครับ มีวิธีเร็วกว่านี้มั๊ยครับ เออ..ผมถามหน่อยสิครับ Multiman ของคุณ พีทที่ลงให้เวอร์ชั่นอะไรครับ ไม่รบกวนแล้วครับ
          ก็อปผ่าน MM จะช้ากว่า FTP ครับ เกมบางเกมแค่เกมเดียวรอนานเป็นชั่วโมงเลยก็มีครับ แนะนำให้ FTP ดีกว่าครับ วิธีการตามไปที่นี่ครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1377732

พบปะพูดคุยกับผมที่กระทู้ข้างต้นจะสะดวกรวดเร็วกว่าครับเพราะผมเช็คตลอด ส่วนกระทู้นี้นานๆจะเข้ามาตอบที

ส่วน MM ที่ผมลงให้เป็นตัว 1.17.04 ครับ สามารถอัพเดตได้ครับตอนนี้น่าจะ 2.0.05 ไปแล้ว

Comment

ขอวิธีลงเกมผ่าน คอม หน่อยครับ

Comment

Originally posted by nonyoyo01 View Post
              ขอวิธีลงเกมผ่าน คอม หน่อยครับ
              ตามนี้เลยครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1377732

Comment

มี CFW 3.55 อัพเดตทับได้เลย ไม่ต้องเข้าโหมดเซอวิส

ถ้า จขกท อนุญาติ ก็จะเอามาแปะให้ครับ

ปล.หรือถ้ามีแล้วก็ขออภัยพอดีอ่านหน้าแรกเห้นต้อง ลงสองครั้ง

Comment

Originally posted by mamamoosab View Post
                  มี CFW 3.55 อัพเดตทับได้เลย ไม่ต้องเข้าโหมดเซอวิส

ถ้า จขกท อนุญาติ ก็จะเอามาแปะให้ครับ

ปล.หรือถ้ามีแล้วก็ขออภัยพอดีอ่านหน้าแรกเห้นต้อง ลงสองครั้ง
                  ปกติผมก็ลงครั้งเดียวครับ แต่ที่ทำแบบลง 2 ครั้งไว้เพราะทำเผื่อไว้ครับเพราะมีเครื่องอ้วนบางโมเดลเคยมีข่าวออกมาว่าถ้าไม่ลงผ่าน Rocovery Mode มีโอกาส Brick

ผมเลยตัดปัญหาด้วยการลงแบบเซฟที่สุดเพราะไม่รู้ว่าเครื่องใคร โมเดลไหน ครับผม

Comment

คุณพีทครับ
                    ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post

Uncharted 2 ผมก็ค้างเหมือนกันครับ ควรทำไงหรือครับ

Comment

ใจครับ

Comment

ถามหน่อยครับ คือผมลง CFw kmeaw เล่นได้ตามปรกติ ถ้าอยากกลับมาเป็น OFW 3.55 หนิ ทำได้ไหมครับ

แล้ว ตอนลง kmeaw หนิ ไม่ลงผ่าน recovery ได้ไหมครับ ผมจำไม่ได้แล้วว่า ตอนผมลง ผมทำได้ยังไง ผมมั่วๆเอาแล้วมันก็ได้มาอ่ะครับ

Comment

Originally posted by mahaesuk View Post
                            ถามหน่อยครับ คือผมลง CFw kmeaw เล่นได้ตามปรกติ ถ้าอยากกลับมาเป็น OFW 3.55 หนิ ทำได้ไหมครับ

แล้ว ตอนลง kmeaw หนิ ไม่ลงผ่าน recovery ได้ไหมครับ ผมจำไม่ได้แล้วว่า ตอนผมลง ผมทำได้ยังไง ผมมั่วๆเอาแล้วมันก็ได้มาอ่ะครับ
                            ช่วยตอบให้ละกัน เข้ามาอ่านกระทู้เล่นๆ
                            สามารถอัพกลับมาได้ตามปกติครับ

ตอนลง kmeaw ต้องเข้า recorvery ครับ

Comment

ตอนนี้ใช้3.41 กะ jbอยู่จะลงตามหน้าแรกได้เลยไหมครับ
                              ได้เครื่องมือสองมา พร้อม external hdครับ
                              แต่มีแต่เกมส์เก่าๆ อยากลองเล่น final13 ทำเป็น3.55แล้วเล่นได้เลยไหมเวลาโหลดเกมส์มาใส่hd
                              หรือมีวิธีมากกว่านั้นครับ

Comment

ตกมาไกลขอดันขึ้นไปหน่อยครับ

Comment

Working...
                                X