Announcement

Collapse
No announcement yet.

PS3 Darkside วิธีลง Custom Firmware 3.55 คุรก็ทำได้ง่ายนิดเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

น่าจะได้แล้วนะครับเห็นลงใน P3THAI ไว้แล้ว อิอิ

Comment

สอบถามหน่อยครับ สมมุติผมเล่นสายมืด แล้วอยากกลับไปเล่นสว่าง อัพเดท ctw.แค่นี้ ได้เลยใช่ไหมครับ พอดี ผมว่าจะอุดหนุนชุดประหยัด ครับ เล่นมืด รอ เกมส์ดีๆปลายปี แล้วค่อยไปสว่าง ทำได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by LACUS View Post
        สอบถามหน่อยครับ สมมุติผมเล่นสายมืด แล้วอยากกลับไปเล่นสว่าง อัพเดท ctw.แค่นี้ ได้เลยใช่ไหมครับ พอดี ผมว่าจะอุดหนุนชุดประหยัด ครับ เล่นมืด รอ เกมส์ดีๆปลายปี แล้วค่อยไปสว่าง ทำได้ไหมครับ
        ใช่ครับแค่ format แล้วก็อัพเดต FW เป็นตัวล่าสุดก็เล่นสว่างได้เลยครับ

Comment

ถามหน่อยครับเครื่องผม Firmware 3.55
          แต่ไม่มีเมนู Game >> Install Package File ครับ
          ผมต้องลง Recovery Mode ก่อนใช่ไหมครับถึงจะมี

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
          Last edited by tokoung; 26 Jun 2011, 12:40:17.

Comment

Originally posted by tokoung View Post
            ถามหน่อยครับเครื่องผม Firmware 3.55
            แต่ไม่มีเมนู Game >> Install Package File ครับ
            ผมต้องลง Recovery Mode ก่อนใช่ไหมครับถึงจะมี

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
            ถ้าไม่มีก็แสดงว่าเครื่องท่านยังไม่ได้ลง CFW ครับ ทำตามกระทู้นี้ได้เลย ติดขัดตรงไหนสอบถามได้ครับ PM มาก็ได้เผื่อผมไม่ได้เข้ามาเช็คกระทู้ครับ

Comment

Originally posted by คุณพระช่วย View Post
              ถ้าไม่มีก็แสดงว่าเครื่องท่านยังไม่ได้ลง CFW ครับ ทำตามกระทู้นี้ได้เลย ติดขัดตรงไหนสอบถามได้ครับ PM มาก็ได้เผื่อผมไม่ได้เข้ามาเช็คกระทู้ครับ

ได้แล้วครับขอบคุณมากๆๆๆครับ

Comment

ครับ Formatter HDD Fat32Fw ไม่ได้ครับเป็น Seagate 500 GB ทำไง ผมละงงจริงๆๆ

Comment

เด๋วลองทำดู ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ

Comment

รบกวนสอบถามหน่อยนะคับผมเพิ่งได้เครื่องใหม่มาไม่ค่อยมีความรู้ คือผมไปโหลดเกสมเทคเคน 6 มา 11 gb แล้วมันเอาลงext ไม่ได้อะคับเลยไป โหลด ps3 spitter แล้วจึงยัดทั้งโฟเดอร์ลงไปใน ext พอเข้า ps3 แล้ว multiman มองไม่เหนโฟเดอร์เกมเทคเคนอะคับก็ลงในgamez ปกติ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงมั่งอะคับ

Comment

Originally posted by lolicon1506 View Post
                      รบกวนสอบถามหน่อยนะคับผมเพิ่งได้เครื่องใหม่มาไม่ค่อยมีความรู้ คือผมไปโหลดเกสมเทคเคน 6 มา 11 gb แล้วมันเอาลงext ไม่ได้อะคับเลยไป โหลด ps3 spitter แล้วจึงยัดทั้งโฟเดอร์ลงไปใน ext พอเข้า ps3 แล้ว multiman มองไม่เหนโฟเดอร์เกมเทคเคนอะคับก็ลงในgamez ปกติ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงมั่งอะคับ
                      ผมก็เป็นเหมือนกันครับ multiman มองไม่เห็นเกมใน Ext
                      copy ลงใน int ก็ไม่เห็นอยู่ดี เกมที่ลองคือ top spin4, POP, Marvel Vs Capcom3

ตอนนี้เล่น gaiden 2 ได้เกมเดียว

Comment

ทำได้แล้วคับเอาเข้าเอาออกในฮาดดิสอะ งง กะโฟล์เดอร์ใน ex อะคับมันมี GAMEZ กะ GAME ตอนแรกลง GAMEZ มันไม่เหนพอลง GAME ดันเหนแต่เล่นไม่ไดด้เข้าเกมส์แล้วจอมืด(ใครทราบว่าแก้ยังไงช่วยตอบหน่อยคับ _/\_) เลยต้องลงในเครื่องสรุปเล่นได้ แต่ดันเล่น ninjagaiden 2 ไม่ได้เข้าเกมแล้วจอมืดไปเลยไม่ทราบเปนอะไร ตอนนี้เลยเล่นแต่เทคเคนไปก่อน

Comment

ขอบคุณครับ ผมลองทำแล้ว แหล่มเลย

Comment

Originally posted by lolicon1506 View Post
                            Originally posted by Ajuiy View Post
                            ผมก็เป็นเหมือนกันครับ multiman มองไม่เห็นเกมใน Ext
                            copy ลงใน int ก็ไม่เห็นอยู่ดี เกมที่ลองคือ top spin4, POP, Marvel Vs Capcom3

ตอนนี้เล่น gaiden 2 ได้เกมเดียว
                            ถ้า MultiMan 1.17.xx ให้กด สามเหลี่ยม แล้วเลือก Refresh ดูครับ

COPY ลงใน int เอาไปลงในโฟลเดอร์ไหนกันครับ แนะนำให้ลงใน GAMES นะครับ

แนะนำให้มีแผ่นล่อไว้ 1 แผ่นเวลาเข้าเกมเข้าผ่านแผ่นล่อนะครับ

Comment

งานเข้าแล้วคุณพีท คือผมเอา int .HDD ออกมาดูกะว่าจะเอาเกมที่มีอยู่ออกมาเก็บไว้ข้างนอก พอดีมันบอกว่าHDD เหลือน้อยแล้ว เเต่พอใส่กล่อง USB แล้วอ่านที่เครื่องคอม คอมมองไม่เห็น เลยทำอย่างที่ตั้งใจไมได้ เลยเอากลับไปใส่ใน PS3 เหมือนเดิม เเต่มันไม่เหมือนเดิมครับ มันดันไม่รันเข้ามาหน้าเกมครับ มันบอกให้อัพเดจเฟมแวใหม่ เลยอยากถามคุณพีทว่า ผมเข้าไปใน recovery mode แล้วอัพเดจ มันจะกลับมาเหมือนเดิมมั๊ยครับ หรือว่าต้อง format HDD ใหม่ (ผม back up เกมใน HDD ไว้แล้วครับ) รบกวนด้วยนะครับ
                              Attached Files
                              Last edited by ethan18; 9 Jul 2011, 14:40:31.

Comment

Originally posted by ethan18 View Post
                                งานเข้าแล้วคุณพีท คือผมเอา int .HDD ออกมาดูกะว่าจะเอาเกมที่มีอยู่ออกมาเก็บไว้ข้างนอก พอดีมันบอกว่าHDD เหลือน้อยแล้ว เเต่พอใส่กล่อง USB แล้วอ่านที่เครื่องคอม คอมมองไม่เห็น เลยทำอย่างที่ตั้งใจไมได้ เลยเอากลับไปใส่ใน PS3 เหมือนเดิม เเต่มันไม่เหมือนเดิมครับ มันดันไม่รันเข้ามาหน้าเกมครับ มันบอกให้อัพเดจเฟมแวใหม่ เลยอยากถามคุณพีทว่า ผมเข้าไปใน recovery mode แล้วอัพเดจ มันจะกลับมาเหมือนเดิมมั๊ยครับ หรือว่าต้อง format HDD ใหม่ (ผม back up เกมใน HDD ไว้แล้วครับ) รบกวนด้วยนะครับ
                                ตอนนี้กลับมาเล่นได้แล้วครับ แต่เกมใน HDD หายหมดเลย เด๋วพรุ่งนี้ค่อยเอาตัว backup กลับมา reinstall ดูอีกทีว่าจะกลับมาหรือปล่าวครับ

Comment

Working...
                                X