Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม PS3 ถึงแพง xbox ถึงถูก ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม PS3 ถึงแพง xbox ถึงถูก ?

ทำไม PS3 ถึงแพง xbox ถึงถูก ? ผมสงสัยมานานแล้ว กับ ราคา ของเครื่องเนี้ย.....
    เพราะว่า PS3 มันอ่าน บลูเรย์ ได้มันถึง แพง ขนาดนั้นเชียวเรอะ ?
    เพราะว่า xbox มันอ่าน ได้แต่่ DVD มันถึงถูกเชียวเรอะ ?

แล้วก็ อีกคำถาม ไร้สาระไปหน่อย... (หรือที่ผมพิมมามันอาจจะไร้สาระหมดเลยก็ได้= ='')
    วันนี้ ผมได้จอย เพลย์ 3 มาใช้ ปรากฏ ว่า....... เอ่อ แค่หน้าต่าง แรก มันก็ รวนแล้ว ขยับแหลก เลย
    แม่งฟิตมาจากไหน บังคับเอง ทั้งๆที่ ไม่ได้ ทำไรเลย สรุปคือจอยผมมันเสียแล้วใช่ใหม่ครับ?

ยังไงก็ให้มันถูกทั้งคุ่ดีก่า แต่ bluray disk แยกอย่างเดียวบางตัว ราคาแพงกว่า PS3 บางรุ่นนะครับ

Comment

ใช่เลย พวกเครื่องเล่น บลู-เรย์ แบบ Standalone เดี่ยวๆยังแพงก่าps3เลยหรือาจพอๆกันแต่ ps3 ทำไรได้หลายๆอย่างกว่าน้า

Comment

ใครว่าxboxถูก ผมไปซื้อที่เชียงไหม่14000บาท
        มันเป็นรุ่นไหม่ล่าสุด ทาสีขาวทั้งตัว ไม่มีฝาใหญ่ๆ โผล่ออกมาบนหัว
        ทั้งบนและล่างมีแต่ตระแกรง

Comment

อืม blu ray มันแพงกว่า

Comment

ผมว่า Xbox นะแพงดูจากประสิทธิภาพเครื่องเทียบกับ PS3 แล้ว ราคา***งกันไม่กี่พัน อยากให้ Xbox มันลดรามามากกกว่านี้

Comment

ราคาเครื่องเปล่าๆ ก็ใกล้เคียงกันคับ ทั้ง Xbox360 กับ PS3 ก็ไม่ค่อยต่างเท่าไหร่
              แต่ในระยะยาว PS3 จะโหดกว่าที่ค่าตัวแผ่นเกมแพงมากๆ แผ่นนึงหลักพัน นอกจากหาแผ่นมือ 2
              ส่วน Xbox360 แผ่นจะถูกกว่าโขครับ แต่ปัญหาคือต้องให้เครื่องมันระบายความร้อนดีๆ หน่อย เพราะเด๋วไฟแดง

ไดรว์ Blu-Ray ต่อคอมแพงกว่า PS3 อีก หุหุ

Comment

Originally posted by Auto HD View Post
                ใครว่าxboxถูก ผมไปซื้อที่เชียงไหม่14000บาท
                มันเป็นรุ่นไหม่ล่าสุด ทาสีขาวทั้งตัว ไม่มีฝาใหญ่ๆ โผล่ออกมาบนหัว
                เพราะของคุณไม่มี HDD หน่ะสิครับ

Comment

Originally posted by Auto HD View Post
                  ไม่ใช้รุ่นใหม่ไรหรอกครับเพราะเครื่องคุณเป็นรุ่นเล็ก ARCADE ไม่ใช้ Go Pro แต่ทำใหมซื้อมาแพงจัง ผมอยู่เชียงใหม่รุ่น ARCADE เค้าขายกันที่ 10500 บาท แทบทุกร้านเลยนะครับจัดมาซ่ะแพงเลย แต่ Go Pro ผมเห็น 14000 HDD 60 GB

Comment

ทำไมไม่สั่งซื้อจาก กทม ละครับ ถูกกว่า ชัวร์กว่า

Comment

คุณก็แค่ลองดูของ PC เอาก็ได้
                      Drive อ่านตัว DVD
                      กะ
                      Drive อ่านตัว Blu-ray อะ

ราคาต่างกันโขแล้ว

แต่ยังไงผมก็ชอบ X360 มากกว่า แต่ไม่มีตัง ><

Comment

รุ่น Arcade ราคานี้เลยรึ HDD ก็ไม่มีนะพี่ รุ่นใหม่เป็น Jasper นะมี HDD รุ่นของพี่มันเป็น รุ่นเล็กสุดๆเลย หมื่นสี่นี้แพงจัดๆเลย ร้านไหนเนี้ย

เพลย์สามจริงๆราคาไม่สูงเลยนะ แต่มันจะดูว่าหรูหรามากกว่า เลยเหมือนราคาแพงจริงๆแล้วต่างกับเอ็กบ้อไม่กี่บาทเอง

เปรียบเทียบเครื่องเล่นบลูเรย์แล้วเพลย์สามถูกกว่ามากกกก แถมอัพเดทได้เรื่อยๆอีก ฟังชั่นใหม่ๆมาเพลย์สามรับได้ตลอดแน่นอน

บางคนบอกว่า สรุปเครื่องเล่นเกมส์เอามาดูหนังเหรอไม่ได้เอามาเล่นเกมส์เหรอ ขอบอกว่า มันดูหนังได้แล้วมันผิดตรงใหนแล้วไม่ใช่มันดูหนังระดับ VCD นะ ดูหนังระดับ Bluray ไม่ใช่เล่นๆเลย มันไม่ได้เป็นฟังชั่นที่เสียเงินเลยว่า จะเล่นเกมส์อย่างเดียวซื้อเครื่องราคานึงถ้าอยากให้ดูหนังด้วยอีกราคานึง แต่ว่ามันสามารถดูหนังได้ด้วย(ทำได้ดีด้วยแหละเอออ)

แล้วมันไม่ดีเหรอ เครื่องเกมส์เล่นเกมส์ก็ได้ดูหนังก็ได้ แจ๋มจะตาย เหมาะสำหรับคนที่ชอบบลูเรย์เลยนะ มันจะขายได้เพราะบลูเรย์ก็ไม่แปลก ราคาก็คงจะแพงที่หัวบลูเรย์แหละ แต่ไม่ได้แพงกว่ากันมากมายเลย

Comment

ผมว่าพวกท่านกลับไปดูสมัย PS2 สมัย DVD รุ่งเรืองดีมั้ยครับ
                          ตอนนี้ ปู่นินขน GD-ROM มาสู้รึเปล่าไม่แน่ใจ Sony ขน DVD มาสุ้
                          ปัจจุบันปู่นินใช้ DVD แล้วใน Wii
                          กรณีนี้คล้ายๆกัน เพราะมีอยู่ช่วงนึง MS เข็น HDDVD มาสู้ blueray พอสุ้ไม่ได้ Sony ก็ได้เปรียบ
                          แต่ในระยะยาวต้องดูกันต่อไปเพราะถ้าแผ่น bluray และ drive blueray มีราคาถูก
                          Xbox อาจหันไปใช้ blueray ก็ได้แต่สำหรับคนที่ใช้เล่นเกมอย่างเดียว bluray อาจไม่คุ้มก็ได้

Comment

Originally posted by Khow View Post
                            ผมว่าพวกท่านกลับไปดูสมัย PS2 สมัย DVD รุ่งเรืองดีมั้ยครับ
                            ตอนนี้ ปู่นินขน GD-ROM มาสู้รึเปล่าไม่แน่ใจ Sony ขน DVD มาสุ้
                            ปัจจุบันปู่นินใช้ DVD แล้วใน Wii
                            กรณีนี้คล้ายๆกัน เพราะมีอยู่ช่วงนึง MS เข็น HDDVD มาสู้ blueray พอสุ้ไม่ได้ Sony ก็ได้เปรียบ
                            แต่ในระยะยาวต้องดูกันต่อไปเพราะถ้าแผ่น bluray และ drive blueray มีราคาถูก
                            Xbox อาจหันไปใช้ blueray ก็ได้แต่สำหรับคนที่ใช้เล่นเกมอย่างเดียว bluray อาจไม่คุ้มก็ได้
                            ถามว่าถ้าคนเล่นเกมส์อย่างเดียวไม่ดูบลูเรย์แล้วมันคุ้มใหม ผมว่าก็คุ้มนะ ปัจจุบันผมไม่มีบลูเรย์เลยซักแผ่นเล่นแต่เกมส์ ก็คุ้มค่านะ ระบบออนไลน์ในอนาคตรับรองว่าดีขึ้นแน่นอน(ตอนนี้ผมก็เล่นออนไลน์ได้ไม่มีปัญหาแถมฟรีอีก)

แต่ผมก็ชอบเอ็กบ้อกนะ ติดตรงที่ 2 เดือนเท่านั้นที่ผมเล่นแล้วมันแดง เครื่องที่สองนี้ดีหน่อยสามเดือน แดง อายุการใช้งานสำหรับผมทำไมมันสั่นจัง(ผมดวงไม่ดีละมั้ง)แดงมาสองเึครื่องทั่งๆที่หลายๆคนที่เล่นล็อตเดียวกันยังไม่เห็นเป็นไรเลย ผมเลยตัดสินใจเลือกความสะบายใจดีกว่าครับ แหะๆๆๆ

Comment

XBOX มีปัญหาไฟแดง
                              PS3 มีปัญหาไฟเหลือง

PC มีปัญหาไฟเขียว (ไฟpower นอกนั้นนิ่ง)

Comment

Working...
                              X