Announcement

Collapse
No announcement yet.

เบื่อพวกที่ชอบพูดว่า แผ่นPS3&360แพง ซื้อไม่กี่แผ่นก็ได้เครื่องใหม่แล้ว!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมซื้อ PS3 มาดู BD เล่นเกมได้ เป็นผลพลอยได้ คริคริ ^^

Comment

Originally posted by BaKerStreet View Post
      ps3 ฝึกนิสัยซื้อของลิขสิทธิครับ 555+

Comment

บอกไปเลยครับ

แล้ว (กู) เอาตังค์ (***) ซื้อหรือ ?

Comment

คนเราฐานะต่างกันครับ

Comment

เหตุผลที่เล่นของเก๊
            1.ถูกกว่ามากมาย
            2.เกมอะไรก็ตาม เล่นน็อก 1 รอบก็เบื่อแล้ว
            3.เอาส่วนต่างไปออมเพื่ออนาคต(*0*)

Comment

ผมว่าถ้ามีบริษัทนำแผ่นลิขสิทธิ์เข้ามาขาย ราคาน่าจะถูกลงกว่านี้คับ ดูอย่าง EA ซิคับ ราคาของแผ่น PS3 1490 บาท แผ่นPSP 990 บาท ถือว่าถูกนะคับ ต่อไปนี้คงไม่ได้เห็นราคาแผ่นเกมของค่ายEAแบบนี้อีกแล้ว ต่อไปก็คง บวกไปอีกประมาณ 500 บาทละมั้งคับ (สาเหตุนี้เกิดจากพฤติกรรมการบริโภคของคนไทยเราที่ชอบเล่นแผ่น copy หรือโหลดBit แค่เกม PC ราคา 499 599 ยังไม่ซื้อกันเลยแพงกว่าแผ่นcopyไม่กี่บาท สุดท้าย EA Thailand ก็ต้องปิดไป คนไทยต้องตกงานไปอีกเท่าไหร่ )

Comment

ps3 เล่นมาเกือบปี พึ่งเล่นได้ 5เกม

x360 เล่นได้ 2เดือน เล่นไป 25เกม(ซื้อมั่ง บิตเองมั่ง)

ผมจน ผมชอบเล่นเกม ผมชอบ x360

Comment

อย่าน้อยผมมีเครื่อง Xbox360 , PSP , PS3 ผมเล่นแท้ทุกอย่างนะครับ

แต่ใครจะซื้อแท้แท้ได้ในเศรษฐกิจแบบน้อยคงมีไม่มากครับ อยู่ที่อุดมการณ์มากกว่าว่าจะเล่นแบบไหน ของแบบนี้บังคับกันไม่ได้ครับ

Comment

กว่าจะได้ผลงาน มาซักผลงานมันลำบากนะครับ

แต่ก่อนผมก็ซื้อแผ่นปลอม....แ ต่

ตั้งแต่ผมเรียน software engineer มาเนี๊ย

ผมรู้เลยว่ากว่าจะสร้าง software มาได้แต่ละ project มันลำบากครับ ลำบากมากๆ

ค่าใช้จ่ายก็สูง...แก้นู๊นแก้นี้ กว่าจะสมบูรณ์

ของพวกนี้ผมถือว่าเป็นทรัพย์สินทางปัญญานะครับ

ถึงจะจับต้องไม่ได้...แต่ก็ไม่ได้หมายถึงว่ามันได้มาง่ายๆนะครับ

Comment

• Originally posted by thebeer_se View Post
                      กว่าจะได้ผลงาน มาซักผลงานมันลำบากนะครับ

แต่ก่อนผมก็ซื้อแผ่นปลอม....แ ต่

ตั้งแต่ผมเรียน software engineer มาเนี๊ย

ผมรู้เลยว่ากว่าจะสร้าง software มาได้แต่ละ project มันลำบากครับ ลำบากมากๆ

ค่าใช้จ่ายก็สูง...แก้นู๊นแก้นี้ กว่าจะสมบูรณ์

ของพวกนี้ผมถือว่าเป็นทรัพย์สินทางปัญญานะครับ

ถึงจะจับต้องไม่ได้...แต่ก็ไม่ได้หมายถึงว่ามันได้มาง่ายๆนะครับ
                      เพราะงั้น ทีมงานสร้างเกมส์ ถึงมีหลายชีวิตไงครับ

Comment

• ถ้าหาเลี้ยงตัวเองได้ จะซื้อก็ซื้อเถอะครับ ไม่เดือดร้อนใคร

แต่ถ้ายังแบมือขอเงินพ่อแม่อยู่เนี้ยะ แนะนำว่าเก็บไว้เป็นทุนการศึกษาดีกว่าครับ
                        เรียนเก่งๆจบมาเดี๋ยวก็รวย พอรวยแล้วค่อยกลับมาอุดหนุนสินค้าลิขสิทธิ์ ก็ยังไม่สาย

Comment

• สวนมากผมว่าไม่มีใคร ซ์อแผ่นแท้ และ แผ่นก๊อปหรอก มันมีบิทให้โหลดแล้ว ไม่เสียตังสักบาท

และอีกอย่างถ้าผมรวย ผมคงซื้อแต่แผ่นแท้นั้นแหล่ะ

สุดท้ายแผ่นแท้ ราคาสัก 200 ผมจะไม่ซื้อแผ่นก๊อปเลยอ่ะ เข้าจ๊าย

Comment

• ทำไงได้ละคนเราเกิดมาไม่ได้มีเงินหรืองานดีๆทำทุกคนก็เลยต้องเลือกสิ่งที่คุ้มที่สุดมองในแง้ดีไว้อย่างน้อยก็ซื้อเครื่องแท้นะเออ...อิอิ

Comment

• ผมก็เล่นแผ่นแท้เสียแค่ 200 บาทซื้อมา เล่นเบื่อก็ขายทิ้ง ถูกกว่าในราคาซื้อ 200 บาทสรุปเสียค่าเล่นแค่ 200 บาทมันอยุ่ที่คนใช้เงินจะฉลาดใช้เงินรึเปล่าอย่าอ้างเลยว่าแพงนู้นนี่ฉลาดใช้มันก็ไม่แพง ประเทศจะได้โดนมองว่ามีการก๊อปปี้ของต่างๆน้อยลงมั่งก็ดี

Comment

• อ่านแล้วผมดูยังกับ ว่า เหอะๆ มันไม่มีสาระเลย อ่ะครับ
                                ต่างคนต่าง ฐานะ คุณพอใจในแผ่นแท้ก็ไม่มีใครว่า หรอกครับ{มันต้องมาตั้งกระทู้ด้วยหรอ}
                                ผมก็ไม่รู้หรอกครับ แค่ผมว่า มัน ไร้สาระอ่ะ

Comment

Working...
                                X