Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมพ์ผมขึ้นจอฟ้า(code 0x000000F7)ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมพ์ผมขึ้นจอฟ้า(code 0x000000F7)ช่วยด้วยครับ

ผมเข้าใจว่าจะติดไวรัส แต่สแกนจนอยู่หมัดแล้ว ก็ยังขึ้นจอฟ้าอยู่ครับ
    กลัวเครื่องเจ๊งครับ ท่านใดทราบวิธี กรุณาด้วยนะครับ

Error : UNEXPECTED_KERNEL_MODE_TRAP (Error Code : Stop 0x0000007F)
    0x7F นั้นบ่งบอกถึงปัญหาปัญหาที่เคอร์แนลไม่อนุญาตให้เข้าใช้งาน (bound trap) ซึ่งอาจเกี่ยวพันกับฮาร์ดแวร์ด้วย

สาเหตุและหนทางแก้ปัญหาที่อาจเป็นไปได้
    0x7F ส่วนมากมาจากความผิดพลาดหรือล้มเหลวในส่วนของหน่วยความจำหลัก ถ้าคุณได้ติดตั้งอุปกรณ์ใหม่เข้าไป ให้ลองแก้ไขโดยการถอดเปลี่ยนอุปกรณ์ดังกล่าว

การโอเวอร์คล็อกซีพียูก็สามารถทำให้เกิดเออร์เรอร์โค้ด 0x7F หรือหมายเลขอื่นๆ ได้ เนื่องจากความร้อนที่สูงขึ้นอาจทำให้ซีพียูทำงานผิดพลาดได้ หากเกิดปัญหานี้ขึ้นสำหรับเครื่องที่โอเวอร์คล็อกให้ลองลดการโอเวอร์คล็อกกลับมาที่ความเร็วซีพียูเดิม

อีกสาเหตุก็คือ คราบสกปรกที่เกาะอยู่บนเมนบอร์ด ถ้ามีควรทำความสะอาดเสียให้เรียบร้อย

Comment

Working...
    X