Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้หน่อยคับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้หน่อยคับผม

คือว่า คอมผม มี Hdd 2 ตัว ตัว Slave ง่ะเพลงเต็ม Hdd เลย สะสมมาหลายปีมากๆๆ ผมกลัว Hdd จะเจ๊งอ่ะคับ มันเริ่มจะดังนิดๆแล้ว ทีนี้ผมไปซื้อ Hdd มาอีกลูก ผมอยากก๊อบปี้เพลงทั้งหมดเก็บไว้ใน Hdd ตัวใหม่อ่ะ (ไม่อยากไรท์) ผมควรทำไงดีคับ มีโปรแกรมอะไรช่วยได้บ้าง หรือ มีวิธีไหนบ้างที่ง่ายๆอ่ะคับ แล้วถ้าเราเก็บเพลงไว้ใน Hdd แล้วเราถอดhddเก็บไว้ มันจะอยู่ได้นานมั้ยอ่ะคับ

เราว่าไรท์ๆ เก็บไว้บ้างก็ดีนะ วันดีคืนดีใครจะรู้ว่า Hdd ที่เราใช้มาหลายปี จะเสียเมื่อไร

ก็เสียบตัวใหม่ ทำเป็นตัวสลาฟอีกตัวก็ได้ครับ

ถอดสายของ CD มาเสียบแทน [แต่ข้อมูลจะโอนช้านะ]

Comment

Working...
    X