Announcement

Collapse
No announcement yet.

FIX File สุด HOT สำหรับ ท่านที่ใช้ NOD32

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FIX File สุด HOT สำหรับ ท่านที่ใช้ NOD32

FIX File สุด HOT สำหรับ ท่านที่ใช้ NOD32 มี 8 ตัว

** VBS Godzilla[Butsur.A] Fix

** Toy Fix

** Stration Fix

** RJump.A,AdobeR Fix

** Registry Recovery Tool

** Monalisa Fix

** Flashy Fix

** Brontok Fix

ตามลิงค์ครับ

http://www.nod32th.com/component/opt...d,290/lang,en/

เยี่ยมมากครับขอบคุณครับ

Comment

-ขอบคุณครับ-

Comment

มานคือ อารายหว่า

Comment

Originally posted by Special View Post
          มานคือ อารายหว่า

ไว้ฆ่าไวรัสครับ ฆ่าไวรัสตามชนิด ของ FIX File นั้นๆครับ

ส่วน Registry Recovery Tool เอาไว้คืนค่า รีจิสตี้ที่ได้รับความเสียจากไวรัส หลังจากทำการใช้งาน FIX File แล้ว ตัวนี้จะใช้หรือไม่ใช้ก็ได้ครับ

Comment

วิธีใช้คือ ให้คลิกที่ Icon เลยใช่ปะค่ะ แล้วมันจะให้เลือก Drive ที่จะ Scan ฝ้ายเข้าใจถูกรึเปล่า

คะนี้ เมื่อวานลองโหลดมาแล้ว อิ ๆ

Comment

สุดยอด..

Comment

ถ้าไม่อยากให้ nod scan ต่อก็ติ้กออกได้คับ

ไว้ทำหมดทุกตัวแล้วให้ nod ปิดท้ายก็ได้คับ

ป.ล.มีไว้ใช่ว่าคับ อิอิ

Comment

ใช้ยังไงครับ บอกหน่อย

Comment

ไวรัสที่คุณกล่าวมาข้างต้นผมโดนมาเกือยทุกตัว ฆ่าได้บ้างไม่ได้บ้าง ไม่นึกว่า NOD มันจะฆ่าได้สงสัยต้องลองดู ขอบคุณมากคับๆ

Comment

ผมใช้ avg ไวรัสเหล่านี้ปกติก็ไม่ได้แอ้มอยู่แล้วครับ

Comment

ใช้ยังไงคับ บอกทีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

รบกวน แสดงวิธีทำให้หน่อยครับ

Originally posted by buildermans View Post
                          FIX File สุด HOT สำหรับ ท่านที่ใช้ NOD32 มี 8 ตัว

** VBS Godzilla[Butsur.A] Fix

** Toy Fix

** Stration Fix

** RJump.A,AdobeR Fix

** Registry Recovery Tool

** Monalisa Fix

** Flashy Fix

** Brontok Fix

ตามลิงค์ครับ

http://www.nod32th.com/component/opt...d,290/lang,en/
                          รบกวนบอกวิธีทำโดยระเอียดนินึงครับ
                          งงครับ ใช้ยังไงครับ มีรูปด้วยก็ดีครับ
                          ขอบคุณครับ

Comment

น่าสนใจดีมากครับ ขอบคุณครับ

Comment

เริ่มจากดับเบิลคลิัก fix file ที่ท่านคิดว่าท่านจะ fix หรือ คิดว่าติดมาหรือจะสแกนตรวจดู

1. กด I Agree ตัวเลข 1

2. ติก 2 อย่างเดียว จะเป็นการตั้งว่าจะ สแกนเฉพาะ windows system (ไดร์ C อย่างเดียว)

3. เลข 3 ถ้าติกด้วย สั่งให้ NOD มาสแกนด้วย(ถ้าในเครื่องมี NOD นะครับ ) และ nod จะสแกนตามค่าที่เราปรับแต่งไว้ใน NOD ครับ ส่วนปรับแต่ง nod ให้แข็งแรงดูจากกระทู้ของท่าน Areyo ที่ลิงค์นี้ครับ
                              http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=4146

4. ข้อ 4 และ 4.1 เป็น การสั่งสแกนร่วมกับ nod และเลือกว่าจะสแกน ไดร์ไหนบ้าง หรือเลือกทั้งหมดครับ (ถ้าคิดว่าเครื่องยังปลอยภัยไม่ติดไวรัส ต้องการสแกนเฉพาะ usb drive ที่นำไฟล์มาจากที่อื่นก่อนนำมาเข้าเครื่อง ให้ติกเครื่องหมายถูกออก แล้วไปดับเบิลคลิกที่ ไดร์ที่เป็น usb ตามรูปที่ 5 และ 6
                              ตามลำดับจะทำให้สแกนเร็วขึ้นครับ หรือ สั่งสแกนทุกไดร์ตาม รูปที่ 4.1 ก็ได้ครับถ้ามีเวลาและไม่มั่นใจว่าเครื่องเราปลอดไวรัส ตามชนิดของfix file หรือเปล่า)

Comment

Working...
                              X