Announcement

Collapse
No announcement yet.

อ่านบทความนี้แล้ว งง ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่านบทความนี้แล้ว งง ครับ

http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=227

เคยมั้ยครับบางครั้งเครื่องบูทไม่ได้ คอมก็มีเครื่องเดียว มันยุ่งยากไปหมดครับ
    ดีไม่ดีพาลหงุดหงิดไปเลย ยังดีครับเดี๋ยวนี้มีแผ่น Hiren's Boot มาให้ใช้
    แต่ก็นั่นล่ะครับ บางครั้งซีดีรอมเจ้ากรรมก็ดันใช้การไม่ได้ (อะไรมันจะซวยขนาดนั้นไม่รู้ครับ อิอิ)
    วันนี้ผมนาย Gigolo เลยขอนำเสนอวิธีเอาไฟล์ Hiren's Boot มาใส่ในแฟลชไดร์ฟ (คงมีกันทุกคนครับ)
    วิธีการไม่ยากครับ หรือใครที่ทราบแล้วก็ไม่เป็นไรครับ ขอเอามะพร้ามห้าวมาขายสวนครับ เอิ้กๆ

เริ่มกันเลยดีกว่าครับ หวังว่าทุกท่านคงมีแผ่น Hiren's Boot ไว้ประจำเครื่องกันทุกคนแล้วนะครับ
    ถ้าไม่มี แนะนำให้ไปหาโหลดมาใช้กันครับ ซีดีเอนกประสงค์ ควรมีใช้กันทุกคนครับ
    ที่โหลดนั้นเสิร์ชหาได้ไม่ยากครับ อิอิ

ขั้นแรกใส่แผ่น Hiren's Boot เข้าไปในซีดีรอม

อยากเอา hiren boot ใส่ usb ครับ NB ผมมันไม่มีตัว writer มันเป็นแค่ dvd rom

งงกับบทความนี้จริงๆ ใครพอรู้วิธีเอาไฟล์ ISO มาใส่ usb บ้างครับ จะทำเป็น hiren usb อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

พวก txt ที่แนบมาด้วยก็ไม่บอกอะไรมากมาย ครั้นเจอวิธีทำ แต่ดันไม่มี writer เวรกรรมแท้ๆ
    Last edited by Mbell; 21 Aug 2008, 20:25:19.

Comment

Working...
    X