Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะวิธีเเก้แรม /winxp 32bit/เป็น 4G หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะวิธีเเก้แรม /winxp 32bit/เป็น 4G หน่อยครับ

แนะวิธีเเก้แรม /winxp 32 bit/เป็น 4G หน่อยครับ
    ผมลองวิธี PAT ดูแล้วมันก็ยังขึ้น 3.37 เหมือนเดิม งงมากครับ แนะที ขอบคุณครับ

ทุกวิธี ใช้ไม่ได้ผล ไม่ต้องหาให้เสียเวลา
    หัด search หากระทู้ที่เคยถามไว้แล้วบ้างนะ มีเป็น 10 ๆ

Comment

ผู้ไม่รู้ย่อมไม่ผิด

Comment

ลองดูนี่ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...5&d=1198165567

Comment

ทำได้ยังครับ
          ทำได้แล้วบอกด้วยนะครับ เครื่องผมเห็นแรม 3.17GB เองนะ (XP 32bit)

Comment

รู้แต่ว่า vista sp1 32bit เห็นครบ 4 แล้วคับ xp sp3 ก็น่าจะเห็นนะ ไม่แน่ใจ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
              รู้แต่ว่า vista sp1 32bit เห็นครบ 4 แล้วคับ xp sp3 ก็น่าจะเห็นนะ ไม่แน่ใจ

ของ sp3 ได้แค่ 3.5 ครับผม

Comment

แล้วแต่เตรื่องด้วยครับ..
                อย่างผม XP SP3 แท้ การ์ดจอ quadro 1700 ram512
                เห็น ram 2.98G ทั้งที่ใส่ 4G(DDR2-800 ECC MEM)

Comment

ของผม Windows XP SP3 V 3311 ก็ยังเห็นแค่ 3.25 GB เท่าเก่า

Comment

ลองแล้วครับ ทำไม่ได้ เห็น 3.25 GB

Comment

ของผมเห็น 3.5G SP-2 ครับ

Comment

ลง vista เลยเห็นแน่ๆ 55+

Comment

ของผมWindows XP SP2 เหนแค่ 3.25 GB
                          ตกลงไม่มีวิธีทำให้ Windows XP มองเหน 4GB แล้วเหรอ หว้า เซ็งเลย

Comment

vista sp1 เห็น 4GB ครับ แต่พอไปดูใน task manager ดู physical Memory ก็เห็นแค่ 3.25GB เหมือนกัน ตอนนี้เลยกลับไปใช้ XP เหมือนเดิมช่างมันไงก็ใช้ไม่ถึง 4GB อยู่แล้ว หมดทางแก้ 64bits OS คือทางออกที่ดีที่สุด แต่มันมีปัญหาเรื่อง compatible กับโปรแกรมที่ใช้เดิมอยู่พอสมควร เลยไม่พร้อมจะย้ายไป 64bits

Comment

Working...
                            X