Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~ ดู Clip จากเว็ปเสร็จแล้วจะ Save เก็บไว้ในเครื่องยังไงครับ *0*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~~ ดู Clip จากเว็ปเสร็จแล้วจะ Save เก็บไว้ในเครื่องยังไงครับ *0*

เคยได้ยินว่าเวลาที่เราดู Clip จากเว็ปต่าง ๆ อย่างเช่น Mthai

แล้วเครื่องเราจะSaveไฟล์ นั้น ๆ ไว้แล้วผมไม่รู้ว่าจริงมั้ย

เห็นเค้าบอกว่าให้เข้าไปใน Internet Option แล้วลบ Delete Cookies

แล้วก็ ไปที่ Setting / View Files แล้วก็ดึงไฟล์ ๆ นั้นลง Desktop เลย

แต่ผมลองทำแล้วไม่ได้แฮะ ใครมี เทคนิค แบบนี้มั่งมั้ยครับ

แบบว่าดู Clip เสร็จแล้ว อยากจะ Save เก็บไว้ดูต่อไปหรือว่าโหลด Clipนั้นเก็บไว้

พอดีชอบดู Clip ตามเว็ปต่าง ๆ แล้วอยากจะเก็บไว้ดูอะครับ >_<

ปรกติแล้วธรรมดาแบบไม่ใช้ ตัวช่วยโหลดก็เข้าไปดูในIE ดูให้จบเข้าไปที่
    Tools>> Internet option>>ตรง Browsing history เลือก Setting>> Viwe File ค้นหาดูไฟล์ที่นามสกุล.FLV ก็coppy มาซะ
    อีกวิธีวิธีนี้ส่วนใหญ่ผมจะใช้กับ Youtube ใช้โปรแกรม Orbit เปิดในIE แค่เลื่อนเมาส์ไปที่videoมันก็จะมีให้โหลด
    IDMส่วนใหญ่จะใช้ดูดไฟล์เพลงจะเวป ที่เหลือก็หาโปรแกรม Total Video Converter มาแปลงไว้ดูในมือถือหรือ Ipodก็แล้วแต่คุณ

Comment

ตามแรปบนคับ ถ้าไม่ขึ้นลอง F5 ดูคับ กด sort ตามขนาดไฟล์ด้วยก็ดี จิงๆทำได้กับไฟล์วีดีโอทุกชนิดที่มีการโหลดคับ สังเกตุตอนโหลดจะเห็นเป็นแถบๆนั่นแหล่ะ แต่ถ้าเป็นวีดีโอแบบ Streaming ก็หมดสิทธิ์ใช้กับวิธีนี้คับ

Comment

ขอบคุณสำหรับความรู้นะค่ะ

Comment

Streaming คืออะไรครับ ไม่รู้จริง ๆ

แล้วอย่าง Clip ใน Mthai แบบนี้ใช้วิธีนี้ได้ป่ะครับ

Comment

สังเกตุง่ายๆมันจะขึ้นเป็น% มีbufferพิมพ์ถูกป่าวมะรุ อย่างMthai มันจะโหลดเป็นแถบคล้ายyoutubeดูดได้แน่นอน
            เวปสีแดงก็ดูดได้

Comment

ลองหาดูแล้วแต่ไม่เจอ ไฟล์ที่นามสกุล.FLV เลยครับ เป็นเพราะอาไรหรอ

Comment

เจอแล้ว FLV ไฟล์ แต่ผมดูไว้ตั้งหลาย CLIP ทำไมมันมีแค่ 2-3 อันเองครับ

แล้วไฟล์พวกนี้ต้องใช้โปรแกรมอะไรเปิดดูครับ หรือว่าต้องแปลงไฟล์แล้วใช้ โปรแกรมอะไรแปลงครับ

Comment

ดูเสร็จก็ดูดมาเก็บไว้เลย อย่าไปดูทีล่ะเยอะๆเพราะมันจะทับกันเองส่วนโปรแกรมแปลงผมโพสไว้แล้วที่Repบน
                  ส่วนโปรแกรมที่เอาไว้ดูจะใช้ Riva FLV Encoder 2 หรือ K-lite code หรือ KMP แนะนำKMPจะดีกว่าทั้งดูหนังหรือฟังเพลงก็โชว์ในMSN

Comment

Originally posted by ez2o2z View Post
                    Streaming คืออะไรครับ ไม่รู้จริง ๆ

แล้วอย่าง Clip ใน Mthai แบบนี้ใช้วิธีนี้ได้ป่ะครับ
                    Streaming คือ การดูวิดีโอผ่านเวปโดยจะ Request จากเซิฟเวอร์โดยตรง ไม่มีการโหลดมาลงไว้ใน temp โฟลเดอร์ในเครื่องคับ

http://www.bcoms.net/dictionnary/detail.asp?id=604

Comment

ใครมีลิงค์ โหลด โปรแกรม KMP บ้างป่ะครับ ลองเซิส ดู มีแต่ลิงค์ที่หมดอายุแล้ว

Comment

จัดไปครับ
                        http://imgcdn.pandora.tv/pan_img/KMP/Download/kmp.exe

Comment

เกี่ยวกับลูกเล่น kmp ล้วนๆ
                          http://www.kmplayer.com/forums/forums.php

Comment

ตอนแรกผมใช้ Orbit โหลดได้แล้วอ่ะครับ แต่ทำไมอยู่ดี ๆ ก็โหลดไม่ได้ซะงั้น

ลองลบ Orbit แล้วลงใหม่ก็ไม่ได้อะครับ ทำไงดี ใช้ Orbit แล้วง่ายดี

เปิดมาแล้วก็โหลดเลย Get It แต่ตอนนี้ไม่มีขึ้นมาแล้วครับ T_T

แก้ใขยังไง

Comment

เกี่ยวป่ะครับที่ผมลงโปรแกรม BitComet ไว้ มันเลยไม่ขึ้นให้

Comment

Working...
                              X