Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับรบกวนด่วนเลยครับใครใช้ asusหรือทราบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับรบกวนด่วนเลยครับใครใช้ asusหรือทราบ

คือผมใช้ asus นะครับ คือผมหาปุ่มเข้า bios ไม่ได้ครับ ตอนนี้วินโดว์ผมเน่า จะลงใหม่แต่มันเข้า bios ไม่ได้ จะรีบใช้เครื่องคืนนี้ด้วย คือตอนแรก เพื่อนบอกให้ยัดแผ่นเข้าไปแล้วลงได้เลย แต่ปรากฎว่ามันไม่ได้อ่ะครับ แล้วทีนี้พอยกเลิกกลางคันมันก็ไม่เลิกอ่ะครับ พอเปิดแล้วมันจะเข้าหน้าที่ให้เลือกว่าจะเข้าวินโดว์ปกติหรือเข้าตัวเซทอัพแล้วมันจะเข้าเซทอัพเองตลอดเลยครับ ยังไงขอความช่วยเหลือด้วยครับ

กด Del หรือ F2 ครับ
    แต่ถ้าไม่ใช่ ก็ลองอ่านดูสิครับ จะมีเขียนไว้

Comment

กด Delete ก็ไม่ติดหรอครับ แล้วF2 กดได้ไหมครับ ถ้างั้นลองเคียร์Biosดูนะครับเผื่อBiosมันรวน

Comment

มันไม่ขึ้นให่นี่สิครับ มันจะเข้าหน้า http://www.com-th.net/windowsxp/?xpsetup หน้าอย่างนี้ตลอดเลย ขอโทษที่ต้องเอาของเวบอื่นมานะครับ แต่ตอนนี้คอมผมทำไรไม่ได้มาก เลยไม่รู้ว่าจะทำยังไงถึงจะเข้าbios ได้

Comment

ลองเคียร์biosยังครับ

Comment

ทำยังไงครับ ทำไม่เป็น หรือมีวิธีที่ทำให้ซีดีมันบูธได้ไหมครับ เช่ยใช้ alcohol 120%เขียนแผ่น

Comment

อืมถ้าทำไม่เป็นก็ลองเอาถ่านในเมนบอดออกครับแล้วถอดปลั๊กออกด้วยครับทิ้งไว้ซัก2-3นาทีแล้วใส่เข้าไปใหม่ครับแล้วเปิดเครื่องก็กดdelย้ำๆๆถ้าไม่เข้ากดf2ย้ำๆๆครับ

Comment

งั้นเดี๋ยวขอออกลองไปทำก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้เดี๋ยวมาใหม่

Comment

คีบอร์ดพังชัว

Comment

Working...
                  X