Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมเรื่องการตั้งค่าสองจอทีครับ [โพสแรกครับ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมเรื่องการตั้งค่าสองจอทีครับ [โพสแรกครับ]

เนื่องจากนี่เป็นโพสแรกของผม อาจจะยังพิมอะไรไม่ถนัดนัก
    คือมันเป็นปัญหากับผมอยู่ครับ ผมใช้ NB ครับแต่ต่อสองจอ
    โดยปกติผมจะตั้งจอที่สองไว้ด้านซ้ายแบบปกติ

พอเข้าเกมที่ Fullscreen ก็เป็นปกติดีทุกอย่างครับ

[เลขบนภาพคือเลขจอนะครับ สีตัวอักษรก็ตามสีกรอบที่ผมตีไว้เลยครับว่าจอที่เท่าไรๆ]
    ซึ่งผมต้องการจอสองเอาไว้ด้านขวามากกว่าเพราะจะมองได้ง่ายกว่า
    ผมเลยปรับมันครับ

แล้วพอผมเข้าเกมที่มัน Fullscreen กลับเป็นแบบนี้ครับ

ผมสงสัยมากเลยว่าทำไมมันถึงเป็นอย่างนั้น ขอความช่วยเหลือจากทุกท่านด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ
    ปล.ไม่ได้เป็นแค่เกมนี้นะครับ เกมอะไรเป็นหมด ถ้า Fullscreen
    ปล2. เมื่อกี้ไปลองมา ผมลองปรับ WarIII Resolution 1280x800 ดูกลับเป็นปกติครับ - - แต่ HoN ผมอยู่ที่ 800* 600 ด้วยซ้ำมั้ง แต่กลับปกติ งงเลย - -?
    Last edited by ppnvolk; 20 Jul 2015, 05:12:48.
Working...
X