Announcement

Collapse
No announcement yet.

##มีวิธีทำให้ Flash Drive สามารถเป็นตัวบู๊ตเครื่องแทน CD Rom มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ##มีวิธีทำให้ Flash Drive สามารถเป็นตัวบู๊ตเครื่องแทน CD Rom มั๊ยครับ

คือพอดีว่าผมมีโน๊ตบุ๊ก กะ PC อ่ะครับแต่ไม่มี Drive CD และผมก็มี Frash Drive 1 อัน
    มีวิธีที่จะทำให้บู๊ตได้มั๊ยครับ

H u h u !

ก็ Mount Image Files Windows ลง Flash Drive แล้วเข้าใน Bios เลือก First Boot เป็น Removeable แล้วเลือกไปที่ Flash Drive อะงับ

^-^

Comment

ทำ FlashDrive ให้บูตเครื่องได้

http://www.comlism.net/index.php?opt...=153&Itemid=58

Comment

มาเก็บครับ ขอบคุณครับ ว่าแต่ มันใ้ช้ได้กับทุก Windows เลยป่าวครับ ผมใ้ช้ Vistaอยู่ครับ
        Last edited by ปฐมวงศ์; 6 Feb 2008, 17:58:53.

Comment

ขอบคุณครับ

จดๆๆๆๆ

Comment

ว่าแต่ว่า

มันใช้ได้กับ Bios ทุกเวอร์ชันมั๊ยครับ คือเครื่องที่มีอยู่ตอนนี้มันก็เก่ามากแล้ว

และมันสามารถลง window ได้แทน cd rom มั๊ยอ่าครับ

Comment

งืมๆ

Comment

Originally posted by dOnAy View Post
                H u h u !

ก็ Mount Image Files Windows ลง Flash Drive แล้วเข้าใน Bios เลือก First Boot เป็น Removeable แล้วเลือกไปที่ Flash Drive อะงับ

^-^
                ของผมก็มีปัญหาเหมือนท่าน Destiny คับแต่ผมตั้งค่าที่ Bios ให้ First Boot Removeable Flash Drive แล้วแต่เครื่องก็มองไม่เห็น Flash Drive ทำไงดีครับ แต่ใน พีซี เห็นและตั้งค่าได้ (ผมสังเกตุไฟไม่ขึ้นด้วยที่ Flash Drive )
                ต่อของท่าน Destiny นะครับ ลงวินโดว์ใหม่ได้ถ้าหากคอมท่านเห็น Flash Drive โดยใช้โกสท์ วิธีทำอยู่ที่นี่ครับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107800 (ก็ในเวบนี่แหละ)
                คือท่านโกส วินโดว์มาก่อนแล้วใช้ ตัวนี้มาเปนตัว บูต น่ะครับเสร็จแล้วก็โกสท์ทับเลย (ในกรณี่ที่ลงไดร์เดียวนะ แบ่งไดร์ไม่ได้)

Comment

Working...
                X