Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับบบบบบ ที่ ie มันจะมี ????~~~---@ SILLE ต่อท้าย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับบบบบบ ที่ ie มันจะมี ????~~~---@ SILLE ต่อท้าย

โดนไวรัสอะไรก็ไม่รู้ครับ ผู้รู้ช่วยที
    อาการ
    1.เปิด register ไม่ได้
    2.เปิด tast manager ไม่ได้
    3. drive: ขึ้น AUTOPLAY เมื่อคลิกขวา
    4.block การรันของ anti virus ต่างๆ (ไม่ยอมให้ติดตั้ง)
    5.เข้าเว็บ ที่เกี่ยวข้องกับ anti virus ไม่ได้ จะถูกปิดหน้า ie ทันที
    6.ให้ show file hidden ไม้ได้ จะกลับไปที่ do not show ทันที
    7.เมื่อปิด ie จะขึ้นหน้า scann virus บน ie ของมัน พอแสกนเสร็จ ก็จะเรียกเก็บเงินเพื่อซื้อsoftware scann virus ของมัน จะขึ้นยั่งงี้ตลอด
    8.search ใน google ก็จะลิงค์ไปหน้าอื่น เช่น เว็บของมันบ้าง เว็บโป้มั่ง
    ฯลฯ เกินบรรยายครับ ต้องเจอเอง.................เห้ออออออ
    ผมว่าไม่น่าใช่ borntok หรือ โมนาลิซา หรือ ก๊อตซิลล่า ผมว่ามันเอาทั้ง 3 สหาย เนี่ยมารวมเป็น 1

วอนผู้รู้ช่วยที่ นะครับ
    แก้จนน้ำตาแทบกระเด็น........
    ขอขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ
    Last edited by JackTheRipper; 27 Jan 2008, 13:32:44.

วอนผู้รู้ มาตอบกระทู้ที

Comment

อิอิ อย่างนี้ต้อง Panda Antivirus 2008 เท่านั้นครับ

ก่อนลงมันจะมีสแกนก่อนด้วย

ผมเคยโดน ไวรัส บลอก Antivirus Kaspersky ด้วย

เลยลบออก แล้วลง Panda แทน

พอฆ่าไวรัสหมด ก็ลบ Panda เพราะแย่จริง หน่วงเครื่องครับ T T

Comment

จะลองดูครับ หาได้ที่ไหนครับ

Comment

วอนผู้รุ้ครับ

Comment

Working...
          X