Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้โปรแกรม ghost ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้โปรแกรม ghost ไม่ได้ครับ

ผมใช้ M/B ASUS P5K-VM บูตโปรแกรม Ghost จากแผ่น Hiren v.9.3 อะครับ
    แล้วมันค้างอยู่หน้านี้ครับ

ลองไปใช้ที่เครื่องเพื่อนก็ใช้ได้ครับ เกิดจากอะไรครับ

เอ่อ เคยใช้ main board P5K-SE ก็ไม่สามารถทำการ Ghost ได้เช่นกันครับ เลยไม่แน่ใจว่า P5K ทุกรุ่นมันจะ Ghost ได้หรือป่าว แต่ที่ผมทำคือเอาไป Ghost กับเครื่องอื่นครับ

Comment

เครื่องผมก็เป็นครับใช้ Ghost แล้วมีปัญหาเลยต้องเปลี่ยนไปใช้ Acronis True Image แทน รู้สึกดีกว่ามากครับ เป็นกับ P5KR

Comment

ASUS รู้สึกว่าจะมีปัญหาเรื่องคีย์บอร์ดนะ ผมใช้ Gigabyte มิมีปัญหานี่หรือถ้ามี ไม่รู้จะเป็นแบบเดียวกันเป่า คือ ก่อนที่เราจะบูตน่ะ หากเข้ามาในนี้แล้ว(ตามรูปที่โพส) ลองกดปุ่ม Caps Lock ดูถ้าไฟขึ้นแสดงว่าใช้ได้ โดยใช้ ลูกศร ซ้าย,ขวา,ขึ้น,ลง, บังคับและ Tab อีกตัว เป็นตัวเลือก หากไม่ได้ก็เปนที่คีย์บอร์ดคับ เมนบอร์ดไม่เห็นคีย์บอร์ด ในกรณีที่ท่านใช้ Gigabyte อย่าใช้ F12>Boot From Cd Rom ให้ใช้ Del เพื่อเข้า Bios >Boot From Cd Rom ปัญหาเรื่องเมนบอร์ดไม่เห็นคีย์บอร์ดก็จะหมดไป (ไม่เคยใช้ เมนบอร์ด ASUS คับเลยไม่รู้ก็ลองดูละกันคับว่าใช่ปะ)
        ท่าน Teerawat ขอวิธีใช้ Acronis True Image มั่งดิผมเข้าไปแล้ว ก่อนที่จะเซฟน่ะ มันให้คอมเม้นอ่ะ แล้ว กดปุ่มไหนให้มันลงมาอยู่ที่ next ได้มั่งผมทำตั้งนานก็ติดอยู่ตรงนี้แหละ (เห็นเขาบรรยายสรรพคุณว่า Image ที่ได้มันน้อยมาก อยากรู้ว่ามันจะน้อยกว่าโกสไหม จะได้เซฟไว้ใน USB dive ได้) ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Comment

Working...
        X