Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการตั้งพาสเวิร์ดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการตั้งพาสเวิร์ดคับ

คือผมใช้งานวินโดว์ xp อยู่คับ แล้วคราวนี้เปิดโหลดบิทไว้ซึ่งก้อเปิดทั้งวันเลยไม่ได้ปิดคอม พอผมไปมหาลัยก้อเลยจะทำการรีโมทมาที่เครื่องของผมคับ ซึ่งการรีโมทนั้นจะต้องสร้างยูสเซอร์เนม+พาสเวิร์ดขึ้นมาก่อน

ปัญหามันอยู่ที่ว่าเวลาเราเปิดเครื่องขึ้นมาทีไรหรือว่าเวลาเรารีสต๊าดเครื่องมันจะติดพาสเวิร์ดตรงหน้าล็อกอินเข้าวินโดว์อ่ะคับ ไม่ทราบว่าจะเอาออกยังไงหรอคับ ให้มันเข้าวินโดว์ได้เลยโดยที่ไม่ต้องป้อนพาสเวิร์ดก่อนอ่ะคับ แต่ว่าพาสเวิร์ดตอนที่รีโมทยังอยู่นะคับ

แล้วก้ออีกเรื่องคือว่าสกรีนเซฟเวอร์ด้วยคับ อยากให้มีพาสเวิร์ดด้วยคับแต่ก้อต้องไม่ติดพาสเวิร์ดตรงหน้าล็อกออินเหมือนกันนะคับ
Working...
X