Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับไวรัส spyware (หรือป่าว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับไวรัส spyware (หรือป่าว)

คือเมื่อเปิด ie ที่หัวมันขึ้นว่า spy-shredder-???~~~-@3 แล้วมันก็เข้าเว็บของมัน
    แล้วก็มีการแสกน อัติโนมัติทาง ie พอแสกนเสร็จก็ขึ้นให้ download ตัวแก้
    มันขึ้นว่า

Backdoor:win32/NTRoot
    Backdoor:win32/Sivvxa
    trojan.caiijing

มันขึ้น 3 ตัวเนียไม่รู้เป็ไวรัสประเภทไหน
    พอกด setup มันก็ให้เสียเงิน

วอนผู้รู้ช่วยบอกทีครับ
    *ตัวแอนตี้ไวรัสที่เครื่อง เจอนะครับ แต่ไม่สามารถลบออกจากเครื่องได้ และมันจะเด้งขึ้นมาตลอด
    พอเด้งแล้วเรากด มันก็จะเข้าหน้า ie แล้วก็กลับมาเป็นวัฏจักรเดิมๆอีกครั้งหนึ่ง
    ฝากด้วยนะครับ คอมของบริษัทครับ ไฟล์สำคัญเพียบ วอนผ้รู้อีกครั้งนะครับ

โดน spyware ตัวใหม่เต็ม ๆ เลย 5555+ (โดนเหมือนกัน เเต่หายเเล้ว)
    คุณไปติดตั้งอะไรเข้าล่ะเนี่ย เอาโปรแกรมอะไรไปติดตั้งล่ะเนี่ย ลบออกให้หมดเลย
    เเล้วติดตั้งแอนตี้ไวรัสตัวใหม่ อัฟเดทซะ เสร็จเเล้วก็ให้โหลดอันนี้ มาติดตั้ง อัฟเดทซะั
    http://www.download.com/Spyware-Doct...ml?tag=lst-0-8

เสร็จเเล้วค่ิยสแกนสปายแวร์ก่อน (โปรแกรมที่โหลดมา) เเล้วค่อยสแกนไวรัสอีกที
    แนะนำให้ใช้แอนตี้ไวรัสของท่าน Areyo นะ โปรแกรม Antivir ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=18610

หายไม่หายยังไงก็มาบอกกันด้วยล่ะ

Comment

ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำนะครับ

Comment

*คุณไปติดตั้งอะไรเข้าล่ะเนี่ย เอาโปรแกรมอะไรไปติดตั้งล่ะเนี่ย ลบออกให้หมดเลย*
        คุณหมายถึงตัวแอนตีไวรัสใช่ไหมครับคุณ suliya.klinbou โปรดชี้แจงแถลงไข

Comment

คือ พอคอมเราติด สปายแวร์ พวกเวปมันจะขึ้นมาเอง หรือ เปิดแล้วเข้าเวปมันเอง
          มันจะเตือนคอมเรามี สปายแวร์ ให้โหลดโปรแกรมที่มันขึ้นมาให้
          ทำให้เรายิ่งติดหนักกว่าเดิม - - นั้นแหละ ที่ว่าไปลงโปรแกรมอะไรหรือเปล่า

หาโปรแกรมป้องกันไวรัส ดีๆ สักตัว

Comment

Originally posted by JackTheRipper View Post
            *คุณไปติดตั้งอะไรเข้าล่ะเนี่ย เอาโปรแกรมอะไรไปติดตั้งล่ะเนี่ย ลบออกให้หมดเลย*
            คุณหมายถึงตัวแอนตีไวรัสใช่ไหมครับคุณ suliya.klinbou โปรดชี้แจงแถลงไข
            แม่นเเล้วครับ

Comment

ขอบคุณหลายๆ เด้อครับ
              ตอนนี้ยังไม่ได้ทำอะไร เพราะเครื่องต้องใช้งาน ต้องรอวันอาทิตย์
              เด๋วจะมารายงานให้ทราบนะครับทุกท่าน
              ขอบใจหลายเด้อ หล่า

Comment

ad-aware spysearch&spybot 2ตัวนี้ก้อน่าจะพอ หาได้ที่ download.com นะ

Comment

ไม่หายครับ มันไม่ให้ setup antivirus เลยครับ สงสัยต้อง format เครื่อง

Comment

Originally posted by JackTheRipper View Post
                    ไม่หายครับ มันไม่ให้ setup antivirus เลยครับ สงสัยต้อง format เครื่อง
                    โอ้ ขั้นรุนเเรง....เครื่องเสียหายพอควร เข้าไปติดตั้งและอัฟเดทที่เซฟโหมด ยังครับ
                    ลองดูก่อนนะ เข้าเซฟโหมด เเล้วไปจัดการที่นั่นให้เสร็จสิ้นทุกอย่างลองดูก่อนครับ

Comment

รับปฏิบัติครับ

Comment

Working...
                      X