Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการเปลี่ยน สีพื้นหลังของวินโดว์ส/สีพื้นหลังในโปรแกรมอื่่นๆ จากสีขาว เป็นสีอื่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการเปลี่ยน สีพื้นหลังของวินโดว์ส/สีพื้นหลังในโปรแกรมอื่่นๆ จากสีขาว เป็นสีอื่น

ขอความกรุณาเรียนถามผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ คือ
    ผมต้องการเปลี่ยน สีพื้นหลัง ของวินโดว์ส และ สีพื้นหลังของโปรแกรมอื่นๆ ในวินโดว์ส
    จากสีขาว ไปเป็น สีอื่นๆ ที่ต้องการ
    สำหรับ windows 7 และ 8 นะครับ
    เช่น ในหน้าจอ control panel สีพื้นหลัง เป็น สีขาว
    หรือ หน้าจอ windows explorer สีพื้นหลัง เป็น สีขาว
    หรือ หน้าจอ exel/word/powerpoint สีพื้นหลัง ก็เป็น สีขาว
    เป็นต้น
    ผมต้องการจะเปลี่ยนสีพื้นหลัง จากสีขาว ดังกล่าว ไปเป็น สีอื่นๆ เช่น สีเท่า สีฟ้าทึมๆอ่อนๆ
    เหตุผล เพราะ สีขาว ทำให้ผมรู้สึกแสบนัยน์ตา น่ะครับ
    ผมเคยทำได้กับ windows 98 และ xp
    แต่ใน windows 7 & 8 ผมไม่รู้วิธีการทำน่ะครับ ดูเหมือนว่า มันจะไม่คำสั่งหรือการตั้งค่า
    แบบที่ให้เลือกทำได้ เหมือนกับ windows 98 & xp

ขอบคุณครับ

ขอเข้าไปหาจ้อมูลก่อนมีความเคลื่อนไหวอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ

Comment

Working...
    X