Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องไรแผ่นดีวีดีหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องไรแผ่นดีวีดีหน่อยคับ

คือผมได้ไฟล์หนังมาอ่ะคับ แต่มันเป็น VIDEO_TS กับ AUDIO_TS อ่ะคับ เวลาที่ผมจะไรท์จะต้องทำไงอ่ะคับกับไฟล์มันถึงจะไรท์ได้อ่ะ เราต้องทำให้มันเป็นไฟล์อิมเมจก่อนป่าวคับ แล้วทำไงคับ และใช้โปรแกรมอะไรทำอิจเมจอ่ะคับ แล้วบอกวิธีทำเป็นไฟล์อิมเมจด้วยน่ะคับ ขอบคุนมากๆคับ ช่วยตอบหน่อยน่ะคับ

ใช้ nero ก็ได้ครับง่ายดี
    1. เลือก DVD-VIDEO
    2. copy file ที่คุณได้มาใน Folder VIDEO_TS มาใส่ใน Folder ของ nero ตามรูป ก็ไรท์ได้เหมือนแผ่นต้นฉบับแล้วครับ

จาก.......คุณบอลอังกฤษอยู่ในใจ แต่บอลไทยอยู่ในสายเลือดเหมือนกัน

Comment

ขอบคุนมากๆเลยน่ะคับ ท่าน kid dmax

Comment

Working...
      X