Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการ Format เครื่องหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการ Format เครื่องหน่อยคับ

คือผมลืมดันไปลงเกมไว้ ไดร์ฟ C ทีนี้ผมอยากจะฟอแมต ผมสามารถจะก็อบแฟ้มเกมไปไว้ที่ไดร์ฟ D

ได้ไหมคับ แล้วมันจะเล่นได้ปล่าว

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ถ้าหมายถึงโปรแกรมเกม ที่มีการ install ไว้ใน window แล้ว ผมคิดว่า อาจจะไม่สามารถนำมาเล่นได้

หรือ อาจจะเล่นได้ แต่คงไม่สมบูรณ์นัก เป็นไปได้ติดตั้งโปรแกรมเกมใหม่ น่าจะดีกว่าจะครับ

Comment

ก๊อบโฟลเดอร์ไป คงเล่นไม่ได้อะครับ ต้อง install ใหม่

Comment

บางเกมส์อาจจะเล่นได้ แต่บางเกมส์ก็อาจเล่นไม่ได้เลยครับ

Comment

เล่นได้ครับ แต่บางเกมส์การตั้งค่าต่างๆจะเสียไป

Comment

ติดตั้งใหม่สมบูรณ์สุดครับเพราะเกมบางเกมใหม่ๆ มันต้องเขียนค่า Registry ลงไว้ด้วย

จะเป็นพวก ที่ตั้งของแฟ้มเกม การตั้งค่า Config ของเกมด้วยอะครับ

Comment

เกมออนลายเก้บได้ครับ(บางเกมที่เก้บไม่ได้มี2-3เกม)ท่าเกมแผ่นก้เก้บได้(บางเกม)ครับ

Comment

Working...
              X