Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเก่ง VMware ขอถามหน่อยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเก่ง VMware ขอถามหน่อยจ้า

พอสร้างตัว windows มาแล้ว พอกด ปุ่มเขียว Start มันก้อขึ้นแบบนี้ ใครแก้เป็นช่วยหน่อยนะครับ
    บอกคำศัพท์ง่ายๆด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยเก่งอะ

Last edited by auraball; 15 Jan 2008, 08:32:16.

กำ คุณลง windows ที่คุณเลือกไปยังครับ ตัว vmware ไม่มีตัว OS ให้คุณนะครับคุณต้องเอามาลงก่อนด้วยถึงจะ run ได้

Comment

อืมมม os คืออารายอ่าครับ พอดีผมอ่อนคอม

หาจากไหน

ขอบคุณครับ

Comment

อ้อ โอเคแล้วครับ เอาแผ่น วินโด้ใส่ไปแล้ว set up

แล้วสมมุตผมมีโปรแกรมจากเครื่องที่เล่นอยู่
        แต่อยากให้ vm ที่ผมทำอีก window มีเหมือนกัน จะดึงไปเลยได้ไหม ? มีวิธีอย่างไรบ้าง

Comment

ไป set ใน bios ให้ boot จาก cd-rom หรือ harddisk drive ครับ

ที่เห็นในภาพมันจะ boot จาก lan ครับ แต่ก็ boot ไม่ได้เหมือนกัน

Comment

คิดซะว่ามันเป็น คอมอีกตัวเลยครับ ลอง VitualBox ดูยังครับผมว่ามันง่ายดี

Comment

Originally posted by auraball View Post
              อ้อ โอเคแล้วครับ เอาแผ่น วินโด้ใส่ไปแล้ว set up

แล้วสมมุตผมมีโปรแกรมจากเครื่องที่เล่นอยู่
              แต่อยากให้ vm ที่ผมทำอีก window มีเหมือนกัน จะดึงไปเลยได้ไหม ? มีวิธีอย่างไรบ้าง
              ก็ต้องset upใน vm ware เหมือนมันเป็นอีกเครื่องนึง

Comment

ดูจากที่นี่ครับ
                http://www.justusers.net/articles/os...are/vmware.htm

Comment

โทษนะครับอันนี้น่าจะดีกว่า
                  http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=27114

Comment

เราต้องตามอิมเมจที่เราเบิร์นมาไว้ที่เครื่องครับ เลือกมาก่อน ปรับไบออสครับ ไม่ยากตามที่ทุกท่านอธิบายมานั่นแหละ

Comment

ลากไปวางไว้ในโปรแกรมได้เลยครับถ้าอยากได้โปรแกรมอะไรก็ลากไปวางใน VMware แล้ว install ได้เลยครับ

Comment

ในระบบจำลองในVM Wareนี่ ใช้การ์ดจอได้ไหม? เล่นเกมอย่างGranado Espadaซึ่งใช้DirextX 8ขึ้นไป ได้หรือเปล่า? พอดีว่าอยากจะเปิดAI 2จอในเครื่องเดียว แต่ไม่อยากใช้บอท แล้วมันเปิดในWindowเดียวไม่ได้เพราะว่ามีXtrap

Comment

ไม่น่าจะรอดครับสำหรับ ​Granado Espada
                          [IMG][/IMG]

Comment

ไม่อยากได้การ์ดมันทำไงอ่ะครับอยากใช้การ์ดจอของเครื่องเราเองอ่ะครับ

Comment

Working...
                            X