Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาวิธีการลบ My sharing folder ที่อยู่ใน My computer มาฝากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาวิธีการลบ My sharing folder ที่อยู่ใน My computer มาฝากครับ

เบื่อครับ ไม่เคยใช้เลยลบซะ

วิธีทำก็คือ

1. เปิด MSN ก่อน จากนั้นไปที่ Help >> About

2. ดูตัวเลขที่ผมขีดเส้นใต้ไว้
    Last edited by Mbell; 21 Aug 2008, 20:16:54.

ต่อมาไปที่รัน copy ข้อความข้างล่างมาใส่

regsvr32 /u "%programfiles%\MSN Messenger\fsshext.8.1.0178.00.dll"

ของผมเป็นเวอร์ชั่น 8.1.0178.00 ก็ใส่เลย

แต่ถ้าของใครเป็นเวอชั่นอื่นก็ใส่เลขเวอชั่นตัวเองลงไป นอกนั้นเหมือนกันหมดครับ

ถ้าทำถูกต้องจะมี pop up ขึ้นมาอย่างในรูป

ลองเข้าไปดูใน my computer สิครับ จะเห็นว่ามันหายไปแล้ว
    Last edited by Mbell; 21 Aug 2008, 20:16:54.

Comment

ขอบคุณมากครับ รู้สึกรำคาญลูกตามานานแล้ว ^ ^

Comment

มีอีกวิธีครับ เผื่อใครมีวันใดวันหนึ่งอยากเรียกกลับมาใช้ เผื่อมันจำเป็น
        ไม่ต้องลบก็ได้ครับ เเค่ไม่ให้มันแสดง โดยใช้โปรแกรมที่มีอยู่ในเครื่องเราอยู่เเล้วครับ
        โปรแกรม TweakUI ครับ ตามรูปครับ
        Attached Files

Comment

thx thx

Comment

Working...
          X