Announcement

Collapse
No announcement yet.

การปรับเเต่งFont เเละการเเสดงผลFirefoxบนหน้าจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การปรับเเต่งFont เเละการเเสดงผลFirefoxบนหน้าจอ

มีปัญหากะการเเสดงผลเรื่องFontsกันเยอะ เเละก็เรื่องการปรับเเต่งด้วย ถ้าเคยเห็นผมตอบหลายคำถามเรื่องอาการเเบบนี้ ส่วนมากจะให้กลับไปเริ่มที่FontมาตรฐานของWindowsก่อน เเล้วค่อยปรับดูความเเตกต่าง เพราะจุดนั้นลองกะหลายๆเครื่องเเล้ว ปัญหาน้อยที่สุด

กรณีที่เกิดอยากปรับอะไรบ้างจะ มีวิธีเเก้ไขเเบบไม่ยุ่งยากไหม?
    ปรับเเต่งการเเสดงผลบ้างครั้งมันค่อนข้างยุ่งยาก เปลี่ยนหน้าก็อาจไม่ถูกใจ ปรับตั้งบ่อยก็ไม่ลงตัวสักที ต้องเปิดเข้าไปตั้งไกลกว่าจะปรับได้ ถ้าไม่ดีก็ต้องไปเเก้ใหม่
    หรือบางรายเล่นที่About:config ปวดหัวเวลาปรับเข้าไปอีก ทำมากไปก็เละด้วย

Extension : Accessbar

ผมบอกเเต่ชื่อทิ้งไว้หลายท่านก็ไม่ได้install เพราะว่าไม่รู้มันทำอะไร
    อธิบายรายละเอียดตรงนี้เลยครับ
    เป็นการนำเมนูปรับเเต่งเกี่ยวกับการเเสดงหน้าWeb ขึ้นมาไว้บนBar ก็controlมันตรงหน้าเลย ปรับขนาดตัวอักษร, เปลี่ยนFont, ปรับระยะระหว่างบรรทัด,
    เปลี่ยนสี, ปิดการเเสดงผลรูปภาพ (อันนี้ชอบมากครับ เวลาดูบางweb) ทั้งหมดนั้นใช้ง่ายครับClickเมนูสำเร็จรูปเเล้วทำงานเลย ง่ายมากครับ

*ใครลองเล่นFirefox3 ตัวนี้ก็ใช้ได้นะครับ*
    Attached Files

ลองใช้บน Flock 1.0 เเล้ว ตัวนี้ก็สามารถทำงานได้ดีด้วยเช่นกันครับ

Comment

Working...
    X