Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีสร้างไดรฟ์ 2GB จาก GMail

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีสร้างไดรฟ์ 2GB จาก GMail

วิธีใช้
    1.สมัครอีเมล์ของ Gmail ให้เรีบยร้อย (สมัครได้ที่ mail.google.com)
    2.แตกไฟล์ Gmail Drive.zip จะได้ไฟล์ วิธีใช้งาน.doc และ gmailfs111.zip ให้เราแตกไฟล์นี้อีกที
    3.กด Setup.exe ที่แตกได้จาก gmailfs111.zip
    4.เมื่องลงเสร็จจะได้ไดรฟ์เพิ่มชื่อว่า GMail Drive (อยู่ใน My Computer) ให้เราดับเบิลคลิกเปิดขึ้นมาแล้ว ใส่ Username และ Password คลิก OK
    5.จะได้ไดรฟ์มาใช้ 1ไดรฟ์ ฟรีๆ เนื้อที่ประมาณ 2GB
    Download ได้ที่ : http://w15.easy-share.com/14130221.html

Thanks

Comment

แล้วเมื่อเราอัพโหลดข้อมูลเข้าไปแล้ว เราสามารถแชร์ข้อมูลกับอีกคนได้มั๊ยครับ??

Comment

Originally posted by sumnurgrug View Post
        แล้วเมื่อเราอัพโหลดข้อมูลเข้าไปแล้ว เราสามารถแชร์ข้อมูลกับอีกคนได้มั๊ยครับ??
        ได้ครับคุณก็ลงโปรแกรมเพิ่มไดรฟ์กับเครื่องอื่นๆ แล้ว Login ด้วย Email และ Password เดียวกันก็จะได้ใช้ฐานข้อมูลเดียวกันได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by slwind View Post
          ได้ครับคุณก็ลงโปรแกรมเพิ่มไดรฟ์กับเครื่องอื่นๆ แล้ว Login ด้วย Email และ Password เดียวกันก็จะได้ใช้ฐานข้อมูลเดียวกันได้แล้วครับ
          ขอบพระคุณคุณ slwind มากครับ รบกวนถามอีกนิดนึง แล้วเราสามารถแชร์ข้อมูลได้โดยผ่านหน้าเว็ปได้เลยหรือปล่าว โดยที่ไม่ต้องลงโปรแกรม เพราะผมต้องเดินทางบ่อย บางทีทำข้อมูลสำคัญในแฟลชไดรหาย จะได้สามารถโหลดไฟล์สำรองที่ G-mail ได้ อ้ออีกอย่าง ถ้าเราจะแชร์ข้อมูลให้เพื่อนร่วมงาน เราสามารถให้แค่ลิงค์สำหรับดาวโหลดเหมือนเว็ปฝากไฟล์โดยที่ไม่ต้อง Login ได้หรือปล่าว ข้อโทษนะคับที่ถามบ่อย เพราะไม่มีเวลาทดลองเอง ขอบพระคุณล่วงหน้าคับ

Comment

Working...
          X