Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าวินโดวส์ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าวินโดวส์ไม่ได้ครับ

คือเอา HDD ไปลง วินโดว์ ใหม่ที่บ้านเพื่อนปกติดี
    แต่อพอถอดเอามาใส่ที่บ้าน
    กลับขึ้นหน้าจอ ที่กด f8 แล้วจะมีตัวเลือกให้เข้า
    - Safe mode
    - starting windows normally

อะไรทำนองนี้อะครับ

กดไปกดมาก็วนอยู่แบบนี้อะครับไม่ไปไหนเลย

อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ

ทำไงจะเข้าวินโดวส์ปกติ ได้

ปล.จะกด format ใหม่ก็ไม่ได้เพราะว่ามันไม่ขึ้นอะไรเลย
    พอ ใส่แผ่นสั่งให้ Boot จากแผ่นมันไม่ขึ้นจอฟ้าให้ Format ก่อน แต่เป็นหน้าจอดำไปเลยต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่

System ท่านและของเพื่อน มันเหมือนกันไหมอ่ะ บอร์ดตัวเดียวกันป่าว ถ้าคนละตัวคนละรุ่น มันก็ไม่ขึ้นแหละครับ
    เซ็ตไบออสเป็น Boot CD-ROM ยังครับ

Comment

เจอบ่อย ค๊าบ บางที ต้องเซตBios บอร์ดบางชนิด ไม่เหมือนกัน บูตไม่ติด ซะงั้น

Comment

เข้าให้ได้่เเล้วไปเเก้ด้านใน Bootจากที่อื่นเเล้วเข้าน่ะ

Comment

Originally posted by fishow View Post
          System ท่านและของเพื่อน มันเหมือนกันไหมอ่ะ บอร์ดตัวเดียวกันป่าว ถ้าคนละตัวคนละรุ่น มันก็ไม่ขึ้นแหละครับ
          เซ็ตไบออสเป็น Boot CD-ROM ยังครับ
          ผมว่าก็น่าจะเป็นแบบนั้นนะ

Comment

Hardware ของท่านเหมือนของเพื่อนป่าวถ้าไม่เหมือนก็ไม่ได้ครับ เช่น
            ลง windows กับเครื่อง Dell แต่ถอด Hardisk ไปเสียบกับเครื่อง IBM
            มันก็จะ Boot ไม่ได้ครับ

Comment

Working...
            X