Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำแบบนี้ไงอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำแบบนี้ไงอ่าครับ

อยากใส่รูปตรงที่เลข 1.

แล้วก็แก้ชื่อที่เลข 2. อ่าครับ

ทำไงนึกไม่ออกแล้วลืมสนิทไปกับหน่วยฝึกทหารเลย 555+

ปล.ขออภัยที่ใช้เทคนิคการทำภาพขั้นสูงมาโชว์
    Attached Files

อันดับแรกทำไฟล์ข้อมูลจากnotepad เซฟชื่อว่า oeminfo.ini ข้อความข้างในก็ก๊อปผมไปก็ได้นะแล้วแก้เอาครับ
    [General]
    Manufacturer=ใส่อะไรก็ได้
    Model=ใส่อะไรก็ได้
    [OEMSpecific]
    SubModel=
    SerialNo=
    OEM1=
    OEM2=
    [Support Information]
    Line1=********@microsoft.com
    Line2=ใส่ชือผมก็ได้นะตรงนี้อ่ะ 555
    แล้วเซฟซะส่วนรูปนั้นให้เอารูปอะไรก็ได้แต่ขนาดต้องเป็น 98*114 แล้วก็เซฟให้อยู่นามสกุล bmp จากนั้นก็ก๊อปทั้งสองไฟล์นั้นไปใว้ใน C:\WINDOWS\system32 นะครับถ้ามันถามก็ทับไปเลยเสร็จครับแค่นั้นแหละแล้วก็ลองเปิดดูเน้อ ซ้ำใครก็อย่าว่านะจ๊ะ ก็เอามาจากคนอื่นคือกัน เครดิตมอบให้คนเผยแพร่ก่อนหน้านี้เน้อ

Comment

โทษทีครับลือไปไฟล์ภาพนั้นให้เซฟในชื่อ oemlogo.bmp นะครับ แทงยู

Comment

thank หลายๆๆๆๆ

Comment

Working...
        X