Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธี write ให้มี icon ทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธี write ให้มี icon ทำยังไงครับ

เวลาเราใส่แผ่นในคอมแล้ว ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ my computer

ตรงไดร์ที่เราใส่แผ่นอะครับจะทำให้มันมี icon ยังไง

ปกติแล้ว icon จะเป็นรูปแผ่นดิส ถ้าเราไรท์แบบปกติอะครับ
    Attached Files

ใส่แผ่นค้างอยู่ป่าวงับ

Comment

ใส่ไฟล์ Autorun ลงไปครับ แล้วใส่รูปไอค่อนลงไปด้วยดูตัวอย่างใน แผ่นที่มีนั่นแหละครับ

Comment

ไฟล์ ชื่อ AUTORUN.inf

มันจะเป็นไฟล์เท็กธรรมดา
        ให้พิมพ์ดังนี้
        [autorun]
        icon = Shrek3.ico
        แล้ว save เป็น autorun.inf
        ตรงสีแดงคือรูปไอคอน
        เวลาไรแผ่นเอาไฟล์นี้ใส่ไปอย่าลืมเอาไอคอนชื่อเดียวกันใส่ไปด้วย

Comment

Working...
        X