Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีทำให้ Window ใช้ปุ่มเปลี่ยนภาษาเหมือนของ Mac ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีทำให้ Window ใช้ปุ่มเปลี่ยนภาษาเหมือนของ Mac ครับ

ลองหาตามเวปมามีวิธีคือใช้ Autoit แต่ผมใช้แล้วทำไมไม่ได้ก้ไม่รู้ทั้งๆที่ รัน Script แล้ว

alt+Spacebar เพื่อเปลี่ยนภาษาครับ

พอดีใช้ mac แล้วมันติดใจครับ

เสียใจด้วยนะคราบ alt+Spacebar มันเป็นช็อตคับ เทพของระบบ วินโดว์ มีไว้ ยุบ ย่อ ขยาย ปิดหน้าต่าง แค่คิดก็ผิดแล้วคราบ

Comment

กดปุ่ม ตัวหนอน ปุ่มเดียวมันก็ง่ายกว่าอยู่แล้วไม่ใช่หรอ

Comment

Originally posted by nezhinski3 View Post
        กดปุ่ม ตัวหนอน ปุ่มเดียวมันก็ง่ายกว่าอยู่แล้วไม่ใช่หรอ

Comment

Working...
        X