Announcement

Collapse
No announcement yet.

tip เล็กๆๆน้อยๆๆ กับการเพิ่มวามเร็ว xp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

]ลอง System Restore ไปวันที่ยังไม่ได้ทำดูครับ

Comment

ได้ใช้งาน พวกที่มีประโยชน์กับตัวเองแระ แจ๋วจิงๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เยี่ยม เลย คุณพี่

Comment

มีประโยชน์มากมาย
            ขอบคุณครับ

Comment

38.วิธีเร่งความเร็ว Windows ด้วย vitual memory
              เนื่องจากโปรแกรมมีขนาดใหญ่กว่าขนาดหน่วยความจำที่เร ามีใช้งาน คอมจึงจำเป็นต้องมีหน่วยความจำเสมือนหรือ vitual memory เพื่อนมาสามารถทำงานได้ดีขึ้น ทำได้ดังนี้
              regedit
              HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\Session Manager\Memory Management
              ด้านขวา ดับเบิ้ลคลิกที่ Pagingfiles
              แก้ไข้ value data ให้มีขนาดตามที่ต้องการ โดยที่ค่าแรกสุดจะเป็นค่าต่ำสุดที่ตั้งไว้ให้ แค่ค่าหลังเป็นค่าที่มากที่สุดที่ตั้งไว้
              ของข้าพเจ้าเป็น 200 500

จากข้อนี้อะครับ ผมอยากทราบว่าค่าเดิม ๆ มันนี่เท่าไหร่อะครับ เพราะพอผมเปลี่ยนแล้ว Window มันจะชอบแจ้งค่า error เกี่ยวกับ Virtual Memory เรื่อยเลยอะครับ !!!

Comment

ขอบคุณมากครับ
                @^_^@

Comment

Originally posted by Bat 6111 View Post
                  38.วิธีเร่งความเร็ว Windows ด้วย vitual memory
                  เนื่องจากโปรแกรมมีขนาดใหญ่กว่าขนาดหน่วยความจำที่เร ามีใช้งาน คอมจึงจำเป็นต้องมีหน่วยความจำเสมือนหรือ vitual memory เพื่อนมาสามารถทำงานได้ดีขึ้น ทำได้ดังนี้
                  regedit
                  HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\Session Manager\Memory Management
                  ด้านขวา ดับเบิ้ลคลิกที่ Pagingfiles
                  แก้ไข้ value data ให้มีขนาดตามที่ต้องการ โดยที่ค่าแรกสุดจะเป็นค่าต่ำสุดที่ตั้งไว้ให้ แค่ค่าหลังเป็นค่าที่มากที่สุดที่ตั้งไว้
                  ของข้าพเจ้าเป็น 200 500

จากข้อนี้อะครับ ผมอยากทราบว่าค่าเดิม ๆ มันนี่เท่าไหร่อะครับ เพราะพอผมเปลี่ยนแล้ว Window มันจะชอบแจ้งค่า error เกี่ยวกับ Virtual Memory เรื่อยเลยอะครับ !!!
                  ขนาดของแรมเราคูณ 1.5 ครับ

Comment

ข้อนี้ให้เพิ่ม \ด้วยครับ..

82.เมื่อถึงคราวที่วินโดว์ของคุณเกิดทำงานผิดพลาดบ่อ ยครั้ง
                    อันเนื่องมาจากไฟล์ของ
                    ระบบเสียหาย คุณสามารถติดตั้งเฉพาะตัวโปรแกรมวินโดว์ใหม่โดยไม่จำ เป็น
                    ต้องฟอร์แมตแล้วลงวินโดว์และติดตั้งโปรแกรมอื่นๆ เข้าไปใหม่ให้เสียเวลา
                    นอกจากนี้คุณยังไม่ต้อง มานั่งปรับตั้งค่าการทำงานต่างๆ ใหม่อีกครั้งแต่อย่างใดด้วย

1. เปิดเครื่องบู๊ตเข้าสู่วินโดว์ตามปกติ
                    2. นำแผ่น Setup CD ของวินโดว์ใส่ลงในไดร์ซีดีรอม
                    3. คลิกปุ่ม Start -> Run
                    4. พิมพ์คำสั่ง E:\i386\winnt32 /unattend แล้วคลิกปุ่ม OK
                    5. โปรแกรมติดตั้งจะเริ่มดำเนินการติดตั้งวินโดว์ให้คุณ ใหม่โดยยังคงรักษา
                    ค่าการทำงานต่างๆ เอาไว้เหมือนเดิม
                    by ~•The [Z]eRa`•~

Comment

goodๆๆ

Comment

ปรบมือให้ครับ...นับถือน้ำใจ...

Comment

thank

Comment

T-H-A-N-K-S

Comment

ผมไล่ปรับตามหมดเลย อิอิ

Comment

Working...
                              X